ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] MSN-04 SAZABI งานโมเดินลายตัวแรกครับ  (อ่าน 3577 ครั้ง)

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
[MG] MSN-04 SAZABI งานโมเดินลายตัวแรกครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:53:20 PM »
ติดตามกระทู้ WIP ได้ที่นี่ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19563.0
จริงๆถ่ายรูปเสร็จมา 5 วันแล้ว แต่มัวไปคลุก 12tails ทั้งวัน เลยไม่ว่างมาโพสเลย 5555 (สมเหตุสมผลมั้ยนั้น)

ดูรูปแล้วก็ช้ำใจ ทำไมถ่ายแล้วดูไม่สวยซะทีฟร้า นี่ก็ถ่ายมาหลายตัวแล้วนะนี่ skill ถ่ายรูปช่างต่ำต้อยเสียจริงตัวเรา

ไม่พิมพ์ให้เสียเวลาแล้ว เชิญรับชมเลยล่ะกันครับ

4 ด้านเบสิก

ติดปืน และโล่ห์

ขา

ซูมใกล้ๆ

อาวุธไม้ตาย ฟันเนล ซึ่งเกิดอุบัติเหคตุหล่นตกพื้น เข็มเลยหักไปอัน ไม่มีสำรองด้วย เลยถ่ายทั้งยังงี้ล่ะกัน T_T

ด้านบน

ส่วนหัวแบบใกล้ๆ

Action!

Action Base ส่นตัว แต่ขึ้นไม่ได้เพราะหลังหนักเกิน 555

ถ่ายคู่ กับคู่ปรับ [MG] Nu Gundam

หมดแล้วครับ ติชมกันได้ตามสบายครับ แล้วพบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [MG] MSN-04 SAZABI งานโมเดินลายตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:05:27 PM »
เป็นงานสีเมทาลิกที่ดูสวย เนียน สบายตาดีครับ ตัวโมรายละเอียดต่างๆ ลงตัว ดูดี ทั้งการเดินลายเพิ่มเติม
บวกกับดีคอลที่ติดลงไป ช่วยให้โม ดูเต็มขึ้น สรุปว่าชอบครับผม
ขอบคุณที่ทำงานสวยๆ มาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: [MG] MSN-04 SAZABI งานโมเดินลายตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:28:51 PM »
รู้สึกตรงหัวจะเงาวับกว่าที่อื่นหรือเปล่าครับ โดยรวมแล้วสวยมากแจ่มครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:33:08 PM »
งานโดยรวมดูดีมากเลยทีเดียวครับ งานเดินลายเพิ่มก็สวยลงตัวดี

ป.ล. พี่บี้นี่ MG สวยสู้ HG ไม่ได้จริงๆให้ตายเถอะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:06:03 PM »
สวยดีครับชอบๆ กำลังทำอยู่เหมือนกัน แต่เป็น 1:144 ดูแล้วมีแรงฮึดในการโดิฟายมากครับ