ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] MG Strike freedom TT หัดโม + เดินลาย + ทำสี  (อ่าน 5355 ครั้ง)

ออฟไลน์ mumunza10

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -12
  • ชื้อมาดองข้ามชาติ
[WIP] MG Strike freedom TT หัดโม + เดินลาย + ทำสี
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:26:23 AM »
หัดโมตัวเเรกครับพึ่งทำเมื่อคืนทำได้แค่นี้เลยเอามาให้ดูก่อนไม่รู้เป็นยังไง ยังไงก็แนะนำด้วยครับ(หัดโมกะเดินลายอยู่เดียวทำสีใหม่ทีหลังครับ)

เรารูปเดียวก่อนนะเดียวรูปอื่นตามมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:34:05 AM โดย mumunza10 »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [WIP] MG Strike freedom TT หัดโม + เดินลาย + ทำสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:40:29 AM »
SF ตัวนี้เป็นตัว Extra Finished หรือเปล่าครับนี่ ดูจากรูปจะเป็นสีเงินเงา ๆ
ส่วนไอเดีย Full Burst ที่ทำออกมาคล้าย ๆ กับ PG ดูโอเคดี
รอชมรูปแบบเต็ม ๆ อีกทีครับ

ออฟไลน์ mumunza10

• *
  • Like: -12
  • ชื้อมาดองข้ามชาติ
Re: [WIP] MG Strike freedom TT หัดโม + เดินลาย + ทำสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:51:08 AM »
ใช้ละฮะ ตอนนี้ดูอยู่ว่าจะทำสีอะไรดีแล้วก็ยังเดินลายไม่เสร็จเลยด้วยฮะ

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:52:36 AM »
สวยดีครับ ต้นแบบไอเดียมาจาก PG สินะครับ แต่ขอตินิดนึงว่า ถ้าจะให้คนอื่นวิจารณ์ช่วยถ่ายรูปให้ชัดๆหน่อยครับ

คนดูจะได้เห็นรายละเอียดที่มากกว่านี้ จะได้บอกถึงข้อดีข้อเสียได้ง่าย แล้วเราก็จะรู้จุดขาดตกบกพร่องจากรูปด้วย

เพราะบางทีเราลืมทำบางจุดไป อะไรแบบนี้น่ะครับ ถ้ามีรูปเพิ่มเติมยังไงจะรอชมอยู่นะครับ