ผู้เขียน หัวข้อ: [ไม่หัวโตมั่งก็แล้วไป] กันดั้มขายาว [Rx-0 Unicorn Gundam Destroy  (อ่าน 8919 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
ซื้อแบบประกอบแล้วต่อจากคุณบอยมา
กว่าจะแยกชิ้นส่วนเสร็จปาเข้าไปข้ามวัน แกะไป แต่งแผลไป ขัดไป ถอนหายใจไป
ยุ่งยากกับการแกะไม่พอ ตอนพ่นเคลียร์เก็บงานก็ต้องพ่นที่ละชิ้น
เพราะชิ้นใสต้องพ่นเคลียร์มัน ประกอบเสร็จแล้วค่อยพ่นเคลียร์ด้านทับแบบที่เคย ชิ้นที่ควรใสก็กลายเป็นไม่ใส

รอยถลองสีเงินเคยทำดรายบรัชไปหนหนึ่งกะน้ำหนักและความแห้งของสียากมากเลยลองวิธีของตัวเอง
เอาสีโปสเตอร์สีเงินทางลงบนกระดาษหนาๆ รอแห้งแล้วค่อเอากระดาษมาลูบๆผิวดู
ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เปลี่ยนมาใช้ปลายนิ้วลูบที่กระดาษให้สีติด แล้วเอามาลูบที่ชิ้นงานดูจะถนัดกว่า กะน้ำหนักได้ง่ายกว่าลูบด้วยกระดาษทั้งแผ่น

ถ่ายคู่กับม้าแดงเทียบส่วนสูง ต่างกันพอควร

รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
Re: [ไม่หัวโตมั่งก็แล้วไป] กันดั้มขายาว [Rx-0 Unicorn Gundam Destroy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 04:38:50 PM »
ผมว่าสีแปลกๆดี สวยครับ ดูหนาวๆเหมือนออกมาจากช่องฟีสส :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 04:39:31 PM โดย dragonballyu »

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: [ไม่หัวโตมั่งก็แล้วไป] กันดั้มขายาว [Rx-0 Unicorn Gundam Destroy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 05:19:24 PM »
สวยไปอีกแบบครับ

เทคนิดใช้นิ้วลูบก็ออกมาสวยดีนะครับ ลองเปลี่ยนจากนิ้วเป็นภู่กันดูครับ

ฉากหลัีงลองใช้ผ้าสีขาวแทนกระดาษดูสิครับ ผืนใหญ่ๆ พับเก็บง่ายและไม่สะท้อนแสงด้วยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 07:37:37 PM »
แหวกแนวมากๆเลยครับ ดูสวยไปอีกแบบ โพสท่าคู่ยิ่งดูเท่ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:17:49 PM »
เทคนิคการใช้นิ้วน่าลองครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:35:25 PM »
สีเหมือนไส้ขนมถั่วแดงของญี่ปุ่นเลย เห็นแล้วหิว :iconlol:

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:36:24 PM »
ตามความคิดผมว่าสีออกเเนวร้อนระอุเหมือนเเม็กม่าที่กำลังเดือดอยู่ในภูเขาไฟเลยครับ แนวมากคุญบัฟ  :iconwink:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 09:13:43 PM »
ชอบการทำเวเทอร์ริ่งมากครับ  :iconwish:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Kid_D

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:42:37 AM »
หุ่นนี้ใช้งานที่ไหนเนี่ยะ ถลอกทั้งตัวเลย ไม่เว้นแม้แต่เขา

ดูๆไปเหมือนกางเกงยีนส์ที่ฟอกสีซีดนะครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 03:37:23 AM »
สีแบบนี้ ดูแปลกตาไปอีกแบบครับ

สีออกคล้ายๆแม็กม่านะครับ ชิ้นใส่ออกส้มๆ ดูสวยดีครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ GZsiin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 10:25:18 AM »
ผมว่าถ้าสีเข้มกว่านี้อีกหน่อยนะ เหมือนช็อคโกแลตรูปunicornเลยทีเดียวเชียว น่ากิน  :iconlol:

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:18:29 PM »
งานสีคงไม่เม้นท์เพราะคงเป็นความชอบส่วนบุคคล แต่มาติดที่เขา(เหมือนไอ้มดแดง)เลยครับ ไม่ตัดแล้วขัดซักหน่อยหรือครับจะได้ดูดีกว่านี้ :iconsmile:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 06:55:22 PM »
เทคนิดใช้นิ้วลูบก็ออกมาสวยดีนะครับ ลองเปลี่ยนจากนิ้วเป็นภู่กันดูครับ
ลองแล้ว ไม่ติด

หุ่นนี้ใช้งานที่ไหนเนี่ยะ ถลอกทั้งตัวเลย ไม่เว้นแม้แต่เขา

ดูๆไปเหมือนกางเกงยีนส์ที่ฟอกสีซีดนะครับ
สงสัยจะใช้แถบทะเลทรายล่ะมั้ง โดนพายุทรายบ่อยๆเข้าสีเลยล่อนไปเยอะ

งานสีคงไม่เม้นท์เพราะคงเป็นความชอบส่วนบุคคล แต่มาติดที่เขา(เหมือนคุณมดแดง)เลยครับ ไม่ตัดแล้วขัดซักหน่อยหรือครับจะได้ดูดีกว่านี้ :iconsmile:
เขาทู่นี่ก็ความชอบส่วนบุคคลเหมือนกันครับ มีไม่กีตัวที่เขาแหลม
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 01:01:34 AM »
สีเหมือนช็อคโกแล็ตใส่ไส้เลยครับ น่ากินดี

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:43:42 PM »
แหวกไปเลย
เหมือนซาลาเปาใส้หมูแดงเลยครับ
อิอิ