ผู้เขียน หัวข้อ: พู่กัน โจโฉเกราะเพลิง  (อ่าน 5977 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
พู่กัน โจโฉเกราะเพลิง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:06:49 PM »
สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอบคุณ ท่าน zendono7 มากๆครับที่ให้คำแนะนำวิธีทาให้กับผม ตัวนี้เป็นตัวที่สอง แต่เป็น sd ตัวแรกที่ทาครับ
ทำเสร็จนานแล้วครับแต่เพิ่งหากล้องได้ครับ  :iconlol:

สีที่ใช้ ของ mr.colour

แดง Russet
ขาว Light Gray
ดำ RLM66
เงิน Silver
ทอง Gold
เขียว Yellow Green

ตัดเส้นด้วย pigma .05

ถ่ายคู่กับสุมาอี้

ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:11:29 PM โดย pungpung »

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: พู่กัน โจโฉเกราะเพลิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:57:26 PM »
ในที่สุดศิษย์ลับของเจ้าฮั้วก็คลอดงานมาให้ชมจนได้  ในเมื่อเป็นศิษย์สำนักเดียวกันผมขอติตรงๆเลยนะครับจะได้นำไปพัฒนาฝีมือต่อไป

สีทองบางจุดยังทาบางไปทำให้เห็นสีพื้นอยู่ ตามขอบยังเก็บงานไม่เรียบร้อย ส่วนสีเงินตรงปีกยังเห็นรอยแปรงอยู่นิดหน่อย ลองหาพู่กันเบอร์เล็กๆมาเล็มดูครับ  Master Art ด้ามสีเขียวเบอร์0 ก็ใช้ดีนะครับ

นอกนั้นงานค่อนข้างดีแล้วครับ  สู้ต่อไปครับ  :iconvsign:

ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:59:27 PM »
สวยมากๆเลยครับ ตัวที่2เองหรอครับเนี้ย

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:39:19 AM »
สวยมากครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:00:03 AM »
เอาไว้ต้องลองบ้างแล้ว

ออฟไลน์ o13ecKo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:01:30 AM »
สวยมากมาย :iconwink:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:25:08 PM »
 :iconlike: เก็บรายละเอียดได้ดีเลยครับ ดูท่าสำนักนี้มีเเต่ฝีมือดีๆ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:39:00 PM »
สวยงามครับทุกสีเลย แต่สีทองผมรู้สึกแปลกๆนะ หรือว่าผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:42:06 PM »
อ้าวศิษย์พี่ฮั้วหรอ สีอื่นสวยดีนะครับ แต่มีสีทองแปลกๆ แบบงงๆ ><!
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:56:50 PM »
สายเอสดีช่างลึกล้ำยิ่งนัก   

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:29:10 AM »
งานสวยดีนะ ดีมากๆ สำหรับครั้งแรกที่ทำ SD ขอชมในความพยายาม  :iconvsign:

มีเลอะ และเก็บงานตรงขอบไม่หมด และสีบางจุดบาง จนเห็นพื้นโมอยู่นิดหน่อย

ตัดเส้นได้ดี และถ่ายรูปสว่างดี ถ้าชัดกว่านี้จะดีมากๆ จะได้เห็นงานได้ชัดขึ้น ทำให้สามารถติชมงานได้ชัดเจนกว่านี้

โดยรวมถือว่าเยี่ยมเลย พยายามต่อไป สู้ๆ เป็นกำลังใจให้  :iconvsign:

อ้าวศิษย์พี่ฮั้วหรอ สีอื่นสวยดีนะครับ แต่มีสีทองแปลกๆ แบบงงๆ ><!

แม่นแล้วน้อง
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ pungpung

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:05:59 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่ติชมครับ จะฝึกฝนและพัตนาฝีมือต่อไปครับ  :iconvsign: