ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่แล้วมาใช้พู่กันครั้งแรกกันเถอะ OO-Q 1/144  (อ่าน 4043 ครั้ง)

ออฟไลน์ Four-Q

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
นั่งเก็บ Gundam มาตั้งนานถึงเวลาที่ลองทำสีดูสักครั้งในชีวิต ก็แคะกระปุกต้อนช่วงปีใหม่ไปซื้ออุปกรณ์มาบานหมดไปหลายตังเลยฮ่าๆๆ (ซื้อ MG redfream ได้ตัวนึงเลย)  :iconcryout:
นั้งทากันจนหน้ามืด ล้างแล้วล้างอีจนเซ็งเป็นสิบกว่าครั้ง ที่ทายากสุกเห็นว่าเป็นสีขาวนี้แระ ส่วนชิ้นส่วนที่ทายากกว่าโล้ของ oo-Q ล้างทาอยู่จน paint remove เกือบหมด  :iconcryjoy: มาดูสีที่ใช้กันนะครับ ผสมมั่วไปมั่วมา

สีขาว        superwhite
สีดำ          midnightblue ผสมสีขาว นิดนึง มั่่ว
สีน้ำเงิน     characterblue ผสมสีขาว นิดนึง มั่่ว
สีแดง        redmadder
สีเหลือง     rlm04yellow

มาแอ็กชันกันเต็มๆ รู้สึกว่าจะเป็นโรคข้อเสื่อมด้วย  :iconfreak:

จบการนำเสนอเพียงเท่านี้ครับ ข้อคำแนะนำในการทาสีด้วยพู่กันด้วยครับ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 04:07:43 PM โดย Four-Q »

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: ปีใหม่แล้วมาใช้พู่กันครั้งแรกกันเถอะ OO-Q 1/144
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 03:20:33 PM »
น่าจะตัดเส้นหน่อยน่ะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: ปีใหม่แล้วมาใช้พู่กันครั้งแรกกันเถอะ OO-Q 1/144
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 03:26:43 PM »
ทาออกมาได้เรียบใช้ได้เลยนิครับ เพิ่มการตัดเส้นกับเก็บงานในบางจุดที่ไม่ทาสีอะครับ รับรองงานสวยกว่านี้เเน่ๆครับ สู้ๆรอชมตัวต่อไปครับ

ปล.สวัสดีครับน้องให่มของห้อง "ทำสีมาอวด" ยินดีตอนรับครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 03:28:02 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ Four-Q

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 03:33:14 PM »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะครับ
เผิ่งเริ่มทาเป็นครั้งแรก ลอกสีหลายสิบครั้งจนเกือบทุบทิ้งแระ อิิอิ   :iconcryjoy:
ครั้งต่อไปจะเริ่มตัดเส้นดูครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:53:51 PM »
ลองตัดเส้นดูครับรับลองหล่อกว่านี้เยอะครับ 

ป.ล เท่าที่ดูทาเรียบดีครับ 
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:06:27 AM »
สวยครับสำหรับตัวแรก ทาได้เรียบดี :iconlol:
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 06:30:26 AM »
น่าจะทาสี เคลียร์ เขียว ที่กระจก ข้างใน หน่อยนะครับ (ตรงอกมันไม่ยังไม่เด่น) กับอย่างที่หลายๆคนแนะนำมา

ที่เหลือ ใช้ได้เลยทีเดียว