ผู้เขียน หัวข้อ: [งานเก่า] Bandai Blaze Zaku Phantom SD  (อ่าน 3062 ครั้ง)

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
[งานเก่า] Bandai Blaze Zaku Phantom SD
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:23:23 PM »
งานนี้เป็นงานเก่าครับ สีใช้อะไรจำไม่ได้แล้วXD รู้แต่เป็นสีพู่กันหมดครับ ทาสีเฉพาะส่วนที่มันสีไม่ตรงตามแบบเท่านั้น ไม่ได้ทาทั้งตัว แต่กำลังเอาออกมาเช็ดทำความสะอาดจากฝุ่นและฉี่จิ้งจก... อ่านไม่ผิดหรอกครับ... "ฉี่จิ้งจก" (ก็เราไม่มีตู้กระจกดีๆนี่หว่า) ดังนั้นเราไปดูกันเลยดีกว่าXD

มีทั้งสีถลอก ทั้งชิ้นส่วนหัก ทั้งหลวม ที่สำคัญ... เก่า...จนไม่กล้าทำท่าอะไรมากoTL

ช่วงแยกชิ้นส่วนทำความสะอาด

ไอ้สีเงินๆนั้นไม่ใช่สีนะครับ แต่เป็น...ตะกั่วแผ่น(จิ๊กพ่อมาใช้555+) เพราะตอนต่อทีแรกนั้นไม่ได้ลองต่อ แต่ต่อไปเลย ลงกาวไปเลย... ผลคือ... ล้มครับพี่น้อง Back Packหนักมาก จะแงะมาถ่วงก็ทำไม่ได้ เลยต้องใช้แผ่นตะกั่วพวกนี้แทน เลยยืนได้อย่างที่เห็นครับ

ทั้งตัวนี่แปะสติกเกอร์ที่เดียวคือตาครับ นอกนั้นไม่ได้แปะเลย หุ่นแยกสีมาค่อนข้างดีมาก(โดยเฉพาะตรงหน้าอก มันแยกมาดีกว่า1.5Gundamอีกอ่ะ) จุดดีเทลเล็กๆน้อยลงสีง่ายกว่าที่เห็นเยอะครับ เพราะซอกซอยมันเข้าถึงง่าย(ถึงจะเห็นเลอะๆแบบนั้นกเถอะ แต่งานเก่าแล้วนา)

ยินดีให้ทุกคนสับเช่นเคยครับผม

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [งานเก่า] Bandai Blaze Zaku Phantom SD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:33:29 PM »
น่ารักมากๆเลยครับ สียังเลอะอยู่ในบางจุดนะครับ