ผู้เขียน หัวข้อ: WIP นอกลู่นอกทาง นอกไลน์ กับผนังห้องพักพนักงานสีขาวจ๋ิอง  (อ่าน 2972 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
เกือบๆ3เดือนแล้วล่ะครับที่ผมถูกโยกย้ายตามหน้าที่การงานมาอยู่ที่ พัทยา...ไม่เชิงหรอก แต่ถ้าคนที่ได้ดูทีวีตอนเช้าๆอาจจะรู้จัก
Movenpick White Sand Beach  อันนี้แหละที่ผมมาประจำอยู่ โครงการระยะเวลา28เดือน(ถ้าได้อยู่จนจบไซต์นะ)

จนเพิ่งจะได้ย้ายเข้าห้องพัก(ชั่วคราว)ของบริษัทเมื่อ2อาทิตย์ก่อนหน้านี้
ด้วยความว่างและบวกด้วยผนังห้องมันขาวจ๋อง (เห็นแต่รอยต่อแผ่นผนังสำเร็จกับหัวน็อต)
เลยหาทางเพิ่มสีสันให้กับห้องของผมซะบ้าง(มือบอนว่างั้น)

เลยหาสาวๆมาเข้าห้องซักคน... ไม่ใช่ฟิก ไม่ใช่สาว3D แต่เป็น ...

มานากะจัง :iconlove: :iconlove: (กะตังจะซื้อฟิกหรือด๋อยก็ไม่มี  :iconcry: )

เพิ่งจะรู้ว่าวาดภาพบนผนังมันเมื่อยอะไรขนาดนี้ วาดตังแต่4ทุ่มปลายๆถึง5ทุ่มครึ่ง เล่นเอายกแขนแทบไม่ขึ้นเลยต้องนอนพักไป

(เห็นรอยต่อแผ่นผนังกับน็อตด้วย)

สภาพปัจจุบัน ยังวาดไม่เสร็จดี

ตอนนี้ผมคิดไปถึงว่าจะตัดเส้นยังไงดี จะทำสียังไงดี ดูๆแล้วผมคงทำสีไม่ไหวเพราะต้นฉบับมาเขาใช้แอร์บรัช(ในPhotoshopล่ะมั้ง ไม่ก็ในMac)
แต่ไหนๆก็วาดแล้วเลยอยากทำให้ดีๆไปเลยน่ะนะ

ขอความคิดเห็นและคำแนะนำสักนิดก็แล้วกันครับว่าจะทำแบบไหนดี ตัดเส้นยังไงดี ทำสีแบบไหนดี

ปล.เศษซากจากการลงมือวาด
ปล.2กล้องมือถือ1.3m นะครับ ภาพเลยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:59:45 AM โดย rockwallnut »