ผู้เขียน หัวข้อ: SD มหาอุปราช สุมาอี้ กับ หกตำราพิชัยสงครามเเห่งวุยก๊ก  (อ่าน 11083 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:       
มาวันนี้ผมได้ทำ SD สีแดงๆมาให้ชมกานอีกแล้วครับ ตัวที่นำมาโชว์วันนี้ก้คือ SD มหาอุปราสุมาอี้ครับ ได้มีงานโมเพิ่มปีกไปนิดน้อยครับตามแบบขำๆของผมครับ ทำโมแบบธรรมดาไม่เป็นอะครับชอบทำแบบแปลกอยู่เรื่อย งั้นลองชมกันดูครับ
ที่พ่นเป็นกระป๋งยี่ห้อ โกเบและเดย์แลนครับมีสีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.สีแดง เบอร์ 911
3.สีดำ เบอร์ 910
4.สีเขียว ผสมมั่วๆเอา
จบงานด้านเคลีรย์เงาของเดย์แลน์ครับ

ลองชมตัวโมกานดูครับผม  จริงๆแล้วผมจะพ่นเคลีรย์ด้านตอนจบงานครับ แต่สีเคลีรย์ด้านดันหมดครับก็เลยต้องใช้เคลียร์เงาพ่นแทนอะครับ งานเลยออกมาสีเงาๆแปลกอะครับ

สวมชุดเกราะเทพ ดันลืมใส่เกราะที่หน้าอกซะงั้น :iconsoul:

เอาๆใส่ให่มก่อน โชว์เท่ๆ

ถืออาวุธสักกะหน่อย

ส่วนคัม���ีร์ผมใช้กานปริ้นเอาอะครับแล้วนำมาพันบนกานคอตตอนบัต อะครับดูสวยดีเหมือนกานครับ

งาน SD ตัวนี้เล่นเอาผมเบื่อไปเลยครับ เพราะว่าผมพ่นสีหลักๆคือสีแดงครับ ที่เหลือก็ใช้พูกันทาโลดเลยครับ รายละเอียดสีทองเล็กๆน้อยๆเยอะมากๆ  ผมเลยทาออกมาไม่ค่อยสวยอะครับ เป็นมืดให่มเรื่องการทาด้วยพู่กันอะครับ จะพัฒนาฝีมือในตัวต่อๆไปครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมผลงานครับ เชิญติชมได้ได้เลยครับ
ปล.ขอบคุณพี่ไก่สำหรับคำแนะนำเรื่องการทาสีด้วยพู่กันนะครับ :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 11:14:23 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
งานเมพจิงๆ พี่ สวยสุดๆ  ตอนแรกนึกว่าไปหาจิ๊ก คัม
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ tong2536

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยมากเลยครับ เงาๆดี ชอบครับ แต่ผมว่าปากน่าจะสีแดงนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ basfubumi

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
ปีกกับคัม

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
งาน SD ละเอียดสวยมากครับ ตรงอาวุธทำสีได้สวยดีครับ

ออฟไลน์ batihgoal

• *
  • Like: 0
ตัวปีกนี่ไม่แฮ๊บมาจาก ขงเบ้งรึเปล่าครับ  :iconwink:

ตัวปีกนี่ไม่แฮ๊บมาจาก ขงเบ้งรึเปล่าครับ  :iconwink:

ใช่แล้วครับสอยมาจากขงเบ้งอะครับตอนนี้ขงเบ้งผมเลยไร้ปีกอะครับ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 03:46:08 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
ชอบคัมnีร์มากๆ ทำมาซะสวยเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ not

• **
  • Like: -10
    • http://sanookholiday.com
เเดงได้อีกพี่ เก็บรายละเอียดสีทองได้ดีเลยพี่งานสวยดีครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
สุดยอดเลยพี่ชอบตรงคัม

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
ทำออกมาได้สวยมากเลยครับ  ปีก กับคัม

งานเมพจิงๆ พี่ สวยสุดๆ  ตอนแรกนึกว่าไปหาจิ๊ก คัม��ีร์ใครมาเยอะขนาดนั้น 5555++++ ที่ไหนได้ทำขึ้นมาเองไอเดียแจ่มสุดๆ ไปเลย  :iconvsign:

ทำอีกตัวม่ะ ที่บ้านมี สุมาอี้ร่างแรกยังทำไม่ถึงไหนเลย  :iconcry: 5555++++

จัดมาเลยเจ้าฮั่ว ต้องนี้ไฟกำลังติดเดี๋ยวทำสีให้ 555  :iconsmile:
ปล.ล้อเล่นนะเเค่ตัวเดียวก็ทาสีทองจนตาจะแตกแล้วอะ  :iconpanic:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
สวยมากๆเลยครับ เห็นแล้วน่าเล่นมากๆ
ชอบคัม

ออฟไลน์ simayi99

• *
  • Like: 1
สีสวยดูอลังการมากครับสมกับเป็นมหาอุปราสุมาอี้

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานสวยมากๆเลยครับ พี่
ว่างทำให้โจ้ซักตัวจิๆอิอิ

ออฟไลน์ DoraChung

• *
  • Like: 2
ชอบไอเดียทำคัม

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
งานเท่มากๆ คัม
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ tonogu_07

• *
  • Like: 15
อึ๋งทึ้ง ตะลึง ตึ๋งโป๊ะ  :iconwink:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
งามครับ ชอบตรงคัม

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
อลังการจริงๆ
นกไนติงเกลมีปีกแล้วคราวนี้ อิอิอิ