ผู้เขียน หัวข้อ: มาสเตอร์เกรด ไลน์ใหม่คร้าบ(?)  (อ่าน 10827 ครั้ง)

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
มาสเตอร์เกรด ไลน์ใหม่คร้าบ(?)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:02:05 AM »
จริงๆแล้วตัดสินใจอยู่นานว่าจะลงรูปวาด + ลงสีในห้องทำสีมาอวดไ้ด้ไหม เพราะว่าไม่ใช่ทำสีโม แต่เป็นรูปวาดเฉยๆ
จำได้ลางๆตอนไปมีตติ้งไทยกันดั้มเชียงใหม่ตอนนั้น เขาบอกว่าลง��าพวาดก็ได้ ยังไงวันนี้ขอลองหน่อยนะครับ

มันเป็นหุ่นสายซูเปอร์ ออริจินัลที่เริ่มเป็นรูปเป็นร่างครับ รายละเอียดตามไปอ่านได้ใน http://fhagane.exteen.com/20101031/entry เลยนะครับ

- กล่องแบบมาตรฐานมาสเตอร์เกรด ตัวหนังสือชื่อตะแคงข้าง ทำเองเลยละกัน

- กล่องแบบหักหลัง เปลี่ยนสี + เพิ่มชิ้นใส เจริญรอยตามลุงบันได้หลังเดาะ

- แถมคนขับครับ ที่เห็นนี้เป็นคนพี่(อ่านได้ในบล๊อคเช่นกันครับ) :iconnosebleed:

แถมด้วยหุ่นออริจินัลสายเรียลอีกตัวนึง

- เฮ่อ...ถ้าโมดิฟายเป็นคงจะดีนะครับเนี่ย :iconcryjoy:

ผิดพลาดประการใด แจ้งด้วยนะครับ จะกลับไปปรับปรุง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 02:31:49 AM โดย hagane.f »

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: มาสเตอร์เกรด ไลน์ใหม่คร้าบ(?)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:24:51 AM »
ชอบหนูี Fanai มากๆ เลย ครับ  :iconcryjoy:
แบบว่าไซร์กำลังพอดี ไม่เล็ก ใหญ่เกินไป  :iconfreak:
ปล.ท่านวาด

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: มาสเตอร์เกรด ไลน์ใหม่คร้าบ(?)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:33:19 AM »
ออกเป็นโมมาคงโดนเต็มๆ

สาย Real ดูแล้วออกสไตล์ ช่วงบนคล้ายๆไลน์บาเรล กับหุ่นจาก MuvLuv อะ ส่วนขาแบบกันดั้ม ปีกแบบ เกชเพนท์ลุงไก

ถ้าจะโมดิไฟน์นี่ถึงขั้นกินแกลบ3เดือนเลยนะ (ฮา) รูปร่างเบสพื้นฐานแต่ละชิ้นนี่คนละที่มาเลย แต่ก็น่าสนใจนา
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:20:22 AM »
สวยมากครับ ถ้าออกมาเป็นโมน่าจะโหดน่าดู
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:23:43 AM »
ชอบหนูี Fanai มากๆ เลย ครับ  :iconcryjoy:
แบบว่าไซร์กำลังพอดี ไม่เล็ก ใหญ่เกินไป  :iconfreak:
ปล.ท่านวาด��าพสวยมากๆ เลย ครับ ได้เรียนพวกวาด��าพด้วยเหรือเปล่าเอย  :iconmeow:

ขอบคุณครับ มีเรียนวาดมาบ้างตามปกติ แต่ส่วนมากก็งมๆวาดเอาเองครับ เพราะพวกเรียนวาดเขาก็สอนวาดอย่างอื่นที่ไม่ใช่การ์ตูนน่ะครับ

ส่วนการโมนี่ค่อนข้างห่างไกลกับฝีมือผมเหลือเกิน ขัด อุด ตัดเส้น ลงสี พ่นเคลียร์ ฯลฯ ผมไม่เชียวซักอย่าง
แต่ก็อยากให้เป็นโมขึนมาจริงๆครับ สักวันๆ :iconcry:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:30:03 AM »
กล่องหักหลังน่าซื้อมากเลยครับ

ทำโมเองไม่ไหวก็จ้างหมึกหื่นให้โมเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:41:39 AM »
กล่องหักหลังน่าซื้อมากเลยครับ

ทำโมเองไม่ไหวก็จ้างหมึกหื่นให้โมเลย  :iconlol:

ตาหมึกเคยโมดิไฟน์ครั้งนึงนะ แล้วกลายเป็นแผลใจไปเลยมั้ง (ฮา) เพราะหลังจากนั้นก็ลั่นวาจาว่าตูจะทำสีตามข้างกล่องอย่างเดียว (ฮา)

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:51:41 AM »
หุ่นยนก็สวยคนขับก็อืมมมม :iconnosebleed:
....
 ขออีกครับ เยอะๆเลย หุ่นแนวนี้เนี่ยชอบมาก
....
ช่วงนี้คุณเนยเน้นสายหื่น ไม่ค่อยมีรูปวาดหุ่นยนต์เท่ๆให้เก็บ ได้เห็นแบบนี้แล้ว
รู้สึกถึงพลังเหล็กไหลในร่างกายเลย อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:14:13 AM »
  :icongift: รอดตัวไป อิๆ

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:36:36 AM »
ตกใจกับหัวข้อเหมือนกันครับ  :iconsoul:
--------------------------------------------------
รูปท่านเอฟก็ยังสวยงามระดับเทพเหมือนเดิม
ว่าแต่ผมสามารถติดตามการ์ตูนที่ท่าน F วาดได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ เห็นใน Blog ก็ไม่มี อยากอ่านมากมาย ^^

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:47:53 AM »
ตกใจกับหัวข้อเหมือนกันครับ  :iconsoul:
--------------------------------------------------
รูปท่านเอฟก็ยังสวยงามระดับเทพเหมือนเดิม
ว่าแต่ผมสามารถติดตามการ์ตูนที่ท่าน F วาดได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ เห็นใน Blog ก็ไม่มี อยากอ่านมากมาย ^^

พอดีช่วงนี้ไม่ได้วาดการ์ตูนช่องเลยครับผม โดจินก็ยังไม่เสร็จ ก็เลยได้แต่วาดรุปลงสีเดี่ยวๆ แบบนี้ไปก่อนน่ะครับ
แต่ถ้าอยากอ่านโดจินแบบสตอรี่ บอร์ดก่อนก็มาหลังไมค์ได้ครับ จะส่งให้ดู

ขอบคุณที่ติดตามงานเน่อครับ :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:49:02 AM โดย hagane.f »

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:01:51 PM »
เท่มั่กๆเรยคับ  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kirakira

• *
  • Like: -14
  • ฝ่ายบุคคลผู้ต่ำต้อย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:02:52 PM »
สุดยอดเหมือนเคยเพื่อนโฟล์ค......เอา Rebirth มาลงก็ดีนะ อยากเห็นแล้วจะได้เตรียมอะไหล่ไว้โม

ปล.ของที่ให้ทำ 50 % แล้วนะ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ รอลุ้นตอนปีใหม่แล้วกัน
ในที่สุดก็มี NET ใช้แล้ว วะฮะฮ่า

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:15:44 PM »
สุดติ่งเลยพี่โฟล์ค 5555+

เรื่องวาดสาวอึ๋มอ่ะอ๋องยกให้เลย 555+

ปอลิง.คนพี่น่ารักโฮก เอาฟิกม่า ซิกนั่มมาโมได้เลย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:19:01 PM โดย ong90 »
Sail To The New World

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:34:54 PM »
สาวอึ๋มจิงๆ ครับ หุ่นสวยเป็นรอง 555+++  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:23:50 PM »
สุดยอดครับบบบ

ออฟไลน์ RyuKeeper

• *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:06:35 PM »
 :icondisapp: เปิดมาตอนแรกตกใจนึกว่าของจริง

เนียนซะ  :iconpale:
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:59:08 PM »
อ๊ะ แอบไปทำโมตั้งแต่เมื่อไร  :iconlol:

ออฟไลน์ gear

• Like: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:04:13 AM »
สาวสะบึ้มจิงๆ  :iconlove:

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 01:16:45 AM »
นั่นสินะคับ Ver.ka ,มันต้องมีเส้นซ้อนๆกันหลายๆสีนี่นะ
เดี๋ยว Ver.ha เอามั่ง :iconcryjoy: