ผู้เขียน หัวข้อ: ราชันพยัคฆ์ เจ้าจักรวาล ซุนกวนกันดั้ม  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ jengslizer

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ราชันพยัคฆ์ เจ้าจักรวาล ซุนกวนกันดั้ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:06:46 PM »
ดองไว้นานแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าไม่น่ายุ่งเท่าไร
ทำไปทำมาโอยสติแตกหลายรอบมาก
กั้นพ่นยาก สีขาวเยอะ
สีทองเยอะ แต่ก็เสร็จจนได้ครับ
ลายสีฟ้าบนตัวกันพ่นกันหน้ามืดมาก
ซวยสุดคือแอร์บลัชพัง ทำต่อไปแบบ ง่อยๆพังๆนี่แหละครับ

มาดูกันครับ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: ราชันพยัคฆ์ เจ้าจักรวาล ซุนกวนกันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:30:53 PM »
งานออกมาดีครับตัวเล็กๆอย่างงี้กั้นพ่นกันเหนื่อยหน่อยนะครับ มีจุดติเล็กๆที่ตรงเท้าเท่านั้นครับโดยรวมออกมาสวยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
Re: ราชันพยัคฆ์ เจ้าจักรวาล ซุนกวนกันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:30:11 PM »
งามมากครับ น่าซื้อมาถือครองสักตัว ว่าแต่จะมีหักหลังมั๊ยหว่า จะได้รอ หุหุ :iconfreak:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:53:35 PM »
งานสวยมากๆเลยครับทำสีออกมาสวยลงตัวเลยครับ ส่งใสต้องหามาทำสักตัวเเล้ว :iconvsign:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:39:55 AM »
อยากทำตัวนี้นะ แต่ผมไม่ชอบ พวก ชิ้นใสอะ บังพ่นได้เนี๊ยบมากครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 02:26:23 PM »
ทำสีได้สวยเก็บรายละเอียดได้ดีมากๆครับ :iconlol:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:33:00 PM »
งานสวยมากๆ ครับ ขยันบังพ่นดีจิงๆ ตัวนี้ผมทา่ก็เหนื่อยแล้ว
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:37:35 PM »
ชอบตรงสีขาวครับ ไฮไลดุดี  :iconlike:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><