ผู้เขียน หัวข้อ: วิบต้อนรับปีใหม่อะไรใหม่ด้วย mater grade shin musha gundam  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
กลัวเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จะลืมหน้าลืมตากันไป
หลังจากห่างหายไปนานกับการมีโมตัวเองออกมา ขึ้นปีใหม่นี้หวังว่าอะไรดีดีจะมีเข้ามาบ้าง
ก็เลยหยิบเอามาปัดฝุ่นกันหน่อย กับตัวนี้ กะจะทำสีแบบรูปวาดของ อ.คาโตกิ เลยต้องมีการ
ปรับให้มันใกล้กับในรูปหน่อยเพราะตัวนี้มีโครงเป็น ver. one year war เลยต้องปรับครับ
และยังมีหลายจุดที่เพี้ยน จะค่อยๆเอามาลงในส่วนที่แก้ไขนะครับ

เปลี่ยนหัวเข่าให้เป็นท่อสองท่อแบบเวอร์คาก็หั่นแล้วแปะเอาเลยดื้อๆครับไม่ต้องคิดมากพอดีเป๊ะเลย
ส่วนเกราะที่เห็นสีเขียวคือลบเส้นออกครับเพราะในรูปไม่มีแล้วเพิ่มเส้นหนาตรงรอยประกบอีกนิดหน่อยให้เหมือนในรูป
(ตอนนี้ยังมองไม่เห็น)

มาดูด้านหลังเมื่อหั่นแปะเสร็จแล้วครับในด้านขวา ความสูงไม่แตกต่างจากเดิมเลย
ทีแรกว่าจะยืดขาช่วงบนให้ยาวแต่คิดว่าอยากให้ดูเตี้ยลำ่แบบในรูปเพราะเกราะมันหนาถ้าสูงเกินดูไม่เหมือน
เลยไม่ยืดดีกว่า

มาดูด้านหน้ากันบ้าง อืม โอเคแล้วก็จะได้ขัดเก็บงานกันไป

ตอนประกอบโมตัวนี้ออกมาเสร็จใหม่ๆ ตกใจ ทำไมท่อตรงเกราะเข่ามันลอยๆอยู่
พอไปเช็คในรูปวาด อ้าว มันมีตัวรับด้วยนี่หว่า เลยตัดพลาสติกชีตแปะเข้าไปแล้วขัดให้ได้ทรง
(คิดว่าตอนพ่นเป็นสีดำแล้วคงดูไม่ออกว่ามันเท่าหรือไม่เท่ากันทั้งหมดสี่ชิ้นนะ555)

เดี๋ยวมีอะไรจะมาอัพให้ได้ติชมกันอีกนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
Re: วิบต้อนรับปีใหม่อะไรใหม่ด้วย mater grade shin musha gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:32:46 PM »
จะรอดูเลยครับ :iconwish: :iconwish:

• *
Re: วิบต้อนรับปีใหม่อะไรใหม่ด้วย mater grade shin musha gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:08:30 AM »
มาอัพเพิ่มนะครับหายไปนานเพราะงานเยอะ(อีกแล้ว)

รูปจากกล้องมือถือแสงเว่อร์มาก แทบไม่เห็นจุดที่ทำการอุดขัดก็คือแขนท่อนบนตามรูป
ส่วนหัวก็อุดขัดรอยผ่านกลาง ตัดส่วนหน้าออกมาแล้วขัดชิ้นใสด้านบนให้แบนลงอีกเพื่อเวลา
ยัดใส่เข้าไปหน้ามันจะได้ดูสั้นลงอีกแล้วตาจะได้ดูดุเพราะมันกินเข้าไปใต้หน้ากากอีกนิดนึงครับ
สุดท้ายส่วนที่ปิดท่อตรงหน้าอก ตามรูปสเก็ตมันมีระดับสูงตำ่แล้วเป็นทางที่ท่อต่อเข้าไป
แต่ว่าตัวคิทมันแบนเป็นระดับเดียวแล้วแถมยังเตี้ยกว่าท่อเลยต้องเอาพลาสติกชีทเสริมเข้าไปแล้วอุดขัด
ต้องเช็คความเรียบร้อยอีกทีตอนพ่นรองพื้นครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:25:30 AM »
มาเพิ่มอีกรูปครับเก็บงานก่อนล้างเตรียมพ่นสีแล้วครับ