ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอามาอวดซักตัว Nirvash type Zero  (อ่าน 3237 ครั้ง)

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ลองเอามาอวดซักตัว Nirvash type Zero
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:02:23 AM »
ต่อมาหลายตัวแต่พึ่งเอามาลงเป็นตัวแรกละ  :iconfreak:
งานฟู่กัน แต่ลงสีแค่จุดที่ผิดนะ ไม่ได้ลงสีทั้งตัว   :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: ลองเอามาอวดซักตัว Nirvash type Zero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:36:36 AM »
อืมสีที่ลงเพิ่มดูแล้วยังไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่นะครับ แถมมันทำให้เงาไ่ม่เท่ากันทั้งตัว ลองหา Clear หรือ Clear ด้าน แบบกระป๋องมาพ่นปิดงานซักรอบจะทให้งานเนี๊ยบขึ้นครับ แนะนำแบบด้านมากกว่ามันจะทำให้สีดูเรียบขึ้นเยอะเลยครับ

ช่วงนี้มีคนทำนิลวาชตั้ง2คนแน่ะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: ลองเอามาอวดซักตัว Nirvash type Zero
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:56:50 AM »
แบบว่าทำมาชนกะอีกคนซะงั้น ๕๕๕
อย่างที่พี่แบงคืบอกแหละครับ
ถึงจะใช้พูกันก็จบงานด้วยเคลียร์กระป๋องซักหน่อยก็ดีครับ
แต่จะพ่นช่วงนี้ก้ต้องดูฤกษ์ดูยามกันดีๆนะฮะ ไม่งั้นได้ Nirvash Cold District แน่ๆ ๕๕๕