ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำหนึ่งใน Alphabots (พวก)เขาอยู่ร่วมกับเรามานานแล้ว  (อ่าน 8503 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44

วันนี้ป๋า Kup มีอะไรมาด้วยนะ

เอ้า คุณหนู มาช่วยป๋าเอาของลงหน่อย

แท่งอะไรน่ะป๋า

ผมเองครับ เป็นหนึ่งใน Alphabet Robots หรือเรียกสั้นๆ ว่า Alphabots (จขบ. ตั้งชื่อย่อเองนะครับ)

ตัวผมขยับได้ประมาณนี้ครับ กางแขนได้ กับหมุนคอได้

ด้านหลังครับ

วันนี้มาเที่ยวบ้านป๋าเค้าครับ

ป๋าอายุก็เยอะแล้ว แต่ยังแข็งแรงดีอยู่เลย ตัวก็สูงกว่าผมมาก
ป๋า Kup : เดี๋ยวจะพาไปรู้จักเพื่อนป๋า

พี่สาวครับใจเย็นๆ ค่อยพูดค่อยจาครับ

D Hell : ตัวอะไรน่ะนาย

ถ้าชอบผม กดไลค์ให้ผมด้วยนะครับ  :iconwish:  ถ้า exteen ขอดาวแดงก็ได้ครับ

เมื่อกี้ผมแปลงร่างเนียนมั้ยครับ

Bluewhale : ตัวนี้เป็นงานของ Alphabet Robots ครับ เป็นของเล่นเด็ก คาดว่าเป็นงานจีน สมัยผมเด็กๆ น้าชอบซื้อมาให้บ่อยๆ ปัจจุบันหายหมดแล้ว เพิ่งไปเจอที่ร้านหน้าปากซอย ตัวละ 20 บาท แต่มีไม่กี่ตัว เลยซื้อมารำลึกตัวเดียวพอ  โดยรวมก็พอใจนะครับ ราคาแค่นี้ แถมเป็นของเล่นเด็ก ทำได้แค่นี้ก็โอแล้วล่ะ หน้าตาน่ารักด้วย

อันนี้กล่องครับอย่างใหญ่ แกะออกมามีนิดเดียว

อยากสะสมให้ครบ แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน (มีแบบตัวเลขด้วยนะ)

ปล. ขออภัยที่ลงผิดห้องนะครับ พอดีแว่บๆ เห็นว่า ถ้าไม่ใช่กันดั้ม ควรไปลงห้องอื่น แต่จำไม่ได้ว่าห้องไหน นึกว่าสัพเพเหระ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 11:30:45 AM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ seventhsins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -53
ผมก็เคยมีตัวนึงครับ ฮ่าาา หุ่น ตัวแรกเลยน่ะ 55

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
ดักแก่ชัดๆ แต่ก็อยากได้อ่า  :iconcry:

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
เคยมีเป็นรูปตัว T หายไปแร้ว อ้าวโดนดักแก่

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconwish: สีสวยดีครับ  :icongift:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เคยมีหลายตัวเรย โอ๊วววว เเก่เเร๊วซิเรา.... :iconlol:

ออฟไลน์ eakautosrv

• *
  • Like: -32
เมื่อก่อนมีหลายตัว และ หลายสีด้วย ลืมไปแล้วนะแต่เหนอีกทีก็จำได้ (เพิ่งรู้ว่าชื่ออัลฟา บอท)
Make Art not War

ออฟไลน์ bluewhale

• *
  • Like: 44
เมื่อก่อนมีหลายตัว และ หลายสีด้วย ลืมไปแล้วนะแต่เหนอีกทีก็จำได้ (เพิ่งรู้ว่าชื่ออัลฟา บอท)

ที่กล่องมันเขียนว่า Alphabet Robots ครับ Alphabots นี่ผมมาย่อเองให้ดูเป็น Transformers

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
มีตัว a-z เลยครับเมื่อก่อนมันแถมยาสีฟันอะครับช่วงนั้นเลยแปรงฟันมันวันละ5รอบเลย ปัจจุบัน สาบสูญหมดแล้ว :icondisapp: ตอนเด็กๆเนี่ยมีของเล่นดีๆหลายอย่างนะแต่ไม่รู้ค่าพอโตมาต้องมาซื้อคืนในราคาเกือบ10เท่า :iconsoul:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
คล้ายๆ โกลไลทั้น เลยครับ สุดยอดจริงๆ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ itee

• *
  • Like: 3
Re: ขอแนะนำหนึ่งใน Alphabots (พวก)เขาอยู่ร่วมกับเรามานานแล้ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:30:17 AM »
เดือนที่แล้วได้มาหลายตัวเหมือนกันครับ แถมมากับนมUHT ของ ENFA ลูกผมชอบน่าดูเลย

ออฟไลน์ FASTERDeMon

• *
  • Like: 0
Re: ขอแนะนำหนึ่งใน Alphabots (พวก)เขาอยู่ร่วมกับเรามานานแล้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 12:33:30 PM »
เคยมีเหมือนกัน วัดอายุชัดๆ >_<

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 12:47:23 PM »
เด็กๆเคยเล่นอยู่นะเนี่ย น่าจะเป็นตัว U เป็นของเล่นที่แปลงร่างได้ตัวแรกๆเลย :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 12:50:33 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ novel007

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:13:11 PM »
ที่บ้านมีตัว E อยู่ครับ  :iconvsign:

ลืมไปแล้วด้วยว่าเคยมี แต่พอดีแม่ผมเค้าไปขุดเอามาให้หลานเล่นถึงได้เห็น  :iconlol:

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
ดักแก่สุดๆ ไม่เคยมีแต่เคยไปแฮบของชาวบ้านมาเล่นอ่ะ >_<