ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน โมไรก็ได้] sd o gundam ทาสีพู่กันครั้งแรกครับ  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ทำสีครั้งแรกด้วยพู่กันครับครับ ได้ความรู้มากมายเลยทีเดียว
ตัวนี้อุดแค่เขา+เสาตรงหน้าอก ไม่ได้ลบรอยผ่ากลางครับ ติดสติคเกอร์ที่ตาและหน้าฝากครับ
ปิดท้ายด้วยเคลียร์ด้าน เลแลนด์ เมื่อวานแดดก็ออกบ้างไม่ออกบ้าง
พ่นเคลียร์เสร็จแดดก็หายทำเอากังวลเหมือนกันครับ
งานเละเทะไปบ้างก็จะพยายามปรับปรุงฝีมือต่อไปครับ
ปล.ขอบคุณ คุณangelicz ,คุณK คุณ zendono7,คุณgogota,คุณzanu009,คุณRAYARZERO ,และคุณNeoX ครับ สำหรับคำแนะนำเรื่องต่างๆ

สีที่ใช้ครับ เป็นสีของMr.color
สีขาว     White + Midnight Blue
สีเทาอ่อน     White  + Black
สีเทาเข้ม     Neutral Grey + Black + Intermediate Blue
สีแดง         Madder Red
สีเหลือง      Yellow + White + Madder Red

มาชมตัวโมกันดีกว่าครับ

ด้านหน้าครับ

ด้านหลังครับ

ด้านข้างครับ

ถ่ายกะปีกแสงหน่อย

จบแล้วครับ ติชมได้เต็มที่เลยครับ และ ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:24:40 AM โดย Mojojo_joe »

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: [ส่งงาน โมไรก็ได้] sd o gundam ทาสีพู่กันครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:34:52 AM »
ลองตัดเส้นดูครับ ช่วยลบรอยเลอะตามขอบได้นะครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: [ส่งงาน โมไรก็ได้] sd o gundam ทาสีพู่กันครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:38:07 AM »
ตัวแรก ก็โอแล้วล่ะ
ตัวต่อๆ ไป เอาแจ่มๆ ล่ะ..

ปล. ถ้าให้พี่ทา ก็คงแย่ กว่านี้ สกิลการทา ติดลบ เลย ทีเดียว... :iconcryjoy:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:42:55 AM »
สีเลอะไปบ้าง แต่ลงพู่กันครั้งแรกนี่เนอะ ได้แบบนี้ก็เจ๋งแล้ว

ขอติ 2 เรื่องนะครับ
1. ตัดเส้นไม่ครบเลยดูแปลกๆ
2. กล่อง 4 เหลี่ยมที่ทานั้นเส้นไม่คม น่าจะใช้เทปช่วยกั้นทาครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:13:10 PM »
สวยดีนะ สำหรับครั้งแรก สู้ๆ  :iconvsign:

แนะนำว่า ให้เก็บงานตามขอบต่างๆ ของโม ด้วยพู่กันเบอร์เล็ก ให้หมดงานจะดูดีขึ้นมากมาย

และ ตัดเส้น ให้สวย งานก็จะดูดีขึ้นด้วยครับ สู้ๆ จร้า  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:15:33 AM »
 :iconvsign: เป็นการเริ่มต้นทำสีที่ดีเลยครับ ช่วยอื่นที่ท่านอื่นติก็นำไปปรุงเเก้ไขผลงานนะครับรอชมตัวต่อไปคับ สู้ๆ :iconhappy:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:42:26 PM »
ฝึกทาไปเรื่อยๆ งานจะดีขึ้นเองครับ ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อนเหนื่อยก็พักครับสู้ๆครับใช้พู่กันเหมือนกัน  :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><