ผู้เขียน หัวข้อ: [หมายศาลลูกหนัง] MG Wing zero custom  (อ่าน 8551 ครั้ง)

ออฟไลน์ gogota

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
[หมายศาลลูกหนัง] MG Wing zero custom
« เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 04:30:13 PM »
เกือยบไม่ทันละไง ทาสีเสร็จมาหลายวันละแต่ไม่มีแดดปิดงานไม่ได้ พอวันนี้เเดดดีเลยปิดงานซะเลย ไปชมกันครับ

สีที่ใช้นะครับ

1. สีน้ำเงิน Character Blue
2.สีขาว Character White + Off White
3 สีเหล็กใช้ สีสตีล ของกันเซ่นะครับ พอดีจำรหัสสีไม่ได้
4.สีแดง Character red
5.เครียร์ มัน-ด้าน leyland

หงส์มันมีปีก wing ก็มีปีก ไปชมกันเลยครับยาวๆไม่มีไรจะเขียน

ถือบีมซะหน่อย

ยิงฐานใต้ดินกันดีกว่า

มาลุยกันต่อ

หมดละครับติดตามกันต่องานหน้านะครับ

ปล.ผลสุดท้ายก็ส่งทันโว้ย  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: [หมายศาลลูกหนัง] MG Wing zero custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:11:01 PM »
หัวไม่อุดขัด ดีคอล ติดไม่เนียน

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
Re: [หมายศาลลูกหนัง] MG Wing zero custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:05:01 PM »
ดีคอล ติดไม่เนียน(ตรงเกาะไหล่)ที่เหลือก็โอเคนะฟอด :iconhihi:เกือบไม่ทันเป็นคนท้าเองส่งช้าสุดเลย5555 :iconwinks:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:48:20 PM »
สีทาเรียบดีแล้ว แต่...

ลืมตัดเส้นไปหลายจุดเลย ดีคอลก็แปะไม่เรียบร้อย :iconsweat:

เผางานป่าวเนี่ย ฟอร์ด :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:56:17 PM »
ชอบมากครับสีขาวดูเเล้วนุ่มดีครับบ  :iconvsign:  ปืนขัดหน่อยนะครับ decal ใช้ฝาเขียวเอาไว้ป้ายอะครับ  ไม่ว่าจะเป็น decal แบบไหนก็ทำให้เนียนได้ครับ ลองดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 09:59:25 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:12:16 PM »
งานสวยมากครับ เสียดายติดดีคอลไม่เรียบ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:18:41 PM »
ทาเนียนขึ้นเยอะ แต่ยังเก็บงานไม่เรียบร้อยหลายจุด ตัดเส้นเลอะนิดหน่อย + ติดดีคอลไม่เนียนตรงเกราะ

โดยรวมถือว่าสวยเลยนะน้อง ใช้ได้ คิดว่าจะไม่ทันซะแล้ว 555+++

ปล. สีเหลืองไม่ได้ทาใช่ไหมนั่น หุหุหุ  :iconhihi:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:29:38 PM »
งานเผาๆ ก็แบบนี้แหละ
ตัดเส้นก็ไม่ครบ ดีคอลก็ไม่เรียบ พ่นเครียก็หนา...

ครั้งหน้าเอาใหม่  ไปหาทางแก้แค้นมา  ว่ะ ฮ่า ฮ่า...

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:43:15 PM »
ทาสีเรียบ ตัดเส้นไม่เลว
แต่มาตกม้าตายที่ดีเคลซะงั้น "OTL

หงส์จะกลายเป็น phoenix อยู่แล้ว (เผา)  :iconlol:

:iconpunch: ทำไมไม่ทาสีแดงให้เข้ากับทีมละ?

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 05:02:59 PM »
สีเรียบดี แต่ขอตินิดตรงดีคอลไม่เรียบกับสีเหลืองที่ไม่ทา   

ป.ล นิ้ววิงตัวนี้แปลกๆไม่สวยเหมือนรุ่นใหม่ๆเลย  :iconsoul:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:50:38 AM »
ดีคอลไม่เนียนหลายจุดเลยครับ(ตรงเกราะไหล่ เห็นชัดเลย)
ตรงสีเหลือง ถ้าทาหน่อย จะสวยมากครับ
ตัดเส้นไม่ครบนิดหน่อย

แต่ถ้าแก้อีกหน่อย ก็จะสวยมากครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ