ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่องขอโชว์] หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker  (อ่าน 7901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[นอกเรื่องขอโชว์] หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:49:27 PM »
หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker

เขาคือ นักสืบสองในหนึ่งเดียวที่เป็น Kamen Rider
Cyclone!!   Joker!!

พอดีช่วงนี้ผมได้มีโอกาสดู Kamen Rider W ครับ สนุกมาก และ ประทับใจกับ ความ ฮาฟบอย์ดสุดๆ
เลยนำความประทับใจ มารวมกับสิ่งประดิษฐ์ที่คุ้นเคยที่สุดตอนเด็ก จึงออกมาเป็น หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker

เอามาดูแต่ละข้างของ W กันเถอะ

Cyclone!!

Joker!!

คุณย่าเคยบอกไว้ว่า .... (หลุดไปภาค Kabuto)

เมื่อเอามาเล่นใส่นิ้วแล้วก็สามารถโยกย้าย ซ้าย ขวา ได้
เอาละมานับความผิดที่แก่ก่อไว้กันดีกว่า

Joker!! Maximum Driver Joker Xtreme !!!!

เป็นภาพร่างก่อนเอาเข้าไปเติมสี และเส้นใน Com

และพอเสร็จออกมาเป็นตัว Kamen Rider W

Kamen Rider W เป็นตัวที่สามที่ผมทำขึ้นมา สองตัวแรก คือ Double Rider V1 กับ V2 ครับ

Double Rider และ Rider W

ก็หมดแล้วครับ ถ้ามีข้อผิดพลาดก็ขอด้วยอภัยครับ
แล้วมีเวลาว่างอีก ก็จะเปลียนสีต่างๆของ W ครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

Kamen Rider W
Cyclone!!   Joker!!

ไปดูได้อีกที่ที่ http://songwutoffice.exteen.com/20110228/kamen-rider-w-cyclone-joker Blog ของผมเองครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [นอกเรื่องขอโชว์] หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:57:32 PM »
เห็นแล้วนึกถึงตอนเป็นเด็กมากเลยฮะ
สมัยเด็กก็เคยทำเล่นบ่อยๆ  :iconsmile:

ถามนิดหน่อยใช้กระดาษสีธรรมดาๆรึเปล่าครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:00:21 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

Re: [นอกเรื่องขอโชว์] หุ่นนิ้ว Kamen Rider W Cyclone Joker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:16:45 PM »
เห็นแล้วนึกถึงตอนเป็นเด็กมากเลยฮะ
สมัยเด็กก็เคยทำเล่นบ่อยๆ  :iconsmile:

ถามนิดหน่อยใช้กระดาษสีธรรมดาๆรึเปล่าครับ?

ใช้กระดาษ A4 ธรรมดาครับ แต่เอาสีเมจิกทารอบๆขอบขาวที่ตัดครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:33:12 PM »
สวยและสร้างสรรมากเลยครับ

ชอบงานพี่มาหลายตัวละ สุดยอดครับ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:16:59 PM »
มีอีกหลายไม่ใช่เรอะ ลูกเพ่ เอาฮ๊อปเปอร์ มาก่อนเลยสิ  :iconlol:

ตอนนี้ ทำอันนี้อยู่อ่ะ พรุ่งนี้น่าจะเสร็จ  :iconpunch:

อันขวามือ หัดติดลายอันแรก ช่อดอกลอย อันซ้าย กำลังทำใหม่ กรรเจียกจร ยักษ์ มันช่างแตกต่างกันจริงๆ ระหว่างอันแรก กับอันล่าสุด

เดี๋ยวกลับไปเล่นด้วย 5555+  :icongift: :iconnasty:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:23:58 PM »
ทำ Kabuto  ด้วยซิ อยากเห็นอ่ะ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:26:40 PM »
สวยงามและสร้างสรรค์มากครับ นึกถึงสมัยเด้กๆเลย   :iconsmile:

รีเควสๆๆๆ ครับ ขอ OOO ด้วย  :iconlol:   
Thailand only !!

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:21:30 PM »
งานสวยและสร้างสรรค์อีกแล้วแฮะ
ชอบมากเลยครับ ^^

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:08:55 AM »
สุดยอด กุ๊ดไอเดีย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:08:15 AM »
น่ารักมากคับ ถูกใจ henshin  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:04:48 AM »
 ทำไม่ยาก เเต่ตั้งใจทำดีเเบบนี้ สวดยวดมากเรยคับ...เเถมไปอีก 1 like :iconsmile:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:53:37 AM »
ไอเดียดีมาก รอดูตัวอื่นๆที่กำลังจะตามมานะครับ :iconlol:

ป.ล. แถมให้ 1 like :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:21:58 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ทำ Kabuto  ด้วยซิ อยากเห็นอ่ะ

ครับถ้ามีโอกาสจะต้องทำเพิ่มแน่ๆครับ แต่ตอนวาด Kabuto กะ ขนาดตรงหัวไม่ค่อยจะได้เท่าไหรครับ  :iconcryjoy: :iconcryjoy:
Kamen Rider Kabuto เป็น Rider ภาคแรกที่ผมดูจบครับ ประทับใจมาก ทำให้หา Rider ภาคอื่นๆมาดูครับ
Kabuto Ver ฟิวเจอร์บอร์ดครับ อิอิ

สวยงามและสร้างสรรค์มากครับ นึกถึงสมัยเด้กๆเลย   :iconsmile:

รีเควสๆๆๆ ครับ ขอ OOO ด้วย  :iconlol:  

ขอตัวเดียวกับน้องสาวของผมเลยครับ ผมชอบเสียง Combo เวลา OOO แปลงร่างมากๆครับ
Taka Tora Batta TA TO BA TA TO BA TATOBA !!!
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 08:41:02 PM โดย Off-Songwut »