ผู้เขียน หัวข้อ: โมตัวแรกในชีวิตกับ Gundam Marker  (อ่าน 5259 ครั้ง)

ออฟไลน์ beoptimize

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
โมตัวแรกในชีวิตกับ Gundam Marker
« เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 01:21:58 AM »
หลังจากดูเพื่อนๆหลายๆคนทำออกมาสวยงามกันทั้งนั้น เลยอยากลองทำดูบ้าง  :iconnasty:
อันนี้ เป็น โมตัวแรกในชีวิตเลย MG Red Frame ใช้ Gundam Marker ระบายบางส่วนครับ

เอารูปมาใส่เพิ่มเติมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 09:59:59 AM โดย beoptimize »

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: โมตัวแรกในชีวิตกับ Gundam Marker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 01:42:21 AM »
ดู ก๋ากั่น ดีนะครับ กับตัวแรก ของผมเป็น wing zero 1/100 ครับ  (    ซื้อตามเพื่อน เห็นเพื่อน มีwing ธรรมดาเลยอยากได้บ้าง  )

• *
Re: โมตัวแรกในชีวิตกับ Gundam Marker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:00:41 AM »
ใส่รูปเพิ่มเติม มุมเดียวกับ Dalong เป๊ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 06:05:01 AM »
ตัวแรกออกมาดีกว่าตัวแรกของผมมากมายครับ

ออฟไลน์ takclubza

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 08:11:04 AM »
สวยอ่ะครับ

ผมยังใช้ Marker ไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:25:19 AM »
เคยลองใช่ตอนทำโมตัวแรกๆเหมือนกัน
ใช่งานยากเหมือนกันเพราะปากาหัวก็ใหญ่ ทาในจุดเล็กๆก็ไม่ได้.............
รูปเล็กไปหน่อยเลยดูไม่ออกว่าตัดเส้นเป็นยังไงบาง แต่โดยรวมระดับ MG แค่ตัดเส้นดีๆ+ลงสีนิดหน่อยก็สวยได้แล้วครับ
ดีคอยที่แแถมมาก็ยังไม่ได้ติดเลย?

ออฟไลน์ shadowduo

• *
  • Like: -26
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:29:32 AM »
สวยดีนะคับตัวเเรกทำได้ขณะนี้ก็สุดยอดเเล้วคับเเต่น่าจะยื่นลำบากนะคับอาวุธเต็มเลยหลังน่าจะหนัก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:21:38 PM »
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามา comment ครับ  :iconvsign:

ที่ระบายยากจะเ้ป็นพวกพื้นที่ใหญ่ๆครับ มันไม่ค่อยเนียนต้องลบทาใหม่หลายรอบ
แต่จุดที่ลำบากสุดคือช่วงอกนี่แหละครับ เพราะต้องเปลี่ยนสีดำเป็นสีขาว ทาอยู่หลายรอบเลยกว่าจะขาว  :icondisapp:

เรื่องตัดเส้น เนื่องจากซื้อมาตัวแรกตอนนั้นยังไม่มีอุปกรณ์อะไรเลยครับ
- ตัดออกจากแผงใช้ กรรไกรตัดเล็บ
- ตัดเส้นใช้สีเมจิกตราม้า เลยออกมาไม่สวยเท่าไหร่
- ส่วนดีคอล ติดทีแพ็คอาวุธข้างหลังครับ แต่ที่ตัวดูแล้วตัดสินใจไม่ติดเพราะ มันดูรกๆ

เรื่องยืนลำบากเหมือนกันครับ หนักจนแอ่นเลย  :iconpanic: