ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีตัวแรก กับ SD OO RAISER ครับผม  (อ่าน 5106 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAM3Sz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
ทำสีตัวแรก กับ SD OO RAISER ครับผม
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 05:38:14 PM »
แรงบันดาลใจในการทำเจ้า sd oo ตัวนี้ได้มาจาก กระทู้หนึ่งในบอร์ด นี้  ผมเลย ลองทำเลียนแบบดูแต่ไม่สวยเท่าไรหนัก

เจ้า OO RAISER ตัวนี้ สีชมพูสว่างๆ นั้น เป็นสีกระป๋องครับ ของKOBE เบอร์299
                            รองพื้นไม่ได้ลงสีพ่นทับสีน้ำเงินเก่าเลย อิอิ
                            ส่วนสีอื่นๆนั้นผมใช้ พู่กัน ยี่ห้อไรไม่รู้ครับเป็น.สีที่เค้าใช้เพ้นเล็บกัน

ลองชมครับ

กากเพชรนั้นผมใช้ กากเพชรยาทาเล็บทาครับ ^^

รูปนี้แถม

ปล.ถ้าผมโผสผิดอะไรไปก็ขอโทษด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 05:39:13 PM โดย JAM3Sz »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: ทำสีตัวแรก กับ SD OO RAISER ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:07:54 PM »
น่ารักมากๆเลยครับ สีหวานจริงๆ
ปล.สีหนาไปหน่อยนะครับ พอดีผมไม่เคยพ่นสีสเปรย์ด้วยลองถามท่านอื่นๆดูนะครับ
งานแรกได้ขนาดนี้ก็โอเคละฮะ

ออฟไลน์ Zymphony

• *
  • Like: 8
Re: ทำสีตัวแรก กับ SD OO RAISER ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:18:06 PM »
สีนี้โดนใจผมที่ชอบโทนสีชมพูอยู่แล้วนะครับ  :iconwish:

ส่วนสีก็หนาไปนิดนึงนะครับ พ่นสีกระป๋องจากประสบการณ์ผม ให้พ่นไกลๆหน่อยนะครับ อย่าจ่อมากเกิน ไม่งั้นจะเยิ้ม
แล้วก็อย่าพ่นจอที่จุดๆเดียว ให้ขยับมือระหว่างพ่น แล้วก็พ่นบางๆหลายๆชั้นจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องรีบ แล้วก็ฝึกเยอะๆครับผม  :iconvsign:

อันนี้คำแนะนำจากประสบการณ์นะครับ ทางที่ดีรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกที ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขออภัย

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:23:29 PM »
สีหวานเชียว ถ่ายคู่กับตัวสีเดิมๆ เหมือนจะได้คู่พระเอก-นางเอกเลยน่ะครับหุหุ

ที่สีหนา น่าจะเพราะไม่ได้ลงรองพื้นด้วยแหละนะ เลยต้องพ่นหนาๆมันจะได้กลบสีเดิม

ต่อไปก็น่าจะลงรองพื้นสักหน่อยน่ะครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:35:48 PM »
ขอบคุณสำหรับคำติชม และข้อคิดอีกหลายๆอย่าง ครับ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:43:08 PM »
น่ารักมากครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้ในการทำตัวต่อๆไปเด้อ
Sail To The New World

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:49:02 PM »
โทนสีสวยมากๆเลยครับ เป็นสีชมพูแล้วดูหวานขึ้นเยอะเลยครับ
OOQ ให้ Setsuna ขับ ส่วน OO สีชมพูนี้ให้ Felt เป็นคนขับแน่เลยใช้มั้ยครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: