ผู้เขียน หัวข้อ: สามก๊ก LA101 Custom งานพู่กันครับ  (อ่าน 3441 ครั้ง)

ออฟไลน์ LA101

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
สามก๊ก LA101 Custom งานพู่กันครับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 02:05:17 PM »
   ครับผม  สวัสดีชาวไทยกันดั้มทุกท่านครับ   :iconvsign: 
สำหรับครั้งนี้ผม ได้นำกันดั้มสามก๊กหลายๆตัวมารวมกันโดยมี Base มาจากซุนกวนครับ (ขอบพระคุณอาจารย์ประดิษฐ์สำหรับชิ้นส่วนครับ)
และเป็นครั้งแรกที่ลองทำการยืดขาด้วย 
ผมยังไม่ได้คิดชื่อสำหรับตัวนี้เลย  ถ้าใครมีชื่อเท่ห์ๆ รบกวนเสนอด้วยนะครับ

สำหรับตัวนี้ เป็นโมจีนครับ
รับชมได้กันเลยครับ

ส่วนตานี่ผมทำแบบกันดั้มทั่วไปครับ ไม่ใช่ตาแบบสามก๊ก
กระโปรงจะเห็นว่าทาไม่เรียบ เป็นเพราะสาเหตุ ผมจะล้างสีเก่าออกครับ  เลยใช้น้ำยาล้างเล็บ  แต่คงใช้เยอะไปหน่อย พลาสติกเละเลยครับทีนี้

ด้านหลังครับ

อันนี้แถมครับ

ครับ จบแล้วครับ แนะนำติชมได้ตามอัธยาศัยครับ  ช่วยผมตั้งชื่อด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: สามก๊ก LA101 Custom งานพู่กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 06:25:47 AM »
น่ารักมากครับ ทำสีทองตรงส่วนศีรษะได้ค่อนข้างเรียบ แต่ตรงกระโปรงยังดูไม่ค่อยเรียบนัก แต่โดยรวมสวยดีครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: สามก๊ก LA101 Custom งานพู่กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:56:24 PM »
ไอเดียดีครับ สียังไม่เรียบหลายจุด มีเลอะบ้างเล็กน้อย แต่โดยรวมสวยดีครับ

แนะนำว่า ให้ใช้สำลีชุบ น้ำยาล้างเล็บแบบหมาดๆ แล้วเช็ดจะ แก้อาการกัดพลาสติกของน้ำยาได้ดีขึ้นครับ ผมก็ใช้น้ำยาล้างเล็บล้างสีและเช็ดอยู่เป็นประจำครับ

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:16:02 PM »
ทาสีทองได้เรียบและสวยมากๆเลยครับ