ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] MG Strike Gundam TT ตัวแรกในชีวิตเลยครับ update เรื่อย ๆ ครับ  (อ่าน 5764 ครั้ง)

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
คือโมตัวนี้เป็นโมตัวแรกของผมเลยอะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำผมหน่อยก็แล้วกันนะครับประสบการณ์ยังน้อย แหะ ๆ
พอดีผมทำไปได้นิดหน่อยเองเลยเอามาให้ดูก่อนแต่จะอัฟลงเรื่อย ๆ ครับ

อันนี้ก็เป็นบางส่วนครับคือผมเดินลาย บริเวณหัวไหล่ทั้ง 2 ข้างแล้วก็เดินลาย ตรงบริเวณหน้าอกครับ
ยังไงก็ช่วยให้คำแนะนำทีครับ  ขอบคุณครับ

1 )

2 ) บริเวณตรงอกพึ่งเดินวันนี้เองครับ เดินด้วยเข็มกับที่ติดตุ้มหูอะครับ มันอาจเบี้ยว ๆ ไปหน่อย  :iconsoul:

_____________________________________________________________________________________________________________________________________

20/04/54

วันนี้ก็เดินลายเพิ่มเติมครับบริเวณหลังมือ  แล้วก็บริเวณช่วงเอวครับ (มันดูเบี้ยว ๆ ไปหน่อยนะครับ พึ่งหัดจ้า)

รวมก็เท่าที่เห็นนี่แหละครับวันนี้ได้น้อย แฮะ แต่จะพยายามทำไปเรื่อย ๆ ครับจนกว่าจะเปิดเทอม ยังไงก็ช่วย วิจารณ์ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ขอต่ออีกนิดนึ่งครับพอกลับไปบ้านก็เลยไปซื้อหลอดไฟมาเพื่อที่จะได้โมต่อตอนกลางคืนได้ !! นั่งไปทำไปดูทีวีไปเลยได้ไม่ถึงไหนเลยครับคืนนี้ได้แค่นี้เอง

- ขั้นแรกเราก็วาดแบบที่เราต้องการลงบนไม้โปรเจคเตอร์ในแบบที่เราต้องการครับจากนั้นเราก็เอา Art Knife มากรีดตามแบบที่เราได้วาดลงไปครับ ไม่ต้องกรีดย้ำมากนะครับพอเรากรีดบาง ๆ แล้วเราก็สามารถใช้แหนบหักออกได้ครับ
เพราะว่าไม้โปรเจคเตอร์มีคุณสมบัติแข็งแต่เปราะมันไม่มีความยืดยุ่น(elastic)นะครับเราเลยสามารถหักมันได้เลยแม้เพียงเรากรีดบาง ๆ

- จากนั้นเราก็หยดกาวตราช้างลงไปครับเพื่อที่จะติดชิ้นส่วนที่เราตัดมาติดบนชิ้นงานที่เราจะติดครับ จากนั้นเราก็ขัดด้วยกระดาษทรายน้ำ ผมใช้เบอร์ 400 แล้วก็ 600 ครับในการขัด

- เราก็จะได้ตามรูปข้างบนนี้นะครับที่มีวงแดง ๆ กำกับไว้ในรูปครับ

แฮะ ๆ พอดีบ้านผมไม่มีเน็ตแล้วกล้องก็ใช้งานช่วงเช้าเลยต้องหอบnotebook ไปกลับราชภัฏ เฮ้อ !! ยังไงก็ช่วยติติงกันด้วยนะครับขอบคุณครับ ยังไงก็จะทำต่อไปเรื่อย ๆ ให้เสร็จครับ  :iconcryjoy:

_____________________________________________________________________________________________________________________________________
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 05:17:05 PM โดย b5202256 »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [WIP] MG Strike Gundam TT ตัวแรกในชีวิตเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:56:25 PM »
เข้ามาบอกว่ารูปไม่ขึ้นน่ะครับ :iconsoul:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
Re: [WIP] MG Strike Gundam TT ตัวแรกในชีวิตเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:09:51 PM »
รูปขึ้นยัง อะครับ โทษทีครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:18:16 PM »
พึ่งเคยเห็น พลาสติก TT แบบดิบๆ  :iconlol:
ตัวนี้กล่องไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:22:43 PM »
พึ่งเคยเห็น พลาสติก TT แบบดิบๆ  :iconlol:
ตัวนี้กล่องไหนครับ

ตัวนี้พึ่งได้มาครับ กล่องนี้อะครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=1841751142&frm=