ผู้เขียน หัวข้อ: MS-06S Char's Zaku II แดงแรง 3 เท่า จิงจิ๊ง  (อ่าน 6150 ครั้ง)

ออฟไลน์ MS-0078

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MS-06S Char's Zaku II แดงแรง 3 เท่า จิงจิ๊ง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 12:14:06 PM »
ตัวนี้เป็น RG ตัวที่ 2 ที่ซื้อมาครับ แต่ว่าประกอบเสร็จ สีดันไม่ถูกใจเอาซะเลย แถมยังสีจืดกว่าหน้ากล่องซะอีก ก็เลยอยากจะทำสีให้เหมือนกับหน้ากล่อง เข้มๆอีกนิด เนื่องจากเดิมมันออกชมพู ส้มๆ ทำให้ ชาร์แดงแรงแค่ เท่าครึ่ง ^^

คนขับ ก็คือ ท่านชาร์ นั่นเองงงง

มีท่านชาร์ก็ต้องมี อามูโรววววววว

ตัวมาแว้ววว

โชวไหล่บึ๊กๆ ซะหน่อย

ไหล่ อีกข้าง

ข้างหลังมั่ง

ซ่งติง

ขาด้านหลัง

ขาด้านข้าง

หมุนรอบตัว

action นิดหน่อย

เทียบ size กะท่านชาร์ และอามูโร่ ซะหน่อย

อาวุธทั้งหมด (แค่นี้เองหรอ - -)

มีเวลาทำค่อนข้างน้อย ทำให้ไม่ได้เก็บรายละเอียด งานเลอะๆไปบ้าง ก็น้อมรับทุกความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 02:03:27 PM โดย MS-0078 »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: MS-06S Char's Zaku II แดงแรง 3 เท่า จิงจิ๊ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 01:11:47 PM »
ดูสวยงามมาก ชอบดีคอลที่ติดมาก

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: MS-06S Char's Zaku II แดงแรง 3 เท่า จิงจิ๊ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 01:31:11 PM »
สีสวยกว่าของเดิมเยอะเลยครับ เห็นด้วยว่า rg ตัวนี้สีมันจืดไปนิด

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 01:52:11 PM »
สีสวยกว่าของเดิมเยอะเลยครับ เห็นด้วยว่า rg ตัวนี้สีมันจืดไปนิด

เอ๋ สีจืดเหรอครับ จริงดิ?

ตอนแรกกะว่าจะซื้อมาต่อดิบซักหน่อย ให้เข้าคู่กับ RG Gundam ในออฟฟิศ (ต่อดิบ+เคลียร์ด้านก็งามแล้ว)

อย่างว่าครับ พูดถึง ชาร์ ก็ต้องแซคแดงเนี่ยแหละ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ MS-0078

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 02:07:43 PM »
ดูสวยงามมาก ชอบดีคอลที่ติดมาก
ดีคอลแถมมากะกล่องเลยครับ ตัวนี้ไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม ทำสีอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ แต่ยังต้องพัฒนาเรื่องการทำสีอีกหน่อย

เอ๋ สีจืดเหรอครับ จริงดิ?
ตอนแรกกะว่าจะซื้อมาต่อดิบซักหน่อย ให้เข้าคู่กับ RG Gundam ในออฟฟิศ (ต่อดิบ+เคลียร์ด้านก็งามแล้ว)
อย่างว่าครับ พูดถึง ชาร์ ก็ต้องแซคแดงเนี่ยแหละ

ใช่ครับ สีมันจืดกว่าหน้ากล่องมาก ครับ ซึ่งกันดัมเองก็จืดแต่ไม่ชัดเจนเท่าตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ R.AmuRo

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 04:03:40 PM »
งานสวยมากเลยครับ  :iconvsign:  แต่ถ้าแดงมากกว่านี้จะกลายเป็นจอนนี่ ริดเด้น ไปนะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ space127

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:56:47 PM »
ยังดองไว้อยู่เลยครับ 555 ตอนแรกว่าจะต่อดิบ แต่พอมาเห็นแบบนี้ เริ่มอยากทำสีบ้างจัง  :iconvsign: