ผู้เขียน หัวข้อ: FSS GROON  (อ่าน 3344 ครั้ง)

ออฟไลน์ hakai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
FSS GROON
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:23:07 PM »
เป็นงานE-2046 ต้องอุดขัดกันเหนื่อยน่าดู และยังต้องใช้เหล็กขูดเดินลายในการย้ำลายเส้นบนตัวทั้งหมด เพราะลายบนตัวหลายๆจุดไม่คม
ทำไมมันไม่ก๊อปมาให้ดีดีหน่อยนะ
หรือว่าของแท้มันก็ไม่ต่างกันหนอ

สีที่ใช้
-   สีน้ำเงินอมม่วงซึ่งเป็นสีหลักของตัวหุ่น ใช้สีน้ำเงิน L-68 BLUE ของ Ley Land พ่นลงไปก่อนครับ แล้วเติมขาว และม่วง ลงไปในสีน้ำเงิน ให้เป็นสีน้ำเงินอมม่วงอ่อนๆ แล้วนำมาพ่นไฮไล้ท์บนสีน้ำเงินที่พ่นลงไปก่อนหน้านี้อีกทีหนึ่ง
-   ข้อต่อ ใช้สีดำ+เงิน
-   สีแดงของโล่ ใช้สีแดง+เหลือง แล้วเติมสีเงินลงไปนิดเดียวครับ
-   ใบหน้าใต้หน้ากาก ใช้สี “ดาร์คสแตนเลส” ของ ไกอา ครับ
-   ดาบใช้สีเงิน L-19 ของ Ley Land
-   สีทองที่ด้ามดาบ หลังจากพ่นสีเงิน L-19 ล้วก็ใช้เคลียร์เหลืองของ Ley Land P-9 มาพ่นครับ
-   ตัดเส้นด้วย สีดำ TAMIYA ครับ
-   ปิดงานด้วยเคลียร์มัน ในส่วนของข้อต่อและส่วนที่เป็นสีเมทัลลิค ในส่วนของเกราะพ่นจบงานด้วนเคลียร์ด้านครับ

ไปดูรูปกับเถอะครับ
ใบหน้าตอนสวมหน้ากาก

ใบหน้าใต้หน้ากาก

รูปเต็มๆตัว

ซูมเข้ามาสักหน่อย

อีกข้างหนึ่ง

ซูมๆเข้าไปอีกนิด

อีกข้างหนึ่ง

ภาพด้านหลัง

ดูโล่กันชัดๆ

จบการนำเสนอภาพโมเดลแต่เพียงเท่านี้ครับผม
ว่าแต่ ของแท้ตัวนี้มันของค่ายอะไรใครรู้บ้างครับ

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: FSS GROON
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:06:48 PM »
สีเรียบเนียนสวยมากครับ อยากให้มีคนทำ FSS เยอะๆจัง :iconlol:

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:43:55 PM »
fss ไม่ค่อยมีคนทำเลยอ่ะครับสวยขนานนี้เลยหรอนี้ +_0

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:56:14 PM »
อยากทำไลน์นี้จัง

แต่ไม่มีทุเลย แค่กันดั้มยังไม่มีทุนทำสีเลย หุหุ

แต่ชอบหุ่นเรื่องนี้มากๆ :iconlike:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ champ218316

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:23:42 AM »
อยากมั้งไลน์นี้มั้ง ได้แค่อยากเพราะมันแพง  :iconlol:

แถมทำยากอีกตะหาก เป็นบุญตาที่ได้เห็นคร้าบ