ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน 3ทหารเสือขาบานๆ ๕๕  (อ่าน 5170 ครั้ง)

ออฟไลน์ theji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
งานพู่กัน 3ทหารเสือขาบานๆ ๕๕
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:31:40 PM »
สวัสดีครับ

นานๆทีผมได้โพสโชว์แบ่งปันกันมั้ง  คราวนี้เป็นงานพู่กันครับ ทาไม่ทั้งตัว เพราะ สีที่ให้ผมว่ามันโอเคอยู่แล้ว แต่มีบางจุดแต่งเติม สีทองนิดหน่อยให้ดูมีดีเทลล์เพิ่มขึ้นเยอะครับ

งาน HG ทั้ง3ตัวเลยครับ  ชอบรุ่นนี้มาก

สีที่ใช้

ch red
gold
orange yellow
sliver

จบงานด้วยตัดเส้นแล้ว พ่น เคลีย์ด้าน  top coat ครับ
ดูเลยดีกว่า

ป.ล.
ผมกล้องไม่ค่อยดีเท่าไร +ถ่ายกับ บรรยากาศที่บ้าน ยามแดดส่องครับ ๕๕๕
ท่าคงไม่โพสอะไรมาก เพราะย้ายบ้านมาพวก action base หายไปหมดเลย  :iconcry:
เชิญชมกันดีกว่า

ไว้ซื้อกล้องตัวใหม่จะมา อับตัวใหม่ให้ชมน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 12:32:55 PM โดย theji »

ออฟไลน์ pungpung

• **
  • Like: 5
Re: งานพู่กัน 3ทหารเสือขาบานๆ ๕๕
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 03:43:21 PM »
สวยมากครับ ทาเรียบดี เหมือนตัวสีฟ้า(ไม่รู้จักชื่อ) ตรงหน้าแข้งสีทองๆ มันมีจุดๆอยู่เหมือนลอยจากการตัด

เรียงกันแบบนี้ดูมีพลังดีครับ เท่มาก

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: งานพู่กัน 3ทหารเสือขาบานๆ ๕๕
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 06:39:35 PM »
   :iconwish: สีไม่สดเกิน เเบบนี้ชอบมากครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:09:56 PM »
สวยเนียนดีครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:22:58 PM »
สวยมากครับ ทาเรียบดี เหมือนตัวสีฟ้า(ไม่รู้จักชื่อ) ตรงหน้าแข้งสีทองๆ มันมีจุดๆอยู่เหมือนลอยจากการตัด

เรียงกันแบบนี้ดูมีพลังดีครับ เท่มาก

ชื่อ จัดโดก้า คับ หุหุ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นครับ ^^

ออฟไลน์ EXIA

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:02:14 PM »
สักวันจะทาให้ได้บ้างงงงงงงงง  :iconcry:

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:31:24 PM »
สู้ๆครับ กว่าจะทาได้ขนาดนี้ผมผ่านมา เกือบ20ตัวเลยครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:29:46 PM »
โดยรวมสวยดีครับ ถ้าอุดขัด รอยตัดและ รอยประกบ จะดูดีขึ้นครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ juperdog

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:40:48 PM »
สวยจังเลยครับ นี้น่าจะเอา sazabi กับ geara doga's rezin  มาแจมด้วยอีกเนี่ย ครบทีมเลย

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:34:55 PM »
โดยรวมสวยดีครับ ถ้าอุดขัด รอยตัดและ รอยประกบ จะดูดีขึ้นครับ

ผมไม่เคยอุดขัดเลยครับ ๕๕๕

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 02:12:09 PM »
ถ่ายให้ดูใหม่น่ะ โฟกัส หลุดไปข้างหลัง ทุกรูปเลยน่ะ..

ขอเน้น ตัวแดงๆ ได้ป่ะ.. ชอบอ่ะ.. ตัวนี้..

ปล. เดี่ยวนี้ สำนักพู่กันแพร่หลายมากๆๆๆ   :iconwinks: