ผู้เขียน หัวข้อ: วาดเล่นช่วงพักเที่ยง สั่งอะไรดีล่ะ?  (อ่าน 3296 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
วาดเล่นช่วงพักเที่ยง สั่งอะไรดีล่ะ?
« เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 02:06:34 PM »
  พอดีวันนี้ ช่วงพักเที่ยงกินขาวเร็วครับ มีเวลาเหลือเกือบครึ่ง ชม. แนะ เลยขึ้นมานั่งเล่นที่โต๊ะเลยวาดๆ จิ้มๆ ไปตามเรื่องตามราวครับ
   เวลาพักเที่ยงเนี่ย เป็นอะไรที่น่าเบื่อกับเมนูเดิมๆ ของร้านอาหารแถวที่ทำงานมากเลยล่ะครับ กินกันมาก็หลายปี ซ้ำซากจนเหลือจะบรรยาย อยากหม่ำอะไรใหม่ๆ บ้างจังนา
ป.ล. อยากกินผัดไทยบ้าง ทำไมแถวที่ทำงานหมึกแดงถึงไม่มีขายเนี่ย แง~

"เอ..เมนูแนะนำของร้านนี้ก็ต้องเป็นหนวดหมึกราดไวท์ซอสคะ... ไวท์ซอสของร้านนี้อร่อยมากเลยนะคะ......ก็แบบว่าเซฟหมึกแดงลงมือทำเองเลยคะ..."

เป็นเมนูแนะนำที่น่าอร่อยจริงๆ แฮะ ว่าไหมครับ - w - + ~ :iconlol:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: วาดเล่นช่วงพักเที่ยง สั่งอะไรดีล่ะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 02:16:23 PM »
ไวท์ซอสมันคืออะไรอ่า นู๋ไม่รู้จัก :iconlol:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bitonger

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: วาดเล่นช่วงพักเที่ยง สั่งอะไรดีล่ะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 04:53:20 PM »
ช่วยนี้ ตาหมึกขยันวาดแฮะ - 3 -

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 08:27:43 PM »
MOE เช่นเดิมครับ รีบๆ ลงสีนะครับ จะปูเสื่อรอชม :iconlove: