ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญเพื่อน ๆั  (อ่าน 21709 ครั้ง)

ออฟไลน์ domekpgc10

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
เชิญเพื่อน ๆั
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:55:27 AM »
เรียนเพื่อนๆ ที่รักทุกท่าน

เมื่อวานนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากเจ้าของโครงการว่า Gundam Rx 78 เสร็จเรียบร้อยแล้ว พร้อมส่งผมจึงได้นัดหมายให้มาส่งที่บ้านประมาณ 3 ทุ่ม ซึ่งผมเองได้บอกคุณเอชว่าอยากเจอช่างที่ทำมาก ๆ เมื่อคืนคุณช่างเป็นคนขับรถมาส่งด้วยตัวเองครับ ผมได้มีการขอให้ช่างชื่อคุณเอให้เซ็นลายมือชื่อบน Gundam Rx 78  ให้ผมด้วย เนื่องจากผมเห็นคุณค่าของงานฝีมือซึ่งไม่ใช่เรื่องง่าย ๆ ที่จะทำงานออกมาได้ดีขนาดนี้ พร้อมกับราคาที่ใคร ๆ ก็สามารถเป็นเจ้าของได้ ผมเองสนับสนุนงานฝีมือคนไทยมาก ๆ ซึ่งไม่แพ้ชาติใด ในโลก ผมได้รับใบ Certificate ด้วยครับ

คุณเอชและช่างมาถึงที่บ้าน 9.15 นาที ผมตื่นเต้นมาก ๆ ที่จะได้เป็นเจ้าของผลงานของคนไทยที่ผลิตมาจำนวน 3 ตัวเท่านั้น ผมได้รับเป็นคนสุดท้าย เมื่อเปิดหลังรถ Susuki ออกผมก็ได้เจ้าชิ้นส่วน Gundam มากมายห่อ Bubble กันกระแทกมาอย่างดี หัว แขน ลำตัว ขา และบูสเตอร์หลังครับ ผมกับช่างและคุณเอชได้ช่วยกันลำเรียงขึ้นชั้น 2 เข้าที่ห้องทำงานของผม ประจวบเหมาะกับผมมีฐาน EXS Version 1.0 1/35 ที่เหลืออยู่พอดี และวางได้พอดีเลยครับสวยมาก ๆ ผมได้ช่วยกันประกอบกว่าจะเสร็จปาเข้าไป 10.45 นาทีครับ เดินสายไฟด้วยครับ เมื่อประกอบเสร็จมันสวยงามมากๆครับ ขนลุกพูดไม่ออก Gundam Rx 78 มันดูมีพลังมาก ๆ ที่ Serprise ผมก็คือว่าช่าง A เขาได้มีการเดินไฟ LED ที่ช่องลมด้านหน้าอกของ Gundam Rx 78 เหมือนกับตัว 1/1 แถมสามารถใส่ Alomar กลิ่นหอมได้ด้วยครับ หัวขยับได้ ตัวหมุนได้ แขนขยับได้ด้วยครับ

มาถึงเรื่องที่ชวนขนหัวลุก อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ :iconsoul:
ช่างเอได้ขอตัวกลับก่อนเนื่องจากภรรยารออยู่ในรถครับ ผมได้เดินไปส่ง หลังจากนั้นไม่เกิน 10 นาทีช่าง A ได้โทรมาหาคุณเอชซึ่งยังอยู่กับผมที่บ้านคุยกันเรื่องขั้นตอนการทำ Gundam Rx 78 ตัวนี้ และภรรยาคุณเอถามว่าบ้านคุณโดมมีผู้หญิงแก่ๆ ผมขาว รูปร่างท้วม แต่งชุดขาว หรือไม่  เนื่องจากภรรยาช่าง A ได้มองกระจกหลังในรถเห็นว่าได้เปิดประตูรั้วเข้ามาทางภรรยาคุณเอก็จะหันหลังไปเตรียมสวัสดี เนื่องจากคิดว่าเป็นญาติของคุณโดม ทันทีทันใดนั้น จู่ ๆ ผู้หญิงแก่ๆ ผมขาว รูปร่างท้วม แต่งชุดขาว ก็หายไปทำเอาภรรยาช่าง A ขนลุก ผมเองไม่เคยเจอเจอแต่พวกแม่บ้านบางคนที่เคยเห็นครับ ผมเลยหลังจากส่งคุณเอชเสร็จ   ผมว่าจะมานั้นตัดเส้น Gundam Rx 78 เลยรีบเข้านอนดีกว่า หลังจากอาบน้ำเสร็จผมก็เดินมาที่ Gundam Rx 78 ดังกล่าว แล้วก็ยกมือขึ้นไหว้พร้อมขอพรให้มีแต่สิ่งดี ๆ เกิดขึ้น  เวลาตอนกลางคืนมันดูมีพลังมากๆ ครับ ในใจผมคิดว่า ผู้หญิงแก่ๆ ผมขาว รูปร่างท้วม แต่งชุดขาว อาจจะมาพร้อม Gundam ตัวนี้ก็ได้..... หรืออาจจะเป็นเจ้าที่ของที่บ้านก็ได้............... :iconsoul:

ช่าง A กำลังประกอบอยู่ครับ

โหดมาก ผมดุแล้วมันมีวิญญาณจริงๆ

ขอลาไปก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 04:18:00 PM โดย domekpgc10 »
Nobody Perfect

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
โอ้โห สวยดีครับ สีดูเหมือนของเก่าดี :iconnasty:
ส่วนเรื่องขนหัวลุก อ่านแล้วขนลุกตามเลย บรื๋ยยยย :iconsoul:
เอ่อ แล้วมันขยับได้ไหมอะ หรือ แข็งตายอย่างนั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 11:08:03 AM โดย BookZero »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ
ส่วนเรื่องขนลุกผมว่าน่ากลัวนะครับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
ใส่ Alomar ได้ด้วยแฮะ
เวลาใครมาบ้านก็บอกว่าไม่ใช่ model ยักษ์ แต่เป็นเครื่องทำ Alomar

เจ๋งจริง   :iconcryjoy:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ตอนดึกมันจะเดินเองได้ไหมครับพี่ :icondisapp:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ชอบสีหุ่นจังครับ เก่าๆดูขลังดี :iconwish:

ปล.ใหญ่กว่าตู้เย็นบ้านท่านอีก :icondisapp: แล้วจะหาที่เก็บกันยังไงล่ะครับนั่น :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มันสุากๆเลยครับ  คนไทยทำได้จริงๆ :iconvsign:

RX-78 1/1 คนไทยก็ทำนิ ตัวแค่นี้ทำได้สบายอยู่แล้ว

สวยครับ ขอชื่ชม :iconwish:

กด Like :iconlike:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 12:04:09 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ skyline0

• *
  • Like: -14
สุดยอดดดดดดดด.........  :iconpanic:
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
คุณโดมช่างหาของงามๆมาประดับบ้านจริงๆ สวยมากๆเลยครับ

ผู้หญิงที่เห็นอาจเป็นลาล่า (ฮา)

ต่อไปช่างA อาจจะออกเวอร์ชั่นถือดาบแสงตามมาทีหลังแบบบันได (ฮา)

และอาจมีคนทำกันดั้มกงเต๊กขนาด1/10เลียนแบบด้วย (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เยี่ยมกว่าของญี่ปุ่นอีกครับ   :iconwish:

ออฟไลน์ t_som

• *
  • Like: 0
สุดยอดครับ  1/10 

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
เรื่องขนหัวลุกผมว่าน่าจะไม่ได้มากะกันดั้มหรอกครับ เพราะเห็นบอกว่าพวกแม่บ้านเคยเห็นด้วยก่อนแล้ว

แต่นี่ก็ยังดีนะที่ถ่ายรูปแล้วไม่ติดเข้ามาด้วยน่ะ  :iconsoul:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขนหัวลุกกับรูปตอนประกอบหรือเปล่าครับ เห็นมีรูปหนึ่งที่ยังไม่ได้ใสแขน แต่ดันมีเงาใครก็ไม่รู้เหมือนไปคุกเข่า อยู่ด้านหลังแบบเปรอะๆ

ออฟไลน์ domekpgc10

• *
  • Like: 17
เล่นเอาใจหาย  :iconsweat: :iconsoul:ช่างครับ ๆ ช่าง A อยู่ด้านหลัง :iconcryjoy:
Nobody Perfect

ออฟไลน์ ardes

• *
  • Like: 3
ขนหัวลุกกับรูปตอนประกอบหรือเปล่าครับ เห็นมีรูปหนึ่งที่ยังไม่ได้ใสแขน แต่ดันมีเงาใครก็ไม่รู้เหมือนไปคุกเข่า อยู่ด้านหลังแบบเปรอะๆ
รูปช่าง A ไม่ใช่เหรอครับนั่น

เป็นงานที่เยี่ยมมากครับ ไม่รู้ว่าอีก2ตัวที่เหลือทำสีสไตล์ไหน อยากเห็นสีสไตล์นิ้งๆอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โอ้วว ชิ้นเบิ้ม สุดๆไปเลยครับบบ ขนาดเท่าคนแบบนี้ เล่นเอาหลอนได้เหมืิอนกันนะเนี่ย   :iconsmile: 
Thailand only !!

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
ผมคงหลอนแน่ๆ ถ้ากลางคืนมันเดินไปมาในบ้านตอนเราหลับ  :iconpale:

ดีครับ โจรจะได้ไม่กล้าขึ้นบ้าน  :iconsmile: 
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Artkung

• บุคคลทั่วไป
เมพขิงๆ

ท่านพี่ ไม่สนเจ้าตัวนี้มั่งเหรอครับ

Chining Gundam ----> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19336.msg165529#msg165529

กำลังฮิตกันมากๆ

สั่งทำขนาด 1/10 มายืนคู่ RX-78 เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 02:45:23 PM โดย Artkung »

ออฟไลน์ SicKnesS666

• *
  • Like: -32
RX-78 สวยสุดๆเลยครับ
แต่เรื่องผู้หญิงชุดขาวนี่ก็สยองสุดๆเหมือนกัน  :iconfreak:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
GUNDAM RX-78 1/10 สุดยอดมากๆครับ เห็นตัวใหญ่ๆแล้วสุดยอดจริงๆ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ผมเคยได้ยินมาว่าเวลาเจอเรื่องชวนขนหัวลุก ให้เราลองสูดลมหายใจลึกๆ แล้วขอให้สิ่งที่เรามองไม่เห็นมีความสุขครับ
เป็นจังหวะพอดีที่เราอาจจะเห็น เห็นแล้วก็ขอให้เขามีความสุข
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: