ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนไปทะเลกับTMF/A-802W2 Kerberos BuCUE Hound  (อ่าน 3674 ครั้ง)

ออฟไลน์ phiradon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ถึงแม้ตัวนายจะเป็นศัตรูกับคนทั้งโลกเราก็ยังรักนายอ
    • Welcome to Gundam Fan Site in Thailand."Thaigundam.com
ก่อนไปทะเลกับTMF/A-802W2 Kerberos BuCUE Hound
« เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:42:50 PM »
กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆ(คงไม่มี)และผู้ใหญ่ทุกๆท่านในBoardครับวันนี้ผมPลูกศิษย์อาจารย์Kขอเลนองาน
TMF/A-802W2 Kerberos BuCUE Hound
สีก็มีคาแรคเตอร์REDและม่วงผสมจากแดง15 ขาว 15 นำ้้เงิน70ครับ แล้วก็สีเทาเบอร์36
ไปดูกันเลย

โอ้ว ภาพไม่ชัด

แล้วก่อนจบก็เหมือนเดิมครับขอขอบพระคุณร้านJupiter ร้านWEZONE ท่านอาจารย์MasterK
และทุกท่านที่เคยติชมงามก่อนๆครับ
ส่วนท่านNEO-Xโปรดรอกำลังเก็บเงินครับสวัสดีครับ
ถึงผมจะต้องทำลายโลกแต่ก่อนที่จะถึงเวลานั้นผมจะปกป้องโลกเอง

ออฟไลน์ backpia

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: ก่อนไปทะเลกับTMF/A-802W2 Kerberos BuCUE Hound
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 05:20:15 PM »
รอยตัดกับรอยผ่ากลางเห็นชัดเลย น่าเก็บรอยผ่ากลางด้วยนะ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ก่อนไปทะเลกับTMF/A-802W2 Kerberos BuCUE Hound
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:58:30 AM »
อืม.... ตัวงานยังยาบไปหน่อยครับ ตัวงานยังมีลอยตัดอยู่จากแผงอยู่เลย
บางจุดถ้าดูดีๆจะเห็นว่ารอยประกบยังไม่เน้นสนิดยังมีแสงส่องได้อยู่เลย
การถ่ายภาพถึงจะไม่มีฉากหลังขาวก็ไม่เป้นไร แต่ถ่ายพยายามให้ชัดหน่อย จะทำให้ตัวโมดูสวยขึ้นได้
เรื่องตัดเส้น โดยรวมก็พอดูได้อยุ่นะ แต่บางจุดยังไม่ได้ตัดเลยหน้าจะทำให้ครบทุกจุดนะครับ
สรุปขยันทำบ๋อยๆ เอาใจใส่มากๆ ทำงานไม่ต้องรีบร้อนค่อยๆทำไปเลือยๆ แล้วความพยายามทั้งหมดจะทำให้งานออกมาสวยเองละครับ

ออฟไลน์ vengar

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:00:11 AM »
อืม.... ตัวงานยังยาบไปหน่อยครับ ตัวงานยังมีลอยตัดอยู่จากแผงอยู่เลย
บางจุดถ้าดูดีๆจะเห็นว่ารอยประกบยังไม่เน้นสนิดยังมีแสงส่องได้อยู่เลย
การถ่ายภาพถึงจะไม่มีฉากหลังขาวก็ไม่เป้นไร แต่ถ่ายพยายามให้ชัดหน่อย จะทำให้ตัวโมดูสวยขึ้นได้
เรื่องตัดเส้น โดยรวมก็พอดูได้อยุ่นะ แต่บางจุดยังไม่ได้ตัดเลยหน้าจะทำให้ครบทุกจุดนะครับ
สรุปขยันทำบ๋อยๆ เอาใจใส่มากๆ ทำงานไม่ต้องรีบร้อนค่อยๆทำไปเลือยๆ แล้วความพยายามทั้งหมดจะทำให้งานออกมาสวยเองละครับ

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ  เพิื่ออนุรักษ์วัฒนธรรมของเรา

เลือยๆ เป็น เรื่อยๆ
ยาบ   เป็น หยาบ
ลอยตัด  เป็น รอยตัด
สนิด  เป็น สนิท
บ๋อยๆ เป็น บ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 07:01:08 AM โดย vengar »

ออฟไลน์ Whitenight

• Verified User
  • *
  • Like: -6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:51:12 PM »
ชอบตัวนี้จัง ยังไม่มีเลย