ผู้เขียน หัวข้อ: ๑ : ๑๐๐ <งานพู่กัน> ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam อัสรัน ซาร่า จะไปละครับ  (อ่าน 12227 ครั้ง)

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
สวัสดีครับ วันนี้จะมาขอร่วมสนุกกับกิจกรรม 1/100 ครับ ตัวนี้ใช้เวลาทำค่อนข้างนานเพราะไม่ค่อยมีเวลาทำ  :iconcry: แต่ก็เข็นจนเสร็จจนได้

รายละเอียดสีที่ใช้นะครับ

แดง-ชมพู  ฟูลออเรสเซ้นพิง + pink + แดง +clear blue + ม่วง  ขอบ่นนิด ทายากมากต้องทาบางๆเอา 3รอบ  :iconcry:
ขาว -  ดำ+ขาว
ดำ - ดำ71
ม่วง - ดำ +แดง+ม่วง  อันนี้ก็ขอบ่น  ผสมทิ้งไว้นานแล้วเลยเอามาใช้ ทาไปทามา มาเทียบดูเข้มกว่าสีเดิมแผงนิดเดียวเอง  :iconcry:
เหลือง - เหลือง4+ขาว1
เขียว - เขียว135+เขียว175
เงิน - เงิน 159
เทา - เทา13
ฟ้า - ไม่ได้ทาครับ สติ๊กเกอร์  :iconwinks:
ตัดเส้นด้วยพิกม่าซากุระ
ปิดงานด้วย Mr.Super Clear กึ่งมันกิ่งด้าน <ชักติดใจ เนื้อดีมากสมราคา >

และขอขอบคุณ ท่านอาจารย์เพื่อน zendono7 สำหรับคำปรึกษาและวิชาต่างๆ

ไปชมงานกันเลยครับ

จบแล้วครับแนะนำ ติชม ได้ตามสบายเลยนะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 08:09:13 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
เดียวของเราจะตามมา กำลังทำตัวนี้อยู่ รอสอบเสร็จก่อน :iconlol:

ออฟไลน์ JAM3Sz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
สวยมากเลยคัพ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
สวยดีครับ ลองถ่ายกับแสงธรรมชาติ  ฉากหลังเป็นสีขาวดู รูปอาจจะสวยขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
เทห์มากครับ ถ่ายรูปท่าแอ๊กชั่นได้สวยจริงๆ ^^~

ออฟไลน์ sabuynor

• *
  • Like: 0
เท่มากครับบบบ

ออฟไลน์ ZGMFX20A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
สวยมากครับ  :iconmeow:

ออฟไลน์ zatoo

• *
นี่พู่กันจริงๆเหรอเนี่ย :iconwish: สวยอ่ะครับชอบๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
อิจฉา คนทาได้จริงๆ ไ อ้เรานะหรอ มือสั่น... บังพ่นสถานเดียว...

แจ่มมากมาย :iconwinks:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
เดียวของเราจะตามมา กำลังทำตัวนี้อยู่ รอสอบเสร็จก่อน :iconlol:

เห็น Wip แล้วครับ แล้วจะติดตามชมผลงานนะครับ  :iconvsign:

นี่พู่กันจริงๆเหรอเนี่ย :iconwish: สวยอ่ะครับชอบๆ
สวยมากครับ  :iconmeow:
เท่มากครับบบบ
เทห์มากครับ ถ่ายรูปท่าแอ๊กชั่นได้สวยจริงๆ ^^~
สวยมากเลยคัพ

ขอบคุณครับ

สวยดีครับ ลองถ่ายกับแสงธรรมชาติ  ฉากหลังเป็นสีขาวดู รูปอาจจะสวยขึ้นนะครับ
ตอนแรกกะจะถ่ายแสงธรรมชาติเหมือนกันครับแต่พอดีงานเข้า พอจะมาถ่ายอีกทีแสงหมดครับเลยต้องมาถ่ายแสงไฟแทน

อิจฉา คนทาได้จริงๆ ไ อ้เรานะหรอ มือสั่น... บังพ่นสถานเดียว...

ขอบคุณครับพี่ ผมก็มือสั่นนะเวลาทา ปกติก็เป็นคนมือสั่นอยู่แล้วด้วย  :iconshy2:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวยจิงๆ เพื่อน ทาได้เรียบเนียบมากๆ ฝีมือดีขึ้นมากๆ จิงๆ  :iconvsign:

มือสั่นเนี่ย สั่นเพราะอะไร หรอ หุหุหุ .... ไปทำอะไรมาถึงเมื่อยจนสั่นอ่ะ อิอิอิ :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
เฉียบ มากเลยครับ เนี๊ยบจริงๆ  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Ryuuta

• **
  • Like: -3
สวยมากเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
งามมากครับ แบบนี้ต้องลองมั่งดิ

arms

ออฟไลน์ nuNUnu

• **

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
สวยงามเนี้ยบทั้งตัวโมและรูปถ่ายเลยครับ งามมากมาย :iconlol: