ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญเพื่อน ๆั  (อ่าน 21703 ครั้ง)

ออฟไลน์ zakosoldier

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
สุดยอดมากครับน่าจะลองทำตัวอื่นดูมั่ง

ออฟไลน์ nuetae

• *
  • Like: 0
อลังการมากๆเลยครับ เปิดไฟได้ด้วยอีกต่างหาก ฝีมือคนไทยนี่สู้ชาติอื่นๆได้สบายๆเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
อลังการงามสร้างจริงๆ  :iconwish:

ผู้หญิงชุดขาวหรือว่าจะเป็นลาล่า  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 01:18:47 AM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ dolls-master

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
    • dolls-master.com
สวยมากๆเลยครับ น่าทึ่งที่เป็นฝีมือคนไทย
สวย สว่าง หอม
ฟังก์ชั่นไม่ธรรมดาจริงๆครับ

ออฟไลน์ pato

• *
  • Like: -20
เล็กๆพี่โดมไม่ ใหญ่ๆพี่โดมทำ    สุดยอดดดดไปเลยพี่ (ผมว่าอีกหน่อย พี่คงทำ1/1 อิๆ)

ออฟไลน์ booksaga

• *
  • Like: -30
ท่าใส่ชุดขาว มักจะเป็นเจ้าที่ หรือ ผีบ้านผีเรือนนะครับ

สงสัยเจ้าที่ท่านคงสงสัยหน่ะครับว่ามาทำอะไรกัน

ใจรักมาเลยนะครับเนี่ยสั่งทำ1/10เลย สงสัยเดี๊ยวได้มีอีกหลายตัวแน่ๆเลย

ราคาประมาณเท่าไหร่หนอ 1/10 เนี่ย

ปล.อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ ลองคิดดูดีๆสิครับว่าเรามีญาติผู้ใหญ่ที่เสียไปแล้ว แล้วรูปร่างลักษณ์ตรงกันไหม
เพราะว่ากันว่า บรรณพบุรุต (พิมพ์ถูกเปล่าหว่า - -) ท่าเสียไปแล้วมักจะมาเป็นเจ้าที่ หรือเป็นเทพคุ้มกาย ของลูกหลานนะครับ
ไม่ได้ตั้งใจลบหลู่นะครับ แค่ความเชื่อส่วนบุคคล เพราะพี่ของผมเค้าก็มีเป็นของย่าทวดหน่ะครับ (แต่พี่ผมรู้สึกจะไม่รู้ตัวนะครับ- -)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 05:06:35 AM โดย booksaga »

ออฟไลน์ Jalalin

• *
สุดยอดดดดดด Aroma Therapy Gundam

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
นับถือทั้งคนทำ เเละ คนซื้อคับ สุดยอดทั้งคู่เรย เเฟนพันธ์เเท้ของจริง... :iconsmile:

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
น่าชื่นชมคนที่ทำ และคนที่ซื้อเลยครับ สุดยอดจริงๆ  :iconwish: :iconvsign: :iconlol: ชอบมากๆ กด like เรียบร้อยแล้วครับ อิอิ

สำหรับสิ่งที่มองไม่เห็น ถ้าเรานึกถึงเขา เราก็น้อมในใจ "ขอให้มีความสุข" ได้ครับ เหมือนเรานึกถึงใครสักคนแล้วส่งความรู้สึกที่ดีไปหา ผมเชื่อว่าต้องถึงแน่นอนครับ :iconsmile:
เพราะมองไม่เห็น ไม่ได้แปลว่าไม่มีครับ :iconsmile:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ domekpgc10

• *
  • Like: 17
ขอขอบคุณทุก ๆ ความเห็นของเพื่อน ๆ ที่น่ารักในบ้านหลังนี้ :iconlol: เมื่อคืนก็นั่งอยู่กับคุณ Gundam จนถึง ตีหนึ่งกว่าก็ไม่มีอะไรครับ
นำภาพตอนตัดเส้นเพิ่มมาให้ดูครับ  :iconsmile:

ก่อนตัดเส้นครับ

หลังเพิ่มเติมรายละเอียดแล้วครับ

ขอขอบคุณจากใจจริงครับ ผมได้เรียนให้ช่างผู้สร้าง Gundam ตัวนี้ว่าเพื่อน ๆ ชื่นชอบในฝีมือครับ ทางช่างดีใจมาก ๆ และขออขบทุกท่านที่ให้กำลังใจ

ผมว่าผมอาจจะติดต่อให้เขาสร้าง Unicorn Gundam Destroy Mode 1/10 บ้างดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 04:59:27 PM โดย domekpgc10 »
Nobody Perfect

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
หน้าหล่อมากครับ อยากถามว่าทำจากวัสดุอะไรครับเพราะดูจากการรับน้ำหนักของข้อต่อแล้วมันเหมือนเบาๆน่ะครับ
ส่วนเรื่องเจ้าที่ท่านคงไม่ได้ประสงค์ร้ายหรอกครับแค่มีคนแปลกหน้าเข้ามาในบ้านเฉยๆท่านเลยสงสัย

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
โอ้ มัน-ใหญ่-มาก!!!

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
สุดยอดมากเลยครับ แบบนี้ต้องกด like!!
ผมคนนึงที่อยากทราบราคาเหมือนกันครับ
ถ้าไม่สะดวกรบกวนหลังไมค์ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ nengrx

• *
  • Like: 1
ตัดเส้นแล้วดูดีขึ้นเลยครับ   แต่ถ้าได้รายละเอียดแบบ RG ยิ่งแหล่ม :iconjoy:

ออฟไลน์ crazyfeaw

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ดู Review จบ สิ่งที่นึกออกอย่างแรกคือเพลงของ Potato

" ไม่รู้จะอธิบายยังไง.. "
สุดยอดไปเลยคร้าบบ..ฝึมือคนไทยเนี่ย  :iconvsign:

ออฟไลน์ domekpgc10

• *
  • Like: 17
เรียนเพื่อน ๆ ทุกท่าน

ผมได้มีการปรึกษาช่างจากร้าน Rocket Sound ต้องดำเนินการ ติด LED เพิ่มเติมกับ Gundam เมื่อคืนเลยไปรับมาเดินสายไฟให้ครับ กว่าจะเสร็จปาไปเที่ยงคืนกว่า
ไฟ LED ราคา 400 บาท ต่อเส้นใช้ทั้งหมด 5 เส้นครับ ขาว 4 น้ำเงิน 1 เส้นครับ ทั้งหมด 4500 บาทครับ :iconlove:

ยังไม่สวยพอเลยต้องเดินไฟเพิ่มครับ เลยจับแยกชิ้นส่วนใหม่ครับ :iconvsign:

รองนำ LED RED มาพาดที่เอวรองดูครับงามใช้ได้ เดี๋ยวมาติดใหม่เนื่องจากดึกมาแฟนช่างโทรตามหลายครั้งเลยเกรงใจครับ

รบกวนขอความเห็นเพื่อน ๆ เพิ่มเติมว่าควรเพิ่มไฟที่จุดไหนบ้างครับ ขอบคุณมากๆ ที่เข้ามารับชม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 07:35:24 PM โดย domekpgc10 »
Nobody Perfect

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: เชิญเพื่อน ๆั
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 04:30:30 PM »
ติดไฟเพิ่มสวยมากเลยครับ  :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ rockmanmanx8

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 05:31:43 PM »
แหล่มเลย อะคับ เท่มาก  :iconwish:
หมดไปเยอะไม่คับนี่  :iconnasty:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 06:43:22 PM »
ติดไปเพิ่มตรงท่อ ทรัสเตอร์น่าจะสวยขึ้นน่ะครับ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 06:45:21 PM »
โอ้ว อลังการมากคร้าบ ทั้งหมดหมดไปเท่าไหรครับเนี่ย