ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า!" SD MSN-04-02 Nightingale งานสีกระป๋อง  (อ่าน 5656 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16

งานโมจีนค่ายนี้ของเค้าดีจริิงๆครับ แม้ไม่เท่าลุงบันในเรื่องเนื้อพลาสติก หรือว่าความพอดีของjointในการต่อ  แต่ราคากับคุณภาพ
ไม่ผิดหวังแน่ครับ
สีสเปรย์ ที่ใช้ขาดไม่ได้เลย รองพื้น Kobe 263
TOA  Red 003
TOA  Silver 017
TOA  Flat Black  021
TOA Dark Gray 024
TOA  Clearเงา   และ  Bosny  Clear ด้าน 
สีทอง Bosny  KT-183 100% GOLD     
ตาของโมเดลแถมหลอดไฟกับถ่านมาให้ด้วย  ดีคอลที่แถมมาตรงหน้าอกมันติดไม่อยู่เพราะส่วนสีแดงผมทำตัวโมแบบเงา พ่นclear แล้วใช้กาน่าขัดอีกทีนึง
ส่วนสีดำพวกโครงในกับนิ้วมือและเท้าที่เป็นสีเทาจะทำสีด้าน

โล่ ใช้สว่านเจาะและฝังหัวหมุดลงไป คล้ายกับงานของคุณKid_D  แต่ผมไม่ได้เลียนแบบไอเดียนะคร้าบ ^_^ ขีดเงินตรงสีดำเป็นรอยสะท้อนของกล้องครับ
ดีคอลใช้คือดีคอลที่แถมมาด้วย  ดูไม่สวยเลย ผมว่าจะเปลี่ยนทีีหลััง

ส่วนหลัง ท่อพลังงานผ่ากลางหมด อุดขัดกันสนุกมากมาย   กระโปรงหลังส่วนล่าง6จุดก็ใช้หมุดปัก ส่วนปุ่มบนใช้น็อตเล็กๆซื้อจากบ้านหม้อ

หน้าอกกับแผงคอเจาะน็อตใส่  แผงคอหลังหลุดง่ายมาก ต้องทากาวช้างเคลือบตรงตัวเสียบ   เกราะไหล่ก็เจาะใส่หมุดไปเช่นกัน

มุมด้านใต้

กระโปรงหน้า

จะขาดคู่แข่งเทพหยิกไปได้อย่างไร Gundoomโมจีนของค่ายนี้เช่นกัน

รูปน้อยไปนิด ตัวโมจัดท่าอะไรมากไม่ได้เลย  ติชมได้ตามสะดวกครับ

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
Re: ส่งงาน ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า!" SD MSN-04-02 Nightingale งานสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:05:47 PM »
น่ารักดีครับ(ชักอยากทำบ้างแล้ว/แต่ของผมเป็นSDเรซิ่น)
เรื่องลอกไอเดีย อย่าไปคิดมากครับ เดิมมันก็ไม่ใช่ความคิดผม(ผมก็ดูเขาๆมาอีกที) ถือเป็นการเรียนรู้ดีกว่า
ผมก็ยังเรียนรู้ดูเอาจากทุกท่านที่ทำๆ อะไรที่แปลกๆ ใหม่ๆ ก็เก็บไปเป็นแนวทางบ้าง

พูดถึงตัวโมบ้าง -สติ๊กเกอร์มันทำให้โมดูสวยน้อยลง น่าจะรอหรือลองหาดีคอลน้ำมาใช้ จะแจ่มมาก
หมุดมันดูใหญ่จังวางอยู่บนเส้น ดูเผินๆอย่างกับแผนที่ดาวเลย 55+
โมจีนอุดขัดมาก(ผมยอมแพ้)

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
Re: ส่งงาน ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า!" SD MSN-04-02 Nightingale งานสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:16:57 PM »
เห็นด้วยเรื่องDecalน้ำนะครับ  จะทำให้งานดูเนี๊ยบขึ้นเลย  ตัวนี้กะจะซื้อตั้งหลายทีละ  สงสัยคงต้องไปถอยมาจริงๆซะแล้วล่ะมั้ง

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:00:10 AM »
เห็นรอยที่หน้าอกอ่ะครับ  ไม่ทราบว่าติดสติกเกอร์ที่ให้มาในกล่อง  แล้วมันลอกหรือเปล่า....

ไม่มีอะไรหรอก .....  ของผมมันก็ลอกเหมือนกัน  :icondisapp:

แปะแล้วมันลอกออกมาเองเลย  เข้าใจว่าสติกเกอร์มันหนา ไม่เหมือนของแบนไดที่บางกว่า

ป.ล. สติกเกอร์  ตัดขอบซะหน่อยจะดูดีขึ้นเยอะเลยครับ 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:22:30 AM »
สวยครับ +1 สีกระป๋องสู้ๆ

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:37:20 AM »
Kid_D - decal เพิ่งติดแล้วก็ถ่ายรูปเลยครับ  นึกว่าจะออกมาสวยเหมือนรูปในกล่องซะอีก แต่  :iconcry: 
ตอนนี้สนใจ decal โลหะขึ้นมาแล้วครับ  :iconlol: โมจีนของยี่ห้อนี้อุดขัดไม่มากนะครับ พวกรูเล็กๆ ฟองอากาศแทบไม่มีเลย 
แค่ผ่ากลางมาเกือบหมดเอง
naroki -  รอยเลอะตรงหน้าอกขวาตรงเส้นดำๆนั่นรอยกาวร้อนครับ หยอดกาวใส่น็อตพอจะติดที่อกมันมือลื่นเลอะเลย   

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:37:29 AM »
งานดูดีในหลายที่ แต่ยังมีเกินๆในบางจุด โดยรวมสวยดีครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 03:48:30 PM »
ตัวนี้เป็นแฝดพี่น้องกับคุณ  naroki  หรือป่าวครับเนี่ย   :iconnasty:  งานสวยงามครับ  ปัญหาสติ๊กเกอร์ที่แปะหน้าอกผมก็เป็น มันหลุดเอง แถมยังเหลือคาบกาวอีก พอเช็ดคราบกาวออกสีหลุดตามมาอีก   :icondisapp:  แทบหวีดเลยทีเดียว   :iconcry:

ปล.ช่วงนี้ ไนติงเกลเรตติ้งกระฉูดจริงๆ   :iconnasty: