ผู้เขียน หัวข้อ: SD Unicorn Gundam Destroy Mode ม้าขาวแห่งยุคสงคราม  (อ่าน 8072 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
SD Unicorn Gundam Destroy Mode ม้าขาวแห่งยุคสงคราม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:09:59 PM »
สวัสดีครับทุกคน คราวนี้ขอพักพวกกันพลาบิลเดอร์ก่อนนะครับ หลังจากได้ข่าวการประกวดของดรีมทอยครั้งที่16 เลยไปซื้อSDยูนิคอร์นมา
หลังจากต่อสองวันมาขอบอกเลยว่าตัวนี้จะเน้นการตัดเส้นโดยเฉพาะครับ เรื่องสีก็บางจุดครับ ซึ่งตอนนี้พร้อมจะส่งงานแล้วครับ รุ่นอายุไม่เกิน15ปี(Junior) แต่อยากให้เอามาลงก่อนนะครับ เพื่อให้คนติชมบางประการ
ตอนนี้แก้ไขบางส่วนแล้วครับ แต่เอาแค่ Destroy Mode พอครับจะได้ไม่ยุ่งยาก ไปดูกันครับ

สีเหมือนเดิมไม่ใช้ไรมาก แต่ตัดเส้นนี่ผมถนัดมาก

หมดละครับ ตัวนี้ถ้ายังกำลังดี ผมจะส่งประกวดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 10:08:55 PM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: SD Unicorn Gundam ม้าขาวแห่งยุคสงคราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:12:10 PM »
เวลาถ่ายรูปมือนิ่งหน่อยก็ดีถ้าถ่ายกับพื้นหาหนังสือมาวางก็ดีจะได้ไม่เบลอฮะ  แต่ตัดเส้นได้โอเคมากครับแต่เลอะไปนิด  ลองเอายางลบเก้บงานหน่อยนะฮะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: SD Unicorn Gundam ม้าขาวแห่งยุคสงคราม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:15:25 PM »
ทำออกมาได้น่าทึ่งเหมือนเดิมนะครับ สวยดีครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:44:53 AM »
ลองศึกษาจากหมวดเทคนิคอ่ะครับ เรื่องการอุดขัด,ตัดเส้น ลองดูนะครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 07:49:56 AM »
ตัดเส้นได้คมดีครับ แต่ยังมีเลอะบางจุดแล้วหนาไปบ้างบางเส้น
แต่ก็ทำออกมาสวยดีครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:44:52 PM »
เวลาตัดเส้นถ้าเส้นหนาไปแนะนำใช้ลองใช้ไม้จิ้มฟันมาขูดให้เส้นบางๆดูครับ เส้นจะบางกว่านี้และสวยกว่านี้ครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 02:02:02 PM »
ตัดเส้นหนาไปครับ + ทาสีเลอะในหลายๆ จุด ถ้าอุดขัดรอยประกบได้งานจะดูดีขึ้นมากครับ

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:22:26 PM »
ขอบคุณสำหรับคำติชมของทุกคนครับ  ขอบคุณครับ :iconcryjoy:

• *
Re: SD Unicorn Gundam Destroy Mode ม้าขาวแห่งยุคสงคราม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:10:14 PM »
แก้ไขเป็นแบบใหม่แล้วครับ ไปดูที่เรปแรกและแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
Re: SD Unicorn Gundam Destroy Mode ม้าขาวแห่งยุคสงคราม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:31:54 PM »
แก้ไขอะไรไปบ้าง อธิบายด้วยครับ ผมก็เห็นเหมือนเดิมอ่า

V
V
อุดรอยประกบปืนแล้วได้ขัดหรือเปล่าครับผมยังเห็นเป็นตะเขบอยู่นิดๆครับ  ลองใช้กระดาษทรายขัดดูครับจะสวยกว่านี้จ้า  สู้ๆ :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 11:00:27 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:45:18 PM »
แก้ไขอะไรไปบ้าง อธิบายด้วยครับ ผมก็เห็นเหมือนเดิมอ่า
สิ่งที่เปลี่ยนไป
1.อุดรอยประกบปืน
2.เส้นเริ่มบาง
3.ทาสีตรงโล่
4.ล้างจุดเลอะตรงขาด้านขวามือ(ของคุณ)

--------

อุดรอยประกบปืนแล้วได้ขัดหรือเปล่าครับผมยังเห็นเป็นตะเขบอยู่นิดๆครับ  ลองใช้กระดาษทรายขัดดูครับจะสวยกว่านี้จ้า  สู้ๆ :iconjoy:
ที่เห็นเปนดีคอลครับ เอามาติดกลัวว่าจะจับได้เลยทาสีทับไป

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 11:43:10 PM โดย K »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:36:35 PM »
โดยรวมก็สวยครับ แต่ผมว่า ตัดเส้น หนาและจางให้หลายๆ จุด มันเลยทำให้ดูงานเลอะขึ้นครับ

รอยประกบน่าจะอุดขัดด้วยก็ดีครับ เพราะมีหลายจุดเช่น ขา ที่พอทาสีเคลียร์แดงลงไป สีเข้าไปในร่องรอยผ่ากลางครับทำให้ งานเลอะขึ้นครับ

และส่วนที่ทาเคลียร์แดง มีเลอะ ออกมาน่าจะเก็บงานให้หมดครับ งานจะดูดีและสะอาดขึ้นครับ

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป