ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวFigmaตัวนี้ไม่น่ารักเอาซะเลย  (อ่าน 11095 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
รีวิวFigmaตัวนี้ไม่น่ารักเอาซะเลย
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:35:44 PM »
Figmaโคซากะ คิริโนะ ได้มาเกือบสัปดาห์แล้วพึ่งจะมีเวลาแกะเล่นก็วันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่ล่ะครับ
ช่วงนี้งานยุ่งๆเนื่องจากกำหนดส่งงานหลายชิ้นมาชนกันเละเทะไปหมด หาเวลาออกไปเที่ยวเล่นข้างนอกไม่ค่อยได้เลยนั่งถ่ายรูปเล่นอยู่กับบ้านดีกว่า
งวดนี้เอาของที่พึ่งออกมาreviewให้เพื่อนๆในบอร์ดชมบ้าง งวดนี้ลัดคิวไปหลายตัวเพราะเป็นการอวยส่วนตัวล้วนๆ อิ อิ ได้มาเกือบอาทิตย์แล้ว แต่มีเวลานั่งถ่ายรูปแค่คืนวันอาทิตย์นี่เอง
Figmaในไทยนี่ดีอย่างตรงที่ออกเร็วกว่าที่ญี่ปุ่นเกือบ 1 สัปดาห์ คงเป็นเพราะเรารับของมาจากฮ่องกงซะเป็นส่วนมาก ของที่โน่นก็ออกเร็วอยู่แล้ว นี่นับรวมไปถึงพวกกันพลาด้วยนะ
ถ้านับตามมาตราฐานFigmaแล้ว Figmaคิริโนะนับว่าธรรมดามากๆ ของแถมก็พื้นๆพวกมือ 7แบบ กระเป๋า หน้าตาตอนอารมณ์ต่างๆ(อารมณ์อ้อน/ซึน/เม้งแตก)และก็เท้าที่เปลี่ยนเป็นแบบใส่ถุงเท้า (ไม่ได้ถ่ายมาครับ ลืมๆ)
จะมีพิเศษกว่าชาวบ้านเค้าก็แขนท่ากอดอกนี่ล่ะ (ท่าไม้ตายที่กระชากเงินจากกระเป๋าผมเลย)กับกล่องDVDเกมส์เอโรเกะนี่ล่ะ

แต่สิ่งที่ประทับใจมากๆคงไม่พ้นการลงครับ  ผมชอบโทนสีออกแนวซีเปียอย่างงี้มาก (สีเหมือนอนิเมทเด๊ะเลย) ไม่ฉูดฉาดดี  ตั้งโชว์นานๆก็ไม่รู้สึกเบื่อ
ลงทุนจ้างนางแบบมาถ่ายที่สวนรถไฟเลยนะเนี่ย 555 (ในเรื่องคิริโนะก็รับjobเป็นนางแบบอยู่แล้ว)
เอามาเล่นกับจักรยานก็เนียนๆเลย
ลองบิดตัวถ่ายข้างหลังหน่อย

ท่าไม้ตายของFigmaตัวนี้เค้าล่ะ สมดุลดีพอควร เพราะผมไม่ยาวเว่อร์

ซูมดูแบบเน้นๆ

ลองโพสท่ากับม้านั่งดู  เนียนดีจริงๆ

มาสวนรถไฟทั้งทีก็ต้องเช้าเช่าจักรยานให้น้องเค้าขี่เล่นด้วย สวนมันกว้าง เดินก็เหนื่อยขาลากเลย

อีกซักช็อตละกัน

Ver.สาวแว่น อิ อิ (ได้แรงบันดาลใจจากAvatarของใครซักคนในบอร์ดนี้ล่ะครับ จำไม่ได้)

อยากรู้จริงๆว่าสาวๆเค้าใส่ไรในกระเป๋ามั่ง  เลยต้องขอแรงจอมโจรลูแปงเค้าซะหน่อย .........โห วิ่งราวกันดื้อๆอย่างงี้เลยเหรอ เสียสุดๆ

เอาคืนมาน๊าาาาาาา......!!!!    อันนี้ก็แถมมาเหมือนกัน  แกรลิ่งกัน ......(มันอยู่ตรงไหนในเรื่องเนี่ย)

เปิดกระเป๋าสาวๆดูดีกว่ามีไรบ้าง  .....^_^  โน็ตบุค ...แว่น !!!  บะ ะบ ะบะ  บระ...จ้าววววว..

ลูแปงนี่ หน้าหื่นได้ใจเลยแฮะ  VS.คิริโนะจิตมาร

แก๊........อย่าอยู่เล๊ยยยยยย....!!!

จบละจ้า......ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ

ของแถมจ้า  คิริโนะ ชุดMaidแว่น เข้ากันสุด

ทีแรกจะเอาBodyของsoredemoมาเล่นแต่ตัวใหญ่มากๆแถมไม่มีทรวดทรงเลย  เอาซาคุยะมาใส่นี่เนียนสุดๆมากกว่าเยอะ

อิ อิ เหตุผลที่แท้จริงของการตามล้างตามล่ากระเป๋าใบนั้น

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: รีวิวFigmaตัวนี้ไม่น่ารักเอาซะเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:40:04 PM »
ตัวนี้ผมก็เสียทรัพย์น่ะ  :iconlol:
เสียอย่างเดียว มันไม่มีหน้าเคลิมอะ  :iconcry:

ภาคคิริโนะมี12 ตอนครับ

ภาคคุโรเนโกะ มี 12.5-15 ครับ รวม 4 ตอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 11:21:09 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
Re: รีวิวFigmaตัวนี้ไม่น่ารักเอาซะเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:47:10 PM »
ใส่กับชุดเมดของเมดรั่วโฮโตริ ก็เข้าเหมือนกันนะ :iconhihi:
ไม่ได้เล่นซีรี่ย์อะ เดียวยาว

v
v
v
15 ตอนจบครับ แต่ไมู่้รู้จะมีต่ออีกไหม :iconjoy:
ส่วนฟิกม่าก็ออกมา 3 ตัวละ
คิริโนะ ออกไปแล้ว
แมวดำ เดือน 7
อายาเสะ ยังเป็นต้นแบบอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 03:16:53 PM โดย bakenomo »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:53:29 PM »
น่ารักสุดๆเลยครับ อยากถามว่าเรื่องนี้มีทั้งหมดกี่ตอนแล้วครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 04:17:00 PM »
มะ มะไม่น่ารักเอาซะเลย  :iconshy:

ออฟไลน์ jamekusar

• *
  • Like: 3
  • Dafuq?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 05:10:46 PM »
อยากได้มาก แต่เนื่องจากบ็อกฮารุฮิจึงทำให้กินแกลบครับ  :iconsweat: รอซื้ออายาเสะเลยดีมั๊ยนะ.. (อวยส่วนตัว)

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 05:26:36 PM »
เห็นแล้วอยากได้จะเริ่มเก็บไลน์นี้เหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่มีสักตัว แต่จอง miku append Ver. ไว้แล้วนั่นคงเป็นตัวแรกในไลน์นี้ของผม
ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะเริ่มเก็บที่เรื่องอะไรดีเพราะชอบหลายเรื่อง ไม่ K-on ก็คงเป็น EVA ไม่ก็ Vocaloid
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:56:49 PM »
ตัวนี้ผมก็เสียทรัพย์น่ะ  :iconlol:
เสียอย่างเดียว มันไม่มีหน้าเคลิมอะ  :iconcry:

ภาคคุโรเนโกะ มี 12.5-15 ครับ รวม 4 ตอนครับ

1-15 เป็นของ คิริโนะล้วนๆครับ ไม่ใช่ภาคคุโรเนโกะ

ภาคของคุโรเนโกะยังไม่ออกมา แต่มีข่าวมาแล้วว่าจะทำเป็นมังงะแน่นอน
ในชื่อว่า “Ore no Kouhai ga Konnani Kawaii Wake ga Nai”

แหล่งข่าว http://akibatan.com/2011/04/new-spin-off-manga-oreimo-feature-kuroneko-as-heroine/#more-42995

12.5 นั้นเป็น Route ที่แยกออกมา เพื่อที่จะทำเนื้อเรื่องที่ให้เห็นว่า ถ้าคิริโนะไปอเมริกาจะเป็นยังไง (ไม่ได้เกี่ยวหรือต่อกับ 12 แต่อย่างใด)
จริงๆแล้ว มันมี Route เยอะมาก (ถ้าเล่น PSP จะเข้าใจ) แต่สุดท้ายก็ตัด Route ให้จบแบบ Happy Ending

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 12:29:39 AM »
ของเล่นเยอะ ยิ่งทำให้น่ารัก ไลท์นี้เห็นแล้วใจอ่อนจริง :iconjoy:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:43:15 AM »
รีวิวได้ดี เนื้อเรื่องที่นำเสนอก็ดีครับ ที่สำคัญเลยผมชอบภาพถ่าย แต่ละภาพดูมีมิติดีมากเลย
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:21:34 AM »

1-15 เป็นของ คิริโนะล้วนๆครับ ไม่ใช่ภาคคุโรเนโกะ

ขอบคุณครับ อยากให้ทำเมะต่อเหมือนกันน่ะครับเนี่ย  :iconcry:
ภาคของคุโรเนโกะยังไม่ออกมา แต่มีข่าวมาแล้วว่าจะทำเป็นมังงะแน่นอน
ในชื่อว่า “Ore no Kouhai ga Konnani Kawaii Wake ga Nai”

แหล่งข่าว http://akibatan.com/2011/04/new-spin-off-manga-oreimo-feature-kuroneko-as-heroine/#more-42995

12.5 นั้นเป็น Route ที่แยกออกมา เพื่อที่จะทำเนื้อเรื่องที่ให้เห็นว่า ถ้าคิริโนะไปอเมริกาจะเป็นยังไง (ไม่ได้เกี่ยวหรือต่อกับ 12 แต่อย่างใด)
จริงๆแล้ว มันมี Route เยอะมาก (ถ้าเล่น PSP จะเข้าใจ) แต่สุดท้ายก็ตัด Route ให้จบแบบ Happy Ending