ผู้เขียน หัวข้อ: สามก๊ก Dark Ryubi VS Shin Ryubi (ModifyX2) โหลดโหดนิส+แก้ไขแล้ว  (อ่าน 8136 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
สามก๊ก Dark Ryubi VS Shin Ryubi (ModifyX2) โหลดโหดนิส+แก้ไขแล้ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:32:45 PM »
งานสามก๊กมาแล้ว คราวนี้ผมโมดิฟายสามก๊กของเทพเล่าปี่และเล่าปี้ด้านมืด เล่าปี่ด้านมืดผมใช้ตัวของลิโป้ นกของอุปราชขงเบ้งและสัตว์เทพ(เต่า)และได้ไอเดียมาบางอย่างจากคนหนึ่ง เล่าปี่ด้านมืดเกิดจากเล่าปี่ได้ปะติมากรรม รูปปั้นมังกร(ไม่รู้ชื่อขออ���ัย)อีกอันหนึ่งเพื่อไปถวายกับขงเบ้งที่ตายไปแล้ว แต่เมื่อสร้างเสร็จแล้วไปวางที่หลุมศพของขงเบ้งคำสาปก็เปิดเผยทำให้เล่าปี่สลบและหมดสติไปพักหนึ่ง และจึงได้เกิดบุคคลที่มีหน้าตาคล้ายเล่าปี่แต่จิตใจเต็มไปด้วยความมืดนั่นคือ เล่าปี่ด้านมืด
ป.ล.เรื่องที่เล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องแต่งเอง อย่าเข้าใจผิดว่าบันทึกในประวัติศาสตร์สามก๊กจริง
สีที่ใช้
Gundam Marker สีทอง
Gundam Marker สีแดง
Gundam Marker สีขาว
Gundam Marker ตัดเส้น(แบบปากกาและหัวน้ำ)
Real Touch Marker
ไปดูผลงานกัน
ร่างธรรมดาก่อน

ร่างนกทั้ง4ธาตุและมังกรทอง

เล่าปี่ด้านมืดขี่นกได้แบบจัสติส
ปิดท้ายด้วยรูปนี้

คัม���ัร์4ธาตุดิน-ลม-ไฟ-น้ำและรูปปั้นมังกรของจริงและของปลอม
จบละครับ เชิญติชมได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:00:57 PM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
Re: สามก๊ก Dark Ryubi VS Shin Ryubi (ModifyX2)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:46:15 PM »
ร่างโปร่งใสใช่มั้ย ไม่เห็นรูปเลย  :iconwink:

• *
Re: สามก๊ก Dark Ryubi VS Shin Ryubi (ModifyX2) โหลดโหดนิส+แก้ไขแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:01:45 PM »
แก้ไขรูปแล้วครับ ขออ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: สามก๊ก Dark Ryubi VS Shin Ryubi (ModifyX2) โหลดโหดนิส+แก้ไขแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:26:34 PM »
ได้ทำสีมารึเปล่าเนี้ย????  สติ๊กเกอร์ล้วน????
สายตาผมแยกแยะไม่ออกลยว่าส่วนไหนทำสี???

รูปน่ะผมว่าย่อหน่อยก็ได้ สัก640 กำลังดี หรือถ้ากลัวรายละเอียดมันจะไม่ชัด ก็ทำ thumb เอาก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:32:32 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:29:56 PM »
ได้ทำสีมารึเปล่าเนี้ย????  สติ๊กเกอร์ล้วน????
สีบ้างสติกเกอร์บ้างครับ จุดที่ทำสีตานก ดาบ ตาเล่าปี่ด้านมืด

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:12:55 PM »
สร้างสตอรี่ แล้วโมตามที่จินตนาการไว้ ถือว่าดีแล้ว

แต่คงต้องพัฒนาการโมมากกว่านี้ เพราะแบบนี้ ตัวเล่าปี่ด้านมืดแทบจะลิโป้ทั้งตัว มีแค่หัวที่เป็นเล่าปี่ ดูแล้วยังไม่อินว่าเป็นเล่าปี่ด้านมืดเท่าไหร่

น่าจะซื้อเล่าปี่มาอีกตัว มาโมน่าจะดูดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 09:34:21 AM »
ดูจากตัวโมเดล แล้ว ผมว่ามันยังดูไม่ลงตัวนะครับ
ตัวใหญ่ หัวกันดั้ม มันเลยดูแปลกๆ ครับ
 :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:

:iconwink: :iconwink: :iconwink:
ลองไปดูโมสามก๊กของท่านอื่นๆใน TG ดิ แ้ล้วจะได้ไอเดีย ขึ้นอีกเยอะเลย
 :iconwink: :iconwink: :iconwink:

ถ้าจะฝึกโมดิฟาย ลองเริ่มจากการเปลี่ยนสี ตัวต่างๆก่อนดีมั้ยครับ อิอิ

:iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 11:27:36 AM »
ไอเดียการสร้างสรรค์ดีนะครับ

แนะนำว่า ลองหัดทำสีทุกจุดอย่างจิงจังดูครับ จะทำให้งานออกมาดูดีกว่านี้มากมายครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 01:37:23 PM »
ไอเดียดีครับ  หัดลองทาสีดูมั่งก็ดีนะครับ งานจะได้สวย  :iconjoy:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 01:45:50 PM »
จากที่ผ่านๆ มา ผมเองก็ ตามการทำงาน ของน้องคนนี้มาตลอด

ผมว่า น้องเค้าพัฒนาแล้วน่ะ จากที่ตัวแรกๆ การตัดออกจากแผง ยังมีบาดแผล อยู่ประจำ แต่มา ตัวหลังๆ จนถึง ตัวล่าสุด แทบจะไม่ให้แล้ว..

เอาเป็นว่า ค่อยๆ เรียนรู้กันไป ก็แล้วกัน การทำโมเดล ไม่มีกฏตายตัว อยู่ที่จินตนาการของเรา..

ยังไงก็ ฝากถึง การติชมหน่อยนะครับ สำหรับ บางคนที่ ติชม กัน เอาเป็นเอาตาย  ติชมในทางสร้างสรรค์ดีกว่า คิดถึงใจเค้าใจเรา ว่าถ้าโดนติแรงๆ แบบนี้ จะรู้สึก กันอย่างไร

อย่าเห็นว่า เห็นเด็กกว่า แล้ว ข่มกันได้...  สังคมจะรังเกียจเอา.. คุณเองไม่มีทางรู้หลอกว่า จะมีใคร ชอบ/เกรียด เรา อยู่มากน้อยแค่ไหน.. บางคนแสดงออก บางคนไม่แสดงออก  แต่สำหรับผมแล้วก็ ไม่เคยที่จะเก็บ เอาไว้ ผมเองก็เหมือนกัน ก็ไม่รู้ว่า สังคมนี้ หรือสังคมไหนๆ จะ มองผมยังไง.. แต่ที่รู้ๆ ผมไม่เคยทำให้ใครเดือนร้อน..  

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:47:01 PM »
เล่าปี่ด้านมืดอลังการกว่าด้านสว่างจริงๆนะเนี่ย ยินดีต้อนรับสู้ด้านมืนะครับ เอ้ย! ไม่ใช่สิ

ปล.แนะนำนิดนึงนะครับ เวลาถ่ายรูปเอาเป็นแบคกราวสีอ่อนๆจะดีกว่าน้า เอากระดาษมาตั้งเป็นฉากก็ได้ครับ แบคกราวสีแดงแจ๋แล้วตัวโมเดลมันจะดูจืดน่ะครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:12:30 PM »
อลังการ :iconsmile:  สุดๆไปเลยครับบ ถ้าทำสีให้เข้ากัน จะสุดยอดไปเลย สู้ๆนะครับ  :iconvsign: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:13:43 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!