ผู้เขียน หัวข้อ: Seed God Warrior (S.G.W.) --- ตัวต่อไป Nebular Blitz  (อ่าน 24793 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
O Gundam รูปร่างใกล้ต้นฉบับแล้วคุณโต้ง แหล่ม :iconvsign:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
รอชม o gundam ครับพี่โต้ง

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
พลังกาย และ กำลังใจพี่ท่าน เหลือเฟือมากๆ

แบ่งมาทางนี้มั่งซิ :iconcryjoy:

ที่จะขอแบ่งนะ หากพี่เข้าใจไม่ผิดจะเอาชิ้นส่วนใช่ไหม  :iconhihi:

O Gundam รูปร่างใกล้ต้นฉบับแล้วคุณโต้ง แหล่ม :iconvsign:

ขอบคุณครับคุณพาส ตอนนี้ที่ปวดหัวที่สุดคือ โล่ห์ของ O Gundam นี้ละครับทำยากจริงๆ

รอชม o gundam ครับพี่โต้ง

พี่จะตั้งใจเต็มที่ไม่ทำให้น้องๆผิดหวังแน่นอน

• *
มาดูกันต่อครับว่าทำอะไรไปบ้าง

ปืนทั้งสองข้างเอามาอุดขัดรอยผ่ากลางแล้วฝังแกนตามรูป แกนที่ใช้เอามาจากแผงรันเนอร์ครับ

ชิ้นส่วนยางpcตรงหัวไหล่ที่จะติดปืน ครอบด้วยส่วนข้อศอกที่ไม่ได้ใช้ของตัว 1/100

ด้านหลังต้องขอบคุณน้องโจ้มากที่ให้ชิ้นส่วนจาก MG Impulse Gundam มาโมใส่กับ  Hail Buster  ทำให้สามารถเปลี่ยนแพ็คหลังแบบอื่นๆได้ ไอพ่นด้านหลังเอาชิ้นส่วนของ MG Strike โมจีนมาใส่เข้าไป

เจาะรูที่ขาตามรูป เอาแพ็คจรวดของ Leopard กับ Leopard D จากกันดั้มภาค X มาติด

ใช้ก้านสำลีเป็นแกน ด้วยเหตุที่ว่าเจาะรูเบิ้ยวไม่ตรงบ่อย ก้านสำลีพอใส่เข้าไปแล้วสามารถดัดได้กรณีเจาะรูสองข้างไม่ตรงกัน

สลับด้านจุดหมุนของปืนใหญ่ MG Launcher Strike ซึ่งปกติจะติดไว้ด้านซ้าย ให้สามารถมาติดไว้ด้านขวาได้ด้วย

แบ็คแพ็คเป็นปืนLauncher 2 กระบอก

มาดูภาพโดยรวมกันครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: Seed God Warrior (S.G.W.) --- Hail Buster Beta (เฮล บัสเตอร์ เบต้า)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:57:52 PM »
รอชมครับพี่โต้ง!
Sail To The New World

ออฟไลน์ kittithat0083

• *
  • Like: 7
Re: Seed God Warrior (S.G.W.) --- Hail Buster Beta (เฮล บัสเตอร์ เบต้า)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 10:27:38 PM »
เท่ครับ  รอชม :iconlol:

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 10:37:19 PM »
รอชมอีกตัวนะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:38:41 PM »
อลังการณ์มากๆเลยครับ สำหรับบัสเตอร์
รอชมเรื่อยๆนะครับ ทั้ง2ตัวเลย

• *
สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ใกล้จะเสร็จซักทีกับ Nix Providence Zeta ทีช้าอยู่เพราะต้องการให้ฟันแนลทั้งหมด 21 อันบินได้เหมือน Strike Freedom

ขอหาเหลี่ยมหามุมที่สวยๆและดูลงตัวอีกหน่อยครับ เวลาทำสีไปแล้วจะได้ไม่ต้องมาจัดท่าไปมาเสี่ยงต่อการทำให้สีถลอก

แต่วางยากจริงๆ ฟันแนลเยอะแยะไปหมด ใช่ภาพโพสท่าในใบต่อของ Gundoom Hi-nu ตอนปล่อยฟันแนลเป็นต้นแบบ

พยายามดัดก้านพลาสติกให้โค้งตามแบบในรูป ท่าทางใช่ฐาน 2 อัน ไม่น่าจะพอ

คราวหน้าเจอกันอีกทีกับตัวนี้ตอนทำสีเสร็จแล้วนะครับ

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
ง่ะ เร็วดีจริงๆพี่เท่ห์สุด   :iconcryjoy:
ไอ้แท่งใสๆนั้นมัน คืออะไรฮะเห้นมีแถมมาตอนซื้อ Hi nu MG ด้วย  :iconmouth:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
หัวเหมือนออฟติมัส  :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โหหห ครบเครื่องมากๆเลยครับ  :iconsmile:
Thailand only !!

• *
สวัสดีครับทุกท่าน หลังจากทำ Nix Providence เสร็จแล้วก็มาถึงคิวตัวต่อไปคือ Nebular Blitz

ใช้โครง MG Strike เป็นหลักเำพื่อจะได้ง่ายในการเปลี่ยนแพ็คหลัง บางชิ้นเห็นเป็นสีทองเพราะได้มาสภาพมือสอง ยังไม่ได้ล้างสีเก่าออกครับ

ขาท่อนล่างใช้ของเดิมแต่เท้าเปลี่ยนเป็นของ Strike E

ส้นเท้าด้านหลังเอาปลายแหลมของเท้าบริสมาตัดใหม่ให้ดูเพรียวขึ้น

ต้นขาอุดอีพ็อกซี่แล้วเอาข้อต่อของ MG Destiny มาต่อกันเพื่อเพิ่มจุดขยับและเพิ่มความสูง

ส่วนเอวใช้โครง MG Strike โมจีน ตะไบส่วนกลมๆให้เรียวขึ้นจะได้ใส่กับชิ้นส่วนของ Destiny ได้

หัวไหล่เอาชิ้นส่วนของ MG Destiny มาใส่แล้วอุดรอยผ่ากลาง จะได้ถอดมาทำสีได้ง่าย

คอยืดขึ้นมาอีก 2 มิล

ภาพโดยรวม

ขอบคุณที่ติดตามชมกันนะครับ