ผู้เขียน หัวข้อ: DRAGONAR (CG นอกไลน์ )  (อ่าน 7236 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
DRAGONAR (CG นอกไลน์ )
« เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 03:23:40 PM »
ห่างหายไปนานมากๆ อิๆ เพราะงานเเละภาระกิจส่วนตัวล้นมือมากๆๆ พอดีทำเจ้าตัวนี้เล่นๆอยู่   :iconwinks: เบื่อๆกันดั้มเลยลองเจ้านี่ดู เด็กรุ่นใหม่ๆคงไม่ค่อยรู้จักมั้งครับ 555   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 04:22:13 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: DRAGONAR (CG นอกไลน์ )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 06:29:09 PM »
ดูตอนเเรกนึกว่าโมเดลซะอีกครับ ทำcgออกมาได้เนียนมาก  :iconwish:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:58:20 PM »
สวัสดีครับพี่กอนไม่ได้เห็นงานพี่นานเหมือนกันนะเนี่ย^^"   เกือบจะจำเจ้าตัวนี้ไม่ได้แล้วสิเนี่ยครับ (แสดงว่าผมยังอยู่ในขอบเขต"แก่แล้ว"เหมือนกันสินะครับ)  ตัวนี้งานดีขึ้นมากเลยครับพี่กอน รูปร่างหุ่นดูดีกว่าเดิมเยอะเลย^^~

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:37:15 AM »
ตอนแรกผมดูนึกว่าโมเดลเหมือนกัน สวยมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:05:46 AM »
สวยมากเลยครับ ชอบดีเทลตรงไอพ่นตรงใกล้ไหล่อะAir Intakeมีซี่ ตรงพ็อดมิดไซล์ที่ปีกถ้ามีรูสำหรับยิงมิดไซล์จะยิ่งเหมือนเลยครับ

ปล. ไม่ทำทรง   Gokin บ้างหรือครับชอบทรงนั้นอะเพรียวเท่ห์มากๆ
http://www.collectiondx.com/news_item/02282009/max_factory_max_gokin_dragonar_1
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:58:52 AM »
ดูเท่ห์มากๆเลยครับ ผมก็ยังไม่รู้จักเจ้าตัวนี้เลยครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
แบบนี้ต้องหาข้อมูลมาอ่านซะแล้ว
 :iconnasty: :iconnasty: :iconwink:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:47:33 AM »
   ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    โดยเฉพาะน้องหนูโจ้ ที่คอยติดตามผลงานตลอดๆ ตัวผมอยู่ในเขตที่เเก่เเล้วครับ 555
ปล. ไม่ทำทรง   Gokin บ้างหรือครับชอบทรงนั้นอะเพรียวเท่ห์มากๆ
http://www.collectiondx.com/news_item/02282009/max_factory_max_gokin_dragonar_1
สวยดีครับเเต่เเพง อิๆ

ตอบคุณ เเบงเเบง ครับ MISSILE POD ไปทำเพิ่มเพิ่มรูปเเล้วด้วยครับ อิๆ  เเสดงว่าคุณ  เเบงเเบง รู้จักเจ้าDRAGONAR 1นี้ดีทีเดียว ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 11:53:52 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:34:48 PM »
^
^
^
ก็มีอ่านคอมมิคสมัยก่อนโน้นกับพึ่งจะโหลดอนิเมมาดูรอบนึง ค่อนข้างชอบมากๆเลยกับโทนเรื่อง

ปี2087 กองกำลังจักรวรรดิกิกานอสได้ยึดครองดวงจันทร์ และมีเป้าหมายจะยึดโลกด้วยกองกำลังหุ่นรบ Metal Armors และปืนใหญ่ยิงอุกาบาต Mass Driver ฝ่ายโลกจึงได้คิดแผนจะชิง MA Dragonar ต้นแบบ3เครื่องของกิกานอสมาเพื่อศึกษา โดยได้รับความช่วยเหลือจากนักวิทยาศาสตร์ที่สร้างหุ่นทั้ง3 แต่แผนก็พลาด สายลับที่ส่งไปชิงถูกยิงจึงส่งดิกส์ให้แก่เด็กหนุ่ม3คน เคน ทัป และไลท์ ทั้ง3โดนไล่ตามจนไปพบและเดินเครื่องดราโกน่าทั้ง3 แต่ว่าดราโกน่าจะจดจำข้อมูลร่างกายนักบินและไม่สามารถแก้ไขได้ทำให้ทั้ง3ต้องกลายเป็นทหารจำเป็นปกป้องยานอวกาศที่จะหนีจากโคโลนี่ที่แตกไปยังโลก

ส่วนตัวค่อนข้างชอบตรงที่พระเอก3คนเป็นพวกเฮฮาบ้าๆบอๆ สมเป็นวัยรุ่นไม่ใช่พวกเก็บกดแบบเรื่องอื่น เห็นอะไรเป็นเรื่องสนุกสนานได้ พอผ่านไปก็เติบโตขึ้นรู้จักรับผิดชอบมากขึ้นผ่านความเป็นความตายและโลกของผู้ใหญ่  แต่ก็ยังคงความเฮฮาได้

มีตอนนึงที่ทั้ง3วางแผนจับคู่ให้อาจารย์สาวกับจ่าผู้บังคับบัญชาตอนกำลังขับหุ่น ที่ไหนได้ลำโพงเปิดดังไปทั่วทั้งลำเรือ เล่นเอาจ่าอายทำตัวไม่ถูกเลยทีเดียว กลับมาเลยโดนจ่าวิ่งไล่กันซะฮาแตก

เพลงต้น ยูเมะอิโระเชสเซอร์ กับ Starlight Serenade ก็เพราะมากๆ น่าเสียดายช่วงท้ายของเรื่องจืดไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 12:37:44 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:08:28 PM »
หายไปนานนะครับ คุณกร
ยังคิดถึงงาน CG และงานปั้น ในสไตล์ของ คุณกร อยู่เสมอครับ  :icongift:

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:20:16 PM »
เท่มากเลยครับบบบ   ผมติดตามงานของคุณ  gon pumjorn  อยู่นะครับ ^^
ส่วนผมไม่มีเวลาเลย T_T

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:01:52 PM »
งามมากครับ แต่ผมไม่รู้จักเรื่องนี้อะ แสดงว่าผมเป็นเด็กรุ่มใหม่สินะ
.......
คิดถึงงานปั้น กับภาพเขียนสีน้ำอยู่นะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:19:48 PM »
 เนียนมากครับ อย่างกับ โมเดลจริงๆเลย  :iconsmile:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:33:23 PM »
หายไปนานนะครับ คุณกร
ยังคิดถึงงาน CG และงานปั้น ในสไตล์ของ คุณกร อยู่เสมอครับ  :icongift:

:iconvsign: พอดีช่วงนี้ งานซาๆไปบ้างครับคุณBIG ขอบคุณที่ติดตามผลงานครับ

งามมากครับ แต่ผมไม่รู้จักเรื่องนี้อะ แสดงว่าผมเป็นเด็กรุ่มใหม่สินะ
.......
คิดถึงงานปั้น กับภาพเขียนสีน้ำอยู่นะครับ

มีเวลา ก็จะทำอีกเเน่ๆครับ

ผมติดตามงานของคุณ  gon pumjorn  อยู่นะครับ ^^
ส่วนผมไม่มีเวลาเลย T_T

ขอบคุณหลายๆครับผม   :iconcryjoy:

ปล.คุณ เเบงๆดูจนจบเลยเหรอครับ อยากดูเหมือนกันครับผม.. :iconvsign: