ผู้เขียน หัวข้อ: sinanjuทำสีครั้งแรก  (อ่าน 4879 ครั้ง)

ออฟไลน์ babalaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
sinanjuทำสีครั้งแรก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 02:19:34 AM »
ในที่สุดก็เข็นออกมาจนได้กับการทำสีครั้งแรกใช้สีสเปรย์ล้วนๆ งานเข้าเพียบทั้งบังพ่นทองเลอะ ชิ้นส่วนหน้าท้องก็ดันมาหาย(ต้องใช้ไม้โปรแก้ขัดไปก่อน)
หมดไฟไปเยอะแต่ก็

ออฟไลน์ supermodel

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: sinanjuทำสีครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:43:08 AM »
สวยครับ ไอเดียการทำก็ดีมากๆ ประยุกต์ของใช้ใกล้ตัว
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ SicKnesS666

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:48:20 AM »
โอเคเลยครับ ติดแค่ตรงรูปไม่ค่อยชัดนี่แหละ >_<

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:26:07 AM »
เอ่อ คุณพี่ครับ ครั้งแรกพี่ทำชินนันจูเลย แล้วได้ขนาดนี้ ผมว่าพี่เจ๋งมากๆเลยคร๊าาาาาบ :iconwish: เลอะนิดเลอะหน่อย ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ครั้งหน้าพี่คงมีสมาธิเพิ่มกว่านี้คงทำตัวต่อไปได้สุดๆไปเลยแน่ๆครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:18:24 PM »
งายสวยดีครับ ตัวแรกได้ขนาดนนี้เยี่ยมแล้วครับ

จัดฉาก + ถ่ายรูปให้ชัดกว่านี้แจ่มเลยครับ เพราะรูปมันเบลอๆ นิดๆ ครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:15:28 PM »
อยากทราบสีที่ใช้ครับ สีเงินกับสีทองสวยจริงๆ หรือว่ามันเป็นชุดแต่งหว่าา  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ babalaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:02:14 PM »
ขอบคุณทุกคำติชมนะครับ จะได้นำไปฝึกฝนและพัฒนาต่อไป :iconjoy:
อยากทราบสีที่ใช้ครับ สีเงินกับสีทองสวยจริงๆ หรือว่ามันเป็นชุดแต่งหว่าา  :iconcryjoy:
สีที่ใช้ก็มี
สีรองพื้นทามิย่า
สีแดง เลย์แลนด์ TX-L9943
สีดำ เลย์แลนด์ F-14
สีขาว เลย์แลนด์ L-01
สีทอง วิน
สีเงิน วิน
เคลียร์เงาและด้านของเลย์แลนด์
ส่วนท่อที่แพ็คหลัง ปีกขา โช๊คขา ใช้แจ็คทีวีเหลือใช้เอาครับ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:04:04 PM »
ไอเดียดีมากเลยครับชอบๆ  ท่าทางจะหนักนะครับ   :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><