ผู้เขียน หัวข้อ: [โมไรก็ได้] GM Sniper Custom resin modeled by Kid_D school  (อ่าน 13949 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kid_D

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
[โมไรก็ได้] GM Sniper Custom resin modeled by Kid_D school
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:41:20 PM »
GM Sniper Custom SMS version

มีหัวมาให้สองแบบ ทางซ้ายเป็นของSMSทำเพิ่ม ในรูปยังไม่ได้ติดกระจกหน้ากล้อง(ดูรูปล่างๆ) หัวทางขวาพ่นกระจกสีแดงส้ม

ติดหมุดโลหะและดีคอลโลหะบางจุด

ทรัสเตอร์แถมมาเป็นอลูมิเนียมเคลือบสีอโดไนซ์มาเลย

แอบทำช็อคอัพสีแดงแบบKoniในรถแต่งเลย

คาเมร่าอายสีแดงRuby(เหมือนใส่แว่นOakley) พ่นดำ-เงิน-ทำไฮไลท์ขอบๆ-พ่นเคลียร์แดงผสมส้ม-พ่นมัน-แปะเทปบังไว้ไม่ให้โดนเคลียร์ด้าน

ไรเฟิลยาวและปืนสั้น

บีมเซเบอร์(แบบตายตัวแกะออกมาไม่ได้)

ลากันด้วยรูปนี้ เปิดไฟที่คาเมร่าอาย(ไม่ได้ฝังหลอดไฟอะไรเลยแค่ใช้LEDสีแดงส่องตอนถ่ายรูป)

สีที่ใช้
โครงใน=สีกันเซ่#333 ผสมขาวพ่นทำไฮไลท์
สีฟ้า=สีขาวMAX 16ส่วน+น้ำเงินMAX 2ส่วน+ฟลูออเรสเซนต์ชมพู(ไกอา)1ส่วน=>พ่นพรีเฉดก่อนด้วยสีน้ำเงิน
สีน้ำเงิน=สีขาวMAX 6ส่วน+น้ำเงินMAX 16ส่วน+ฟลูออเรสเซนต์ชมพู(ไกอา)1ส่วน+สีดำMAX 1ส่วน=>ผสมขาวพ่นไฮไลท์
ปืน=สีGSBของMAX ผสมขาวพ่นทำไฮไลท์
อื่นๆ=สีแดง,เงิน,ดำของMAX/สีเคลียร์แดง,ส้ม,เขียวของกันเซ่/รองพื้นกันเซ่เบอร์1000/สีอินาเมลตัดเส้น

ลำดับการกั้นพ่นค่อนข้างหลายขั้นตอน(ทั้งที่ดูไม่น่าเยอะ) สลับไปมาหลายครั้ง ต้องเขียนแผนการพ่นกันเลยเพราะกลัวข้ามขั้นแล้วต้องมาแก้กันทีหลัง
ตัวนี้ทำค่อนข้างราบรื่นดี เว้นเสียแต่ว่าเวลาทำไม่ค่อยพอ-เนื่องจากหลายสาเหตุ-ถ้าส่งสิ้นเดือน คงมีฉากประกอบให้ชมกันแน่นอน แต่ตอนนี้ไม่ทันแล้วครับ ได้เท่านี้จริงๆ

(เกือบส่งไม่ทันแล้ว  :iconsweat: )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 02:02:06 AM โดย Kid_D »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [โมไรก็ได้] GM Sniper Custom resin modeled by Kid_D school
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 08:47:08 AM »
งามสุดๆครับ เก็บรายละเอียดและขัดปรับระนาบได้แจ๋วครับ ดีคอลนี้มันจงใจให้แบบถลอกๆมาหรือเพราะมันพิมพ์ไม่ชัดครับ บางทีผมเจอดีคอลไม่ชัดบางจุดก็เอาปากกาซากุระระบายทับไปเลยครับ

ป.ล. เรื่องสวยนะผ่านอยู่แล้วต่อไปก็ทดสอบความทนทานต่อ  :iconlol:
ป.ล.2 ตัวนี้จริงๆก็สวย แต่ที่ไม่คิดจะซื้อเพราะไม่ค่อยชอบตรงเป้า กับตรงก้นที่มันยื่นมากไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 12:42:17 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: [โมไรก็ได้] GM Sniper Custom resin modeled by Kid_D school
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:16:42 AM »
สวยเนียบมากเลยครับ
 :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:31:46 AM »
งานสวย มาตฐานดีไม่มีตก ติดตามชมผลงานมาตลอดเลยครับ
ขอบคุณที่ทำงานสวยๆ ให้ได้ชมกันครับ  :icongift:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:44:55 AM »
งานสวยเนียบไม่มีตกจริงๆ ครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ sup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
  • ID ซ้ำ vkk, ckk
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:57:57 AM »
ทรงเอากันดั้มฟิก 1/100 มาเป็นฐานหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 10:16:27 AM »
งามสุดๆครับ เก็บรายละเอียดและขัดปรับระนาบได้แจ๋วครับ ดีคอลนี้มันจงใจให้แบบถลอกๆมาหรือเพราะมันพิมพ์ไม่ชัดครับ บางทีผมเจอดีคอลไม่ชัดบางจุดก็เอาปากกาซากุระระบายทับไปเลยครับ

ป.ล. เรื่องสวยนะผ่านอยู่แล้วต่อไปก็ทดสอบความทนทานต่อ  :iconlol:

ต้องลองร่อนดูใช่มั้ยพี่   บอกแล้วให้ทำโมแบบมีปีก ซึมซับแรงกระแทกตลอดคืน   :iconlol:  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 10:36:25 AM »

ดีคอลมาปกติ ตอนติดถูแรงไปนิดมันถลอก เลยถูๆให้มันถลอกมากๆซะเลย
ปล2.ผมว่าที่เป้ามันยื่นมากคงเพราะต้องการถ่วงสมดุลให้จุดศูนย์กลางมวลลงตำ่ลงมา
ไม่เช่นนั้นหน้าอกกับแพ็คหลังมันใหญ่มากอาจยืนไม่อยู่หน้าทิ่มหงายหลังกันง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 04:00:44 PM โดย Kid_D »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 01:46:02 PM »
เก็บงานได้ดีมักคับ ใกล้เคียงพลาสติดเรย... :iconsmile:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 03:29:23 PM »
งานสวยมากๆ ครับ เก็บรายละเอียดได้ดีเยี่ยม ไร้ที่ติจิงๆ ครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 11:03:16 AM »
งามมากๆครับ เก็บงานเรซิ่นได้สวยมาก กำลังอยากได้เจ้าตัวนี้อยู่พอดีครับ
ต้องย้ำอีกครังครับว่า < มัน-สวย-มาก >  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 03:20:40 PM »
สวยเหมือนหลุดออกมาจากรูปหน้ากล่องเลยครับ

ปล.จิมเป้าตุง ก้นงอล   :iconlol:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:03:00 PM »
สวยมาก ๆ เลย งานเนี๊ยบมาก ๆ ครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ AeGundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • EX-S Project
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:07:39 PM »
สวยจริงๆครับ ขัดได้เรียบมากๆ
resinนี่เวลาขัดนี่สุดท้ายจบด้วยกระดาษทรายเบอร์อะไรอะครับ?

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:25:21 PM »
สวยงามมากเลยครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:16:48 AM »
งานสวยและละเอียดมากเลยครับ  เห็นแล้วก็อยากทำงานพวกเรซิ่นบ้าง  แต่ผมฝีมือยังไม่ถึง  :iconlol:
โหวดให้ไปเลยครับ 1 จึ๊ก   :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 10:18:28 PM »
สวยจริงๆครับ ขัดได้เรียบมากๆ
resinนี่เวลาขัดนี่สุดท้ายจบด้วยกระดาษทรายเบอร์อะไรอะครับ?
ผมขัดในถาดใส่น้ำ ใช้เบอร์400-600-800 (ก็ขี้เกียจแล้ว ใจอยากจะขัดเก็บด้วย#1000 เพราะดูงานของนอกแล้วเขาเนียนกว่าเรามาก กะว่าตัวต่อไปจะเก็บด้วย#1000 ดูว่าจะเนียนขึ้นแค่ไหน ถ้ายังไม่พอก็ขึ้นไปสัก#1200 หรือ1500 ไม่รู้จะไหวรึป่าวนะ)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:05:28 PM »
scale ประมาณเท่าไหร่ครับ 1/100 หรือ 1/144

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:22:02 PM »
scale ประมาณเท่าไหร่ครับ 1/100 หรือ 1/144

1/100 ครับ ใช้โครงในของ MG RX78-2 ver.2 (แต่ตัวนี้ใช้โมจีนครับ)

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:22:44 PM »
เวลาประกอบใช้อะไรยึดชิ้นส่วนครับ หรือว่ามันมาเป็นแบบ Gunpla
ถามแบบไม่รู้น่ะครับ ขออ��ัย  :iconsoul:

v
v
v
v
ขอบคุณมากครับ สงสัยผมต้องศึกษาอีกเยอะ ถึงจะกล้าควักเงินซื้อตัว  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 11:55:24 PM โดย ~Megane~ »