ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] จงตื่นขึ้น!! เหล่าผู้กล้าเหล็กใหล!!! "G" Compatible Kaiser  (อ่าน 14755 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

G Compatible Kaiser

จากเกมส์ Super orbot war OG  ที่กำลังจะออกภาค 2(3) บน PS3
ซึ่งเวอร์ชั่นดั้งเดิมมาจากเกม Great Battle ที่ลง SFC

http://www.youtube.com/watch?v=uqMCynfxH-w&feature=related

เทียบกล่องกันหน่อย

คอมแพค ราคา 6800 เยน  แต่กล่องไม่ใหญ่มาก  ไวท์กริน 4800 เยน  วิง 800 เยน....

แผงทองทำสีมาให้เลย  แถมเป็นอันเดอร์เกจด้วย

ทำสสีมาให้บางชิ้น

แผงมีทั้งหมด 35 แผง  เสียเวลาต่อราวๆ 3 ชั่วโมง

คอมแพคไกเซอร์ ปรกติดฃก่อน

ตรงหัว  จริงๆทำกลับเป็นตัวเก่าไม่ได้  เพราะไม่ได้แถมชิ้นช่วนมาให้  ที่เห็นคือพยายามแถเอาล้วนๆ

ด้านหลัง

ชิ้นใส  จริงๆมีเยอะมาก  แต่ไม่ติด  เพราะคงแงะออกมาทำสีไม่ได้แหงๆ

จุดขยับ โอเคครับ

เทียบกับ G OverGate

ปืนแคนน่อนที่ซ่อนอยู่  เป้นชิ้นติดเอา

เสียบฐานได้

รวมร่าง!!!

หน้าตรง

ส่วนหัวที่ปิดปากแล้ว

ด้านหลัง

ด้านข้าง

แอคชั่น

ดับเบิลสไปรัลนัคเคิล

ไกเซอร์บลาส  ที่ยิงเรเซอร์รูปอักษร BF จากหน้าอก

ซึ่งคาดว่า Gundam Age ก็น่าจะใช้ได้.............  ยิงอักษรรูปตัว A จากหน้าอก

โชลเดอร์แคนน่อน

ไกเซอร์บูมเมอแรง

ไกเซอร์ซอร์ด  อาวุธที่ได้หลังได้ OG Over Gate ที่ใช้แพคหลังพุ่งไปฟันศัตรูด้วยความเร็ว...

ซึ่งอันที่จริงอนากจะบ่นเหมือนกันวง่าพวกหุ่นตระกูลผู้กล้าเนี่ย  ถ้าไม่เร็วจริง  หรือตรึงศัตรูให้หยุด  ยังไงก็วิ่งไปฟันไม่โดนหรอก
แค่เห็นหุ่นยักษ์ตัวเริ่มวิ่งมาข้่างหน้า  ใครมันจะยืนเฉยๆให้ฟันฟระ (ฮา)

เล่นในเกมส์พวก AC นี่ชัดเลย  ถ้าเราไม่ไวกว่าศัตรูซัก 2 - 3 ขั้น  ยังไงก็วิ่งไปฟันไม่โดน โดนวิ่งหนีทิ้งระยะแล้วสวนกลับตลอด ฮือๆๆ.....

แผงใสที่ไม่ยอมติด  เอาใว้ติดตอนทำสีเสร็จละกัน

รวมๆ  ค่อนข้างประทับใจนะ โดยเฉพาะขนาดเนี่ย  อาจมีตกๆ หล่นๆ พวกชิ้นส่วนหลุดง่ายมั่ก  แต่ไม่มากเท่าใหร่

การประกอบหลายชิ้นบอกให้ติดกาวไปเลย เพราะเล็กมาก 

ข้อเสียคือ  พวกชิ้นส่วนเล็กๆ  กับหลุดง่ายบางจุดนี่แหล่ะ  ซึ่งคู่มือก็บอกให้ติดกาวไปเลย  ซึ่งถ้าติดไปก็คงไม่มีปัญหาอะไร

จุดขยับดี  แต่หลังหนักมาก  แอคชั่นไม่ได้มาก  ต้องติดฐานเอา  ไม่งั้นล้ม  แต่ก็พอยืนอยู่  อาจจุดข้อต่อแข็งไป  บางจุดข้อต่อหลวม  มีซ่อมบ้างนิดหน่อยแต่ไม่มาก

โดยรวมชอบ  ใหญ่สะใจดี  คุ้มราคา  ไม่เหมือนพวกตัวเก่าๆ  หลุดง่ายแทบทุกชิ้น

งานอุดขัด  ไม่เยอะมาก  ส่วนใหญ่มักอยู่จุดโค้งๆ   กั้นพ่นก็ไม่หนักมาก  รวมๆน่าเล่นดี

เทียบไซส์

ใหญ่นะเออ

ส่วนต่างกับตัวปรกติไม่แถมยานก็ 2000 เยนก็นก กับ แผงทองชุบนี่แหล่ะ.....

ไฟส์เตอร์  รอรร์ ที่แถมมา

แล้วเจอกัน  ใน OG บน PS3 !!!

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
โอ้ ใหญ่กว่า 1/100 แล้ว สะใจดี น่าเล่นๆ

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
6800 เยน นี่น่าลองมากเลยครับ :iconwish: เท่มาก

koto มันน่าจะแถมEffect partมาให้ด้วยนะครับ จะได้ดูอลังการกว่านี้หน่อย :iconwink:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ตัวใหญ่กวามาตรฐานโคโตทั่วไปจริงๆ 55
รูปร่างน่าเล่นดี ชอบท่าพุ่งไปข้างหน้า

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
รีวิวต่อดิบก็สวยแล้วนะครับนี่ แยกสีมาให้ดีเหมือนกันครับ สีทองเงางามเชียว
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
โอ้ ไม่นึกว่าจะตัวใหญ่ขนาดนี้ สงสัยได้เสียตังแน่ๆ เลย   :iconcry:

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
เท่ดีครับ   :iconvsign:
 :iconnasty: จองที่รอชมทำสีเลยนะ

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
สวยมากครับ
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
koto มันน่าจะแถมEffect partมาให้ด้วยนะครับ จะได้ดูอลังการกว่านี้หน่อย :iconwink:

อย่างงี้เป้นไง

เอาเอฟเฟคพาร์ทจากฟิกมาติด   

........  เห้นแล้วมันก้น่าจะแถมมามั่งจริงๆน่ะแหล่ะ............ 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ตัวใหญ่ดีจัง ขอขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ToetoiiZ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
โห่ แจ่มมากตัวนี้ แต่ขอชมอย่างเดียวก็พอละคร๊าบ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
สวยมากครับ ดีไซนืทำมาสวยสมาก

ในเกม ผมชอบตัวนี้สุดแล้วครับ

แต่ราคามันแพง ผมซื้อไม่ไหว ได้แต่ดู

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เเอบเห็นขนาดมือมันในกล่องเเระ ใหญ่ใช่เล่น  ต่อเสร็จเป็นตัว ใหญ่ดีจิงๆ  เเต่นี่มัน มัน... จีคอมมานดี้ไกเซอร์นี่ กร๊ากกกก

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
ใหญ่สะใจดีสมจริงๆ  แต่ 35แผงนี่มัน  โอววววว.....