ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน]--[ชาร์...รึเปล่า] สีแดงแรงสามเท่า Exia riser Red Frame (ถาพเยอะโหลดโหดขริงๆ)  (อ่าน 9173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
หวัดดีครับ Ak-47 เวลาว่างนอกจากวาดรูปก็ทำไอ้ตัวเนี้ยแหละครับ

"Exia Raiser Red Frame"

ที่ทำเอ็กเซียสีนี้ เพราะ จริงๆแล้ว ผมอยากได้ "เรดเฟรม"MG แต่พนักงานเงินน้อยก็ค่อยๆเก็บตังไปละครับ
บวกกับทางเวปเล่นโจทย์สีแดง (ชาร์) ด้วย ก็เลยลองคิดว่า ถ้าชาร์พี่แกมาขับซีรี่ย์ 00 ละก็สู้กับ มร.บูชิโด ได้มันส์แน่ :icondisapp:

ขอส่งตัวนี้มาเล่นด้วยถ้าผิดหมวดประการใด ขออ��ัยมา ณ ที่นี้

สีที่ผมใช้-
-รองพื้นเลย์แลนด์ สีเทา :iconsmile:
-สีเงินบรอน เลย์แลนด์ :iconlol:
-เคลียร์แดง เลย์แลนด์ :iconwink:
-เคลียดำ เลย์แลนด์  :iconpale:
และเคลียันตามลำดับ  :icondisapp:

ไม่ให้เสียเวลา ชมได้ตามอัธยาศัยเลยครับ (โหลดโหดขริงๆ)

ท่าหน้ากล่อง redframe1/144

กลัวเห็นหน้าไม่ชัด

ลองถืออย่าอื่นมั่ง

เพลงดาบพิฆาตควายคลั่ง!! (ยาวได้ใจ ดาบเดสตินี่เนี่ย :iconfreak:)

คุ้นๆ

0ไรเซอร์

มันเล่นได้ :iconnasty:

หรือแบบนี้...

นี่เป็นโมตัวแรกที่ทำสีสไตล์นี้เลย  เหนื่อยแบบ บรรยายไม่ถูก  :icondizzy: แต่พอทำเสร็จแล้ว ก็บอกกับตัวเองว่า "เออ..แฮะ...เรานี่ก็ทำไปได้เนอะ" (ตามความรู้สึกของมือใหม่น่ะครับ) :icondisapp:

ถ่ายทำในออฟฟิศผมทั้งหมดครับ  :iconwink:

ถ้าโมจีนยังไม่หดสะพานเหล็ก เราคงได้เจอกันครับ  :iconnasty:

ขอบคุณที่ตามดู ทนดู ขอบคุณครับ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:37:56 PM โดย Ak47 »
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
สวยมากครับ

ถึงจะ็เป็นงานครั้งแรกครับ

ฝึกๆไว้่ครับเดียวงานหลังฝีมือเราจะเพิ่มขึ้นเองครับ

ปล ขอต้อนรับเข้าสู่สายเมทาลิคครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ
ปล.สีมันมีผงมุกหรอครับเห็นเป็นจุดๆเยอะจัง

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
idea เด็ดมากเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ genocide_ps

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งานสวยมากครับ ความคิดก็เจ๋ง นี่ถ้าใช้แอร์บรัส จะ+ได้อีก50 เลยครับ

ออฟไลน์ skyline0

• *
  • Like: -14
สวยงามจริงๆ ครับ สุดยอดแล้วสำหรับมือใหม่  :icongift:
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ orochihero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
สุดยอดเลยEXIAสีแดง :iconwish:

• **
สวยมากครับ

ถึงจะ็เป็นงานครั้งแรกครับ

ฝึกๆไว้่ครับเดียวงานหลังฝีมือเราจะเพิ่มขึ้นเองครับ

ปล ขอต้อนรับเข้าสู่สายเมทาลิคครับ

รู้สึกมีกำลังใจเป็นกองเลย นึกว่าโดนสับเละซะแล้ว มัวแต่ดูดสกิลของที่นี่ พอลงงานจริงกลับยากกว่าที่คิดครับ :iconfreak:

งานสวยมากครับ ความคิดก็เจ๋ง นี่ถ้าใช้แอร์บรัส จะ+ได้อีก50 เลยครับ

โอย ยังเช่าบ้านเขาอยู่คง ยากครับที่จะมีแอร์บรัชใช้ (ถ้าให้เล่น คงเล่นลมกระป๋องเหมือนเพื่อนผม :icondizzy: ไ่ม่รู้ซื้อที่ไหนด้วย)

สวยมากๆเลยครับ
ปล.สีมันมีผงมุกหรอครับเห็นเป็นจุดๆเยอะจัง

เอ่อ ผมพลาดตรงที่ใช้รองพื้นสีเทาเนี่ยแหละ ถ้าใช้สีดำเหมือนตรงBackPackละก็น่าจะขึ้นประกายกว่านี้ :icondisapp:

สุดยอดเลยEXIAสีแดง :iconwish:

ชอบเรดเฟรมครับ :iconcry:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
สีดำ มันเยิ้มๆตรงขอบๆ เหมือยของผมเลยครับ พ่นยากจริงๆ ต้องพ่นบางๆทีละชั้นไม่ให้มันเยิ้มเกินไป

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ส่วนตัวไม่ชอบสีเป็นประกาย แต่ไอเดียดีมากเลยครับ :iconcryjoy: สุดยอด
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Exia แดง สวยมากครับ มันเรดเฟรมจริงๆ
ไอเดีย จ๊าบมากเลยครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
สวยมากๆเลยครับ รอรับคะแนนโหวตได้เลย  :iconvsign:

ปล. สงสัยว่าเอาปืนมาจาก Sinanju ใช่ป่ะครับ?

• **
สวยมากๆเลยครับ รอรับคะแนนโหวตได้เลย  :iconvsign:

ปล. สงสัยว่าเอาปืนมาจาก Sinanju ใช่ป่ะครับ?

ครับ ชินันจูของผมตัวนั้น "พัง" สนิท
(ว่างๆจะเอามาแปะให้ดูกัน เกินเยียวยาแล้วจริงๆ) :iconpale:

สีดำ มันเยิ้มๆตรงขอบๆ เหมือยของผมเลยครับ พ่นยากจริงๆ ต้องพ่นบางๆทีละชั้นไม่ให้มันเยิ้มเกินไป

ครับ ยากจริงๆ (แต่ไม่เข็ดครับ เพราะวันนี้ไปสอยเซราวีGNHWมาแล้วร้านเจ๊ 180บาท)

พึ่งสัเกตุว่าเลแลนด์มันมีสองหัวมาให้ ผมลองเปลี่ยนใช้หัวสีขาวเวลาพ่นมันจะไม่เป็นวงๆแบบสีทั่วไป
 แต่มันจะออกเป็นแผ่นๆแนวตั้งแทน (เพิ่งรู้ตอนใกล้เสร็จ หลงใช้หัวปกติสีดำตั้งนาน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 02:38:54 PM โดย Ak47 »

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
หัวขาวหมุนให้มันนอนก็ได้นะครับ ^ ^
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
สวยงามมากครับ ถ้าลงแอรบรัชะสวยขนาดไหน :iconwish:

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
ไอเดียผมให้100เต็ม สายโมดิฟายเหมือนผมเลย เรื่องสีทำบ่อยๆๆรับรองเทพ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
งามครับ
ขอบไอเดียมากครับ รอดูงานคราวหน้านะครับ  :iconvsign: