ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] เจ้าแม่ไก่จงตื่นขึ้น!! (koto)  (อ่าน 4446 ครั้ง)

ออฟไลน์ ketaza

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
[WIP] เจ้าแม่ไก่จงตื่นขึ้น!! (koto)
« เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:35:15 PM »
 สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆไทยกันดั้มทุกๆคนเลยนะครับ ปีแรกนี้เริ่มด้วยงานนอกไลท์ก่อนเลยเป็นตัวแรกในไลท์Super robot
ช่วงเวลาในการประกอบไม่มีอะไรยากเท่าไหร่ ต่อง่ายกว่าพวกกันดั้มอีก สำหรับผม แต่ชิ้นแหลมๆนี้เยอะพอสมควรเจ็บเนื้อเจ็บตัวกันไปในตอนต่อ

นายแบบของเรา ตัวแรกของปีนี้

เจ้าแม่ไก่เตรียมถอดขน รอเชือด(ที่เรียกว่าแม่ไก่ เพราะแฟนผมพอเห็นเจ้านี่แล้วบอกว่าเหมือนแม่ไก่-*- แล้วเรียกแต่แม่ไก่)

สีที่ใช้ทาก็พอทาออกมาแล้ว มันดูไม่ค่อยต่างสักเท่าไหร่ จะมีก็แค่สดขึ้นเข้มขึ้น เท่านั้น><!~ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ แต่เด่วเพื่อจะลองผสมสีใหม่ดู

เวลาในการทาสีแดงของตัวนี้ ใช้เวลาไม่นานมากเท่าไหร่ส่งสัยเวลคงอัพมานิดนึง^^
คืนนี้พอแค่นี้ล่ะกัน ว่าต่อกันพรุ่งนี้

ปล.รูปอาจมืดๆไปนิดเพราะพึ่งถ่ายสดๆแล้วเอามาลงwipเลย +กับไม่ได้จัดไฟอะไรด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 09:36:35 PM โดย ketaza »
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [WIP] เจ้าแม่ไก่จงตื่นขึ้น!! (koto)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:41:32 PM »
จริงๆหัวมันเป็นสิงค์โตนะ  ไม่ใช่ไก่  :iconcry: 

จะรอชมน่อ  :iconsmile:

เพิ่มให้ ฉากสู้กับเทพ ยันดาเบาว์ในเกมส์ Shin megami tensei

http://anime.yetbo4ever.com/video/4xmH2-tD32A/Shin-Megami-Tensei-NINE-Ialdabaoth.html

จริงๆ Super Robot มันคือ Persona นี่เอง  :iconlol:

ประวัติ

http://www.indigoworld.com/index.php?topic=1248.0

สั้นๆย้อๆ ตอนสร้างจักรวาล มันไม่สมบูรณ์ เพราะต้องมี แสงสว่างและความมืดให้เกิดความสมดุล เลยมีเทพองค์นึง สร้างสวรรค์ อีกองค์ สร้างนรก แล้วยันดาเบาว์นี่แหล่ะที่สร้างนรก
ถือเป็นหนึ่งในผู้สร้างจักรวาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 10:15:02 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

den o

• บุคคลทั่วไป
Re: [WIP] เจ้าแม่ไก่จงตื่นขึ้น!! (koto)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:45:56 PM »
เรียกซะ หมดศรัทธาเลย เหอะๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 12:34:01 AM »
เวอร์หักหลังจะออกไหมครับ ร่างขาว  :iconwish:
ตอนนี้ีรอซื้อเนโอแกนซอล มันจะออกไหมเนี่ย  :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:29:23 AM »
รอชมเลยจ้า :iconjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:52:59 AM »
อย่าดูถูกหุ่นเทพนะเฟ้ย  ร่าง 2 ยืนวัดกับบอส 1:1 ได้เลยนะเฮ้ย   :iconfreak:

ให้ตายเหอะ  ยันดาเบาว์ มันเก่งกว่าไดเซ็นก้าอีก  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-