ผู้เขียน หัวข้อ: Dead Space2 helmet replica--- Advanced Suit  (อ่าน 7396 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Dead Space2 helmet replica--- Advanced Suit
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:27:21 PM »
สวัสดีครับห่างหายจากบอร์ดไปนานกลับมาอีกครั้งด้วยการทำพรอพจากเกม DEAD SPACE2
พรอพที่ผมทำนั้นเป็นหมวก advanced suit เป็นชุดที่เราเห็นในปกเกม

รูปชุด advance suit

นี่คือแหล่งข้อมูลของผม

มาเริ่มงานดีกว่า
เริ่มด้วยการตัดโฟมมาเป็นแผ่นๆ

ตัดกระดาษแข็งมาเป็นแกนแล้วนำโฟมมาติด แล้วตัดให้เข้ารูป

ส่วนหน้ากากรายละเอียดเยอะมาก

นี่คือต้นแบบส่วนหน้ากาก

เมื่อนำมาแปะกับตัวแบบหัว

หลังจากนี้อาจจะทำเปเปอร์มาเช่ทับเพื่อหล่อเป็นตัวหมวกขึ้นมา หรือใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ก็เสนอได้ครับ เพราะผมยังไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน
ขอถามอีกอย่างนึงครับ อีพอกซี่แบบกระปุกกัดโฟมมั้ยครับ
เดี๋ยวมีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพเพิ่มครับ :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: Dead Space2 helmet replica--- Advanced Suit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:09:10 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=H0TBZeCgL0E

อันนี้เขาก็ทำหมวกเหมือนกัน ลองดูเพื่อได้ไอเดียอะไรบ้างน่ะครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ valkyrie

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
Re: Dead Space2 helmet replica--- Advanced Suit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:30:40 PM »
น่าสนใจมากๆ ขออนุญาตปูเสื่อรอชมนะคับ ...   :iconvsign:

ปล. ต้นแบบทำได้สุดยอดมากๆ เลย ...   :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 11:38:12 PM โดย valkyrie »

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:32:13 PM »
ว้าว เกมในดวงใจจะเป็น cosplay แล้ว
จะรอชมน่ะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:34:17 AM »
เกมนี้สยองสุดๆชอบๆ อยากเห็นครับปุเสือด้วย

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:38:06 AM »
แจ่มมากครับ ปูเสื่อๆ รอดูดด้วยคน - 0 - +