ผู้เขียน หัวข้อ: MG MSZ-006 ZETA 2.0 รูปเยอะมากเหมือนเดิม  (อ่าน 8228 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
MG MSZ-006 ZETA 2.0 รูปเยอะมากเหมือนเดิม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:02:55 PM »
งานแอร์บรัชลำดับที่ 3 ขั้นตอนวิธีการพ่นและสีที่ใช้ก็เหมือนเดิมกับ GP02A ตัวนี้http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19255.0  ต่างกันตรงสีแดงตัวนี้ใช้แดงของ  
ดูรูปแล้วติชมตามสบายครับ ถ่ายภาพโดยน้องอาตเหมือนเดิม :iconlike:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: MG MSZ-006 ZETA 2.0 รูปเยอะมากเหมือนเดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:06:03 PM »
งานสะอาด สวยเหมือนเดิมนะครับ
รอชมตัวต่อๆไปนะครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: MG MSZ-006 ZETA 2.0 รูปเยอะมากเหมือนเดิม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:34:23 PM »
งานสวยสะอาด มากครับ

แนะนำให้จัดฉากอีกนิดหน่อยครับ จะดึงรายละเอียดโมได้มากกว่านี้นะครับ

รอติดตามผลงานตัวต่อไปครับ :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:34:57 PM »
ทึ่งเลยครับ ตัวที่สามก็ไฮไลท์ได้ขนาดนี้เลย เยี่ยมจริง  :iconwish:

ถ้าวอชเส้นให้บางและสม่ำเสมอกว่านี้ต้องแหล่มขึ้นไปอีกแน่ๆ ครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:47:32 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:29:37 PM »
ลงสีได้สวยและสะอาดดีครับ แต่ขอติตรงดีคอลแบบสติกเกอร์นิดนึงน่าจะตััดให้ชิดตัวหนังสือหน่อยครับ จริงๆมองด้วยตาเปล่าอาจมองไม่เห็น แต่เวลาถ่ายรูปซูมดูแล้วเห็นขอบชัดมากเลยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:44:39 PM »
สีน้ำเงินแบบนี้แหละสเปคเลยอ่ะ     งานสะอาด สวย มากเลยครับ    :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:50:19 PM »
ไรเนี้ย.. มาเรียนรู้ที่บ้าน ไม่กี่วัน ได้ขนาดนี้เลยหรอ.. เนี้ย.. พรสวรรค์จริงๆ.. ไ อ้เราเอง ยังไม่ได้ขนาดนี้เลย... :iconcryjoy:

เจ๋งจริงๆ เรื่องพ่นสีน่ะ.. ส่วนเรื่องอื่นๆ ถ้าอยากรู้ ต้องมาที่บ้านอีก..  55 55 5  :iconlol: :iconlol:

ตำหนิ เยอน่ะตัวนี้ เขาหัก อีก บังพ่นก็ไม่คม(อันนี้ เสียชื่อเสียง เป็นอย่างมาก)  :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:24:39 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ bleachsoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:21:18 PM »
สีสวยมากเลยครับ เซต้า Ver 2.0 ตัวเนี่ย โทนสีสวยจริงๆ ดูสะอาดและสบายตาดีครับ ตัวนี้มีผม มี 2 ตัว แต่ก็มีปัญญาแค่ต่อดิบเท่านั้นเอง  :iconpale: เหอๆ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:05:38 AM »
งานสะอาด สวยเหมือนเดิมนะครับ
รอชมตัวต่อๆไปนะครับ
ขอบคุณมากครับ  ตัวต่อไปคงอีกสักพักช่วงนี้งานเยอะมากครับ
สีสวยมากเลยครับ เซต้า Ver 2.0 ตัวเนี่ย โทนสีสวยจริงๆ ดูสะอาดและสบายตาดีครับ ตัวนี้มีผม มี 2 ตัว แต่ก็มีปัญญาแค่ต่อดิบเท่านั้นเอง  :iconpale: เหอๆ
เรื่องผสมสีเครดิตจารย์วัฒน์ ถ้าอยากรู้ว่าโทนสีใหนต้องผสมอะไรติดต่อเขาเลย Neox...xxxxxxx
ไรเนี้ย.. มาเรียนรู้ที่บ้าน ไม่กี่วัน ได้ขนาดนี้เลยหรอ.. เนี้ย.. พรสวรรค์จริงๆ.. ไ อ้เราเอง ยังไม่ได้ขนาดนี้เลย... :iconcryjoy:

เจ๋งจริงๆ เรื่องพ่นสีน่ะ.. ส่วนเรื่องอื่นๆ ถ้าอยากรู้ ต้องมาที่บ้านอีก..  55 55 5  :iconlol: :iconlol:

ตำหนิ เยอน่ะตัวนี้ เขาหัก อีก บังพ่นก็ไม่คม(อันนี้ เสียชื่อเสียง เป็นอย่างมาก)  :iconwinks:
ก็เพิ่งเคยบังพ่นครั้งแรกงะแล้วต้องทำตอนกลางคืนอีก ตัวต่อไปรับรองไม่เสียชื่อแน่ เสียนามสกุลเลย :iconvsign: เขาหักตอนที่่จบงานแล้วลองตั้งดูดันขาอ่อนล้มหัวทิ้มจี๊ดมาก
สีน้ำเงินแบบนี้แหละสเปคเลยอ่ะ     งานสะอาด สวย มากเลยครับ    :iconvsign:
ขอบคุณครับ อย่างที่บอกสูตรจารย์วัฒน์

ลงสีได้สวยและสะอาดดีครับ แต่ขอติตรงดีคอลแบบสติกเกอร์นิดนึงน่าจะตััดให้ชิดตัวหนังสือหน่อยครับ จริงๆมองด้วยตาเปล่าอาจมองไม่เห็น แต่เวลาถ่ายรูปซูมดูแล้วเห็นขอบชัดมากเลยครับ
ผมมีปัญหากับดีคอลและสติกเกอร์มาโดยตลอดยิ่งแบบขูดนี้อยากร้องให้เลย ลองกลับไปดูงานที่ผานมาของผมจะเห็นว่าดีคอลขาดขูดไม่หมดทุกตัวเลย ขอบคุณที่ติชมครับแต่จริงๆแล้วต้องติจารย์วัฒน์เพราะไม่ใด้สอน. :iconnasty:
ทึ่งเลยครับ ตัวที่สามก็ไฮไลท์ได้ขนาดนี้เลย เยี่ยมจริง  :iconwish:

ถ้าวอชเส้นให้บางและสม่ำเสมอกว่านี้ต้องแหล่มขึ้นไปอีกแน่ๆ ครับ :iconvsign:

กำลังพยายามอยู่ครับตัวนี้หมดทิชชู่ไปหลายเลย
งานสวยสะอาด มากครับ

แนะนำให้จัดฉากอีกนิดหน่อยครับ จะดึงรายละเอียดโมได้มากกว่านี้นะครับ

รอติดตามผลงานตัวต่อไปครับ :iconlol:
จริงๆแล้วมีฉากที่่ทำใว้แล้วแต่พอจะใช้ดันหาไม่เจอซะงั้น

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:41:12 AM »
งานสวยสะอาดดีครับ

ว่าแต่ตรงปืนบีมไรเฟิลนี่มันไม่ต้องอุดขัดหรือไม่ได้อุดขัดอะ(ไม่เคยต่อ ver2)  ถ้าต้องอุดขัดก็ควรทำน่อโมทำสีสวยแบบนี้มีรอยผ่าก็ทำให้ความสวยลดลงได้นะครับ สำหรับMGคงไม่ต้องอุดขัดเยอะแยะแบบโคโตอยู่แล้ว (พิมพ์ไปสยองกับโมโคโตที่พึ่งทำไป ผ่าตลอดศกเลยขัดแทบอ๊วก)

เรื่องสติ๊กเกอร์ แนะนำลงทุนดีคอลน้ำอีก 200 งานสวยเรียบร้อยขึ้นชัวร์ ง่ายกว่าแบบขูด เรียบกว่าแบบชีล แต่ก็ระวังเวลาติดนิดหน่อยไม่งั้นขาด แต่ปกติพวกชิ้นเล็กๆติดไม่ค่อยยาก ชิ้นใหญ่ๆติดยากเพราะมันชอบม้วนน่ารำคาญ ผมเองก็เคยพึ่งแต่แบบชีลครับ ผลคือต่อให้ตัดขอบชิดพอจับไปๆมาๆฝุ่นเกาะติดขอบมีรอยปื้นเหมือนคราบกาวเลอะ พอลอกนี่ยิ่งเลอะ ไม่เหมือนดีคอลน้ำลอกก็ไม่เลอะ

ถ้าจัดฉากวุ่นวายหาผ้าสีขาวไม่ก็ดำ หรือสีที่คิดว่าตัดกับโมมาคลุมจุดที่ถ่ายโมซักหน่อยก็ได้ครับ ผมเองก็เอาง่ายเอาเสื้อยืดสีขาวเก่าๆมาปูเอาดื้อๆเลย (ฮา)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:42:00 AM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:33:01 PM »
งานสวยดีครับ ถ้าแก้จุดที่เขาหักและ ตัดเส้นให้คมกว่านี้แหล่มเลยครับ สู้ๆ  :iconvsign:ครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป