ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 273942 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:42:02 PM »
 โมเดลเรือที่ผ่านมาครูทำได้สุดยอดมากครับ ครูก็ถ่ายรูปไว้ทุกลำนี่ครับถึงแม้จะพังไปกับน้ำก็ไม่ต้องเสียดายมากครับเพราะเชื่อว่าตัวใหม่ที่ครูจะทำมันจะต้องพัฒนามาจากประสบการ์ณตัวเก่าๆที่เคยทำมาครับถ้าจมน้ำไปเดี๋ยวมาเอาโมผมไปก็ได้ครับบานเบอะแต่ไม่รู้จะชอบหรือเปล่า :iconjoy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:09:16 PM »
เป็นกำลังใจให้ครูผ่านไปได้ครับ

บ้านผม ตลิ่งชัน ก็ครื่งขาอะครับ ลุยน้ำกันสนุก

ออฟไลน์ hokpadjed

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:43:42 AM »
มาแว้ว...มาตอกบัตรรายงานตัวแล้วคร้าบ เห็นคุณครูในห้องนี้แล้ว แสดงว่ากำลังใจยังดีอยู่ ก็ขอมีกำลังใจที่ดีอย่างนี้ตลอดไปนะครับ

ผมยังเชื่อว่า...น้ำไหลมายังไงก็ต้องไหลไป แต่ตอนนี้มานี่ ละ ละ ละ ละ แล้ว  :iconsmile:

ปอลอ คุณบอยครับ f1 เป็นยังงัยบ้าง ของผมเอาไปเล่นที่แอดดิต สนุกมากมาย ช่วงนี้คงไม่ได้ไป rc city อาจจะเจอกันเดือนหน้านู้นเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 06:39:55 PM »
มีข่าวดีเหมือนกันครับ

วันนี้ติดต่อภารโรงที่โรงเรียนได้แล้ว แกอพยพขึ้นไปอยู่บนอาคารเรียนชั้นสอง ตอนนี้อยู่กันหลายครอบครัว เพราะบางคนไม่ยอมอพยพไปค่ายอดิสรณ์ เพราะห่วงบ้าน ส่วนภารโรงต้องเฝ้า ร.ร. สรุปก็คือ น้ำน่าจะเริ่มทรงตัวแล้วครับ ระดับน้ำในโรงเรียนอยู่ที่ประมาณ 2.5 เมตร ตั้งแต่เมื่อวาน และไม่เพิ่มขึ้น ตอนภารโรงนี้ใช้เรือพายเข้าออกเวลาไปรับอาหาร เพราะเดินทางไม่ได้ ตลาดก็ไม่เปิดทำการเพราะน้ำท่วม ต้องระวังจรเข้ด้วย เพราะฟาร์มแถวนั้น น้ำท่วมครับ มีหลุดออกมาเหมือนกัน กำลังจับกันอยู่ แต่ไม่เป็นข่าว

โมเดลชั้นล่างสุดน่าจะท่วมไปแล้วครับ ที่น่าเสียดายที่สุดคือชั้นหนังสือต่างประเทศของผมที่ซื้อมาอ้างอิงทำโมเดลน่าจะโดนไปด้วย

โพสต์ภาพแก้เครียดครับ ถ่ายที่ ร.ร.ของแฟน ศูนย์อพยพของผม

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:50:59 AM »

ป.ล. คุณบอยครับ f1 เป็นยังงัยบ้าง ของผมเอาไปเล่นที่แอดดิต สนุกมากมาย ช่วงนี้คงไม่ได้ไป rc city อาจจะเจอกันเดือนหน้านู้นเลย  :iconvsign:

F1 ยังวิ่งไม่ถึง 10 รอบสนามเลยครับ ได้สัก2แพ๊คเอง ได้ข่าวว่าที่สนามRC City น้ำมาดอนเมืองแล้ว ไม่รู้เป็นไงบ้าง ที่ Addict เป็นไงครับ คงหยุดเล่นอีกนาน :iconsweat:

ออฟไลน์ hokpadjed

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 03:17:13 PM »
ล่าสุดตอนนี้น้ำท่วม rc city แล้วครับ ผมดูจากเว็บ 9turbo น้ำเข้าไปในสนามทัวริ่งเลยครับ ส่วนที่แอดดิดตอนนี้ยังไม่ท่วม  :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:09:03 AM »
น้ำท่วมอย่างนี้ หมดไฟ เล่นสนุกไปอีกนานเลย :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:33:43 PM »
วันนี้โทรไปถามที่วังน้อยมา น้ำลดลงไป 10 ซม. ครับ ในรอบ 4 วัน ลงช้าจริง ๆ ประมาณกันไว้ว่า ใช้เวลาอีกราว ๆ 20 วันกว่ามันจะลดลงจนสามารถเข้าทำการซ่อมแซมบ้านและ ร.ร.ได้

วันนี้โชคดีได้บอดี้ EVO VII ของทามิย่ามาในราคาถูก จะเอามาใส่รถสายพานของ Kasemoto ที่มีอยู่ กะว่าเดี๋ยวจะเอามาทำสีแก้เซ็ง แต่เวรกรรม ผมไม่ได้หยิบสเปรย์กระป๋องของทามิย่าใส่รถเอาไว้ มันอยู่ในบ้าน

ไม่รู้ป่านนี้ลอยน้ำป๋อมแป๋มไปไหนแล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ เซ็งจริง ๆ ต้องรอน้ำแห้งอยู่ดี  :iconcry:

-----------------------------------------

ช่วงสัปดาห์ก่อนหนีไปเที่ยวเชียงคานมาซะ 5 วันครับ เอาภาพมาฝากกัน

ประทับใจจริง ๆ วันหน้าผมต้องไปอีกให้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 08:44:03 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 02:40:41 AM »
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้น้ำลดลงไำปโดยเร็ว  :iconwish:

ตอนนี้ผมได้เครื่องชร์าจ แบบดิจิตอลมาแล้ว สามารถชร์าจแบตได้หลายประเภทเลยครับ
แต่ยังหาแบตลิโพ 4000 แอมป์ไม่ได้เลย ครับ

ผมมีคำถามครับว่าถ้าเรายิ่งเปลี่ยน แบทที่มีแอมป์สูงขึ้น มีค่าC สูงขึ้นเนี่ยรถจะยิ่งแรงขึ้นรึเปล่าครับ
แล้วสปีดตัวที่ติดมากับรถเป็น 104BK  สามารถทนแบตลิโพได้สูงสุดเท่าไหร่เหรอครับ

ที่สำคัญคือเราต้องเปลี่ยนขั้วแบตที่ต่อเข้ากับรถด้วยใช่มั้ยครับ

ป.ล. พี่ๆมีร้านไหนที่ขายชิ้นส่วนอุปกรณ์ผ่านเว็บบ้างไหมครับ ตอนนี้ผมอยากแต่งรถบ้าง
แต่ยังไม่สามารถไปไหนได้เลย รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 02:53:11 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:59:41 AM »
แบตลิโพนั้น เลือกซื้อแบบเคสแข็ง 45C ความจุ 6000 มิลลิแอมป์ ไปเลยครับ ราคาประมาณ 1200 บ. เล่นได้นานกว่า

ค่า C ยี่งเยอะยิ่งเล่นได้นานครับ ตามปกติแล้วคนเล่นรถบังคับ เขาให้เลือกแบตที่มีค่า C เกิน 25 เป็นใช้ได้ครับ แต่เดี๋ยวนี้มันทำความจุเยอะ ๆ ออกมา ทำให้เราซื้อของดีได้ในราคาถูกลงครับ แต่เรื่องความแรงของแบตนี้ ไม่แน่ใจครับว่าค่าไหน ที่ผมถามเขามาก็รู้แต่ว่าค่า C เยอะยิ่งเล่นได้นาน

แบตลิโพ แนะนำยี่ห้อ Turnigy 6000 มิลลิแอมป์ 2S 7.4 โวลต์ครับ ก้อนนี้แหละผมใช้อยู่ เล่นกับ Hpi Mini Trophy ที่ใช้มอเตอร์ Firebot 15T ได้นานเกือบ 70 นาทีเลยครับ

ส่วนสปีดดำทามิย่าเบอร์ 104BK นั้น รับแบตลิโพได้ขนาด 2 เซลล์ (2S) 7.4 โวลต์ ความจุเท่าไหร่ก็ได้ครับขอให้ค่า C เกิน 25 เป็นใช้ได้

ปกติแล้ว หากเราเปลี่ยนจากการใช้แบต Ni-Mh ธรรมดามาเป็นแบตลิโพ ความแรงจะเพิ่มขึ้นเห็น ๆ เพราะมอเตอร์ได้รับไฟเพิ่มขึ้น (ปกติแบต Ni-Mh จ่ายไฟ 7.2 โวลต์ แต่ลิโพจ่าย 7.4 โวลต์) แรงขึ้นราว 20% อยู่แล้วครับ รู้สึกได้เลย

แต่ทีนี้ ถ้าผมจำไม่ผิด สปีดดำทามิย่า ไม่มีระบบตัดไฟโวลต์ต่ำอัตโนมัติ เนื่องจากว่า แบตลิโพนั้น เมื่อชาร์จเต็มความจุ จะได้ไฟ 4.2 โวลต์ ต่อเซลล์ (S) ข้อจำกัดของแบตลิโพจะต้องเล่นไม่ให้แบตลดลงเหลือต่ำกว่า 3 โวลต์ (ตามทฤษฎีรู้สึกว่าจะ 2.8 โวลต์) เพราะหากไฟลดต่ำลงมากกว่านี้ จะทำให้แบตหมดสภาพอย่างถาวร (คือ พัง ชาร์จไฟไม่ได้นั่นเอง) ดังนั้น เพื่อป้องกันการเสียหายของแบต (ซึ่งแพง) จึงควรซื้อ Li-po Alarm หรือเครื่องเตือนแบตต่ำมาติดไว้ด้วย จะมีลักษณะเป็นแผงวงจรเล็ก ๆ เสียบติดกับขั้วสีขาวของแบตลิโพ ราคาตัวละประมาณ 190 บาท

หน้าที่ของมันมีสองอย่างคือ วัดไฟ กับแจ้งเตือนเมื่อกำลังไฟลดลงต่ำถึงขีดกำหนด เราสามารถตั้งค่าได้ว่า จะให้แจ้งเตือนเมื่อไฟลดลงต่ำเท่าไหร่ ปกติผมจะตั้งไว้ที่ 3.3 โวลต์ คือถ้าไฟลดลงถึง 3.3 โวลต์ปุ๊บ เจ้า Li-po alarm นี้ จะส่งเสียงเตือนร้องจ๊ากออกมาดังลั่น เป็นการบอกเราว่า ได้เวลาเอาแบตไปชาร์จแล้วนะ เท่านี้เองครับ

ขั้วแบตต้องเปลี่ยนเป็นปลักดีนครับ จะเป็นปลั๊กที่จ่ายกระแสไฟได้คงที่มากกว่าปลั๊กติดรถมา ให้ร้านที่ซื้อมานั่นแหละครับทำให้เราได้ หรือร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์มีขายครับ ผมเคยซื้อถูกที่สุดคือราคาคู่ละ 20 บาท แพงสุดที่เคยเจอคือ 50 บาทครับ

ตอนนี้น้ำก็ยังไม่ลงครับ ได้หยุดเล่นรถบังคับอีกไม่น้อยกว่า 2 สัปดาห์

ปล.ร้านที่มีอุปกรณ์แต่งรถออนไลน์มีเยอะมากครับ เวบนี้จะครบเครื่องเรื่อง tt01 คือ rc-bannok.com ครับ แต่ตอนนี้ร้านแกน้ำท่วมอยู่ยังไม่เปิดบริการครับ

Post Merge: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:30:35 AM
แก้ไขครับ สปีดดำทามิย่าเบอร์ 104 BK มีระบบตัดไฟครับ ดังนั้นไม่ต้องใช้ Li-po Alarm ก็ได้ครับ (แต่จะติดก็ได้นะครับเอาไว้วัดไฟ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:30:35 AM โดย kp505si »

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:48:49 AM »
ตอนนี้เพื่อนของผม หันมาเล่นรถRCตามผมกันแล้วครับ :iconvsign:

เลยแนะนำเพื่อน เป็นTT01Eเหมือนกันเลยครับ  แต่บอดี้เป็นสกายไลน์R-32 เป็นชุดที่ทำสีบอดี้มีชุดไฟพร้อมเล่น
เลยจากโรงงาน สวยงามมากๆเลยครับ

ตอนนี้ผมหาแบต ลิโพได้แล้วครับ แต่ได้แค่ 5200 แอม 2s 50c
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำ ปลั๊กดีน หาหัวแร้งไม่เจอ ไว้เย็นๆจะไปเปลี่ยน

วันนี้ได้สปอยเลอร์แต่ง กับล้อแม๊กมาใส่เล่น (รถเยินมาก555+)

ตอนนี้ผมคิดอยากจะเปลี่ยนเป็นชุดลูกปืนทั้งคันเนี่ยต้องใช้ลูกปืนกี่ตัวเหรอครับ
เพราะเท่าที่ดูเหมือนจะมากกว่า 4 ตัวแน่ๆเลย  
ใช้ของลูกปืนคาเซตัวนี้แทนกันได้มั้ยครับ

http://www.oospeed.com/index.php?cid=7116&pid=0&type=product&language_used=1&p=3

เพราะร้านที่ไปดูไม่มีของเลยครับ เผื่อจะหาสั่งจากที่ไหนแทนกันได้บ้าง
คิดว่าอยากจะเปลี่ยนเฟืองด้วย อัตตราทด เท่าไหร่ดีให้รถออกตัวดีๆบ้างครับ  

ป.ล แบตตัวนี้โอเคมั้ยครับ
http://www.weloveshopping.com/template/a07/showproduct.php?pid=20721648&shopid=240140

ขอบคุณครับ  :iconsmile:  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:37:31 PM โดย wateya_rouge »

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:12:03 AM »
ลูกปืนนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าใช้ของคาเซโมโต้ได้ไหม

แต่ผมใช้ลูกปืนชุดเซ็ตทั้งชุดชุดละ 450 บ.มีลูกปืนทั้งหมด 20 ลูกครับ (ใช้แค่ 19) รื้อเกือบทั้งคัน แต่สมรรถนะดีขึ้นมากครับ สั่งซื้อได้ที่ร้านนี้ http://www.rcs.co.th/ เมล์ไปถามเขาก่อนครับ พี่ตู่ RCS บริการดีมาก จัดส่งทั่วประเทศ ค่าจัดส่งไม่แพงด้วย

เรื่องการอัพเกรด ผมแนะนำให้อัพเกรดแค่ลูกปืนกับเพลาอลูมิเนียมก็พอครับ มีชุดแต่งของ ทามิย่าเอง ชุดเพลาอลูพร้อมจ๊อยน์หัวท้ายราคา 400 บ. ซึ่งคุ้มค่าเงินกว่าของ 3Racing ที่ต้องซื้อเพลาราคา 280 บ. บวกกับจ๊อยน์อีก 280 บ. สรุปแล้วของทามิย่าคุ้มกว่า สั่งได้ที่ร้านพี่ตู่เช่นกันครับ

เพลาอลูมิเนียมจะแข็งกว่าพลาสติกเวลาวิ่งเร็ว ๆ แล้วเพลาจะไม่แกว่ง (ซึ่งถ้าเป็นพลาสติกจะแกว่งตัวเมื่อวิ่งเร็ว ๆ นะครับ เป็นข้อมูลที่เขาบอกกันมาอีกที)

แนะนำให้ซื้อมาพร้อมกันเลย เวลารื้อ จะได้รื้อทีเดียว เท่านี้พอแล้วครับ ผมเล่นอยู่เท่านี้ก็มีความสุขมาก ๆ เลย

ส่วนแบตตัวนี้ คุณภาพดีมากนะครับ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ แต่ราคานี้ค่อนข้างแพงมากครับ เพราะผมซื้อมาก้อนละ 1250 บ. ครับ

ที่จริงผมว่า ใช้แบตก้อนที่ซื้อมาแล้วก้อนเดียวไปก่อนก็ได้ครับ ผมว่าเล่นได้นานมาก ๆ เหมือนกันนะ (เล่น 10 นาที พักห้านาที) รออีกสักพักเดี๋ยวก็มีแบตคุณภาพสูงราคาประหยัดออกมาอีกมากเลยครับ

ขอให้สนุกครับผม

คันแดงคือ TT01 E แต่ใส่บอดี้ใหม่ครับ แต่เพิ่งขายบอดี้ EVO ตัวนี้ไปเมื่อคืน เอางบมาซ่อมบ้าน ตอนนี้ใช้บอดี้ซีตรองเดิม ๆ อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:16:00 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:04:34 PM »
ถ้าน้องเต้ยมาเชียงใหม่...อย่าลืมเอารถมาด้วยนะครับ...จะเอามาดริฟต์ที่ลานจอดรถ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:25:08 PM »
ค่า c ของลิโพไม่น่าจะใช่ความนานนะครับความนานนั้นดูจากขนาดและการกินกระแสของโหลด เช่นว่ามอเตอร์ตัวนั้นๆตามใบสเป็คจากโรงงานมันกินไฟ 2000 mah และแบตเขียนไว้ว่า 2000 mah ก็จะใช้ได้1ชั่วโมงพอดีขาดเกินนิดหน่อย(กับแบตรุ่นเก่าๆใช้จนหมดได้แต่อย่าใช้ลิโพจนหมดนะจ้ะ พัง....) แต่ในวงการ rc นั้นมอเตอร์ไม่ได้หมุนเรียบด้วยความเร็วคงที่ตลอด มันมีการเร่งความเร็วแบบก้าวกระโดดและมีน้ำหนักที่กระทำกับโหลด(อนึงตอนมอเตอร์เริ่มหมุนจะใช้กระแสเยอะมากแต่พอหมุนไปนานๆจะกินกระแสน้อยลง เพราะงั้นรถที่เบรคและเร่งออกตัวบ่อยๆจะกินแบตมากกว่ารถที่วิ่งเรียบๆตรงๆยกเว้นว่าจะมีวงจร soft start) ดั้งนั้นจึงมีค่า c เขียนบอกไว้ เช่น 2000 mah 20c แบตลูกนั้นจะสามารถจ่ายกระแสสูงสุดในระยะเวลาสั้นๆ = 2000*20 = 40000 mah หรือ 40 แอม ในการใช้งานจริงถึงตัวแบตบอกว่ารับได้แต่ไม่ควรให้โหลดเกิน 70%ของค่า c ที่คูณออกมาแล้วครับเพื่อยืดอายุของแบตและเพื่อความปลอดภัยของชีวิตคนที่ท่านรักครับ

ผิดถูกยังไงขออภัยครับ เลิกมานานแล้ว

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:48:02 AM »
วันนี้ได้ลูกปืนแล้วครับ เลยจัดการรื้อเปลี่ยนเสียเลย พอเปลี่ยนลูกปืนเสร็จแล้ว
ลองวิ่งดูผลที่ได้คือ รถวิ่งได้เรียบขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
แต่มีปัญหาอยู่ครับ ล้อหน้าเหมือนไม่ค่อยมีกำลังเท่าเก่าเลย คือเวลาเลี้ยวจะหมุนเอาท่าเดียว เป็นทั้ง2ข้างเลยครับไม่ว่าจะซ้ายรึขวา
ตอนแรกก็เข้าใจว่า ไปประกอบอะไรผิดรึเปล่าผิดด้านอะไรแบบนี้อ่าครับ  เลยเช็คทำใหม่ผลก็เหมือนเดิม รถเลี้ยวไม่ได้เลย หมุนท่าเดียว
ก็เข้าใจว่า มีปัญหาที่เพลารึเปล่า เพลายังหมุนอยู่ พอลองกดเดินหน้า-ถอยหลัง ล้อก็ยังหมุนทั้ง4ล้อ แต่ลงพื้นละัแย่เลย

ท่านใดพอจะมีทางแก้ไขหรือทราบปัญหามั้ยครับ ขอบคุณครับ  :iconcry:  :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 04:29:28 PM »
เช็คดูกระดูกหมา (dog bone) กับเบ้ารองดูก่อนครับว่ามันคดหรือเข้าที่เข้าทางหรือเปล่า ต่อมาลองดูลูกปืนล้อตรงนั้นหน่อยครับว่ามันเข้าที่ไหม ค่อย ๆ เช็คอีกรอบครับ ใจเย็น ๆ เอาคู่มือมากาง แล้วย้อนขั้นตอนใหม่เป๊ะ ๆ อีกสักทีครับ ตำแหน่ง มุมต่าง ๆ ค่อย ๆ เช็คครับ

« ตอบกลับ #296 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:41:39 AM »
แก้ปัญหาได้แล้วครับ สรุปคือ เพลามันรูดเพราะ เหล็กแท่งเล้กๆมันหายไป สงผลให้แรงส่งไม่ไปล้อหน้า

สุดท้ายเลยเปลี่ยนเป็นเพลาอลูมิเนี่ยม แต่ยังไม่เปลี่ยนถ้วยรับนะครับ พอดีเพื่อนให้มา  :iconvsign:

ซิ่งกระจายเลยครับ งานนี้  :iconvsign:  ขอบคุณมากนะคับ  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:40:37 PM »
ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มาเกือบสองเดือนแล้ว ชาว RC เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

สำหรับผม หลังจากขายโมเดลไปเยอะเพื่อระดมทุนฟื้นฟูบ้านแล้ว ก็ทำการขายโมเดลรถไฟทั้งหมดที่มี แล้วซื้อรถบังคับมือสองมาเล่นแทน เนื่องจากว่า เลเอาท์ของผมจมน้ำไปหมดแล้ว ไม่มีที่จะวิ่ง เก็บรถไฟไปก็เท่านั้น เปลี่ยนมาเป็นของที่เราเล่นดีกว่า สองเดือนมานี่ รถมือสองเต็มบ้านเลยครับ อิอิ

ผมได้รับบริจาคตู้โชว์เก่ามาใบหนึ่ง (ในภาพ) โมเดลที่เหลืออยู่ในตู้ก็มีเท่านี้ล่ะครับ ส่วนที่ไม่มีตู้เก็บได้ระดมขายไปหมดสิ้นแล้ว ค่อยมาเริ่มกันใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 08:42:18 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: พลพรรครัก R/C (หายไปนานกับน้ำท่วม)
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:12:07 PM »
ไม่ได้เล่นเลยครับ ตั้งแต่สนามน้ำท่วมไป ตอนนี้เห็นว่าสนาม ซ่อมเสร็จแล้ว แต่อาจจะยังไม่เข้าที่เข้าทาง เดี๋ยวว่างๆจะหาโอกาสไปเยี่ยมซะหน่อยครับ :iconfreak:

ออฟไลน์ momoorun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 05:00:19 PM »
รถสวยๆทั้งนั้นเลยครั :iconsmile:บ