ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการพ่นแอร์บัรช  (อ่าน 3572 ครั้ง)

ออฟไลน์ ketaza

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
ปัญหาการพ่นแอร์บัรช
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 03:03:25 AM »
คือผมผสมสีแล้วเทลงในแอร์บรัช พอพ่นไปได้ชิ้นแรก มาชิ้นที่สองเกิดอาการพ่นไม่ออกมีแต่ลมออกมาอย่างเดียว แกะล้างแอร์บรัชแล้วผสมใหม่ก็เป็นแบบเดิม ช่วยบอกหน่อยครับผมเป็นที่แอร์บรัชผมหรือผมผสมสีไม่ดี ผมใช้work130BD ชอบคุณครับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ champ218316

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
Re: ปัญหาการพ่นแอร์บัรช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:13:39 AM »
อาจจะผสมสีหนาไป หรือไม่ก็ โอริง(ยางที่อยู่ตรงเกลียวนมหนู)เปื่อยเพราะโดนทินเนอร์

ต้องดูกรวยด้วยนะ ถ้ามีลมไหลย้อนเข้ากรวยด้วยก็เดาไปก่อนว่าเป็นที่โอริง

รอผู้รู้มาตอบอีกทีเพราะแค่ลองเดา ผมเพิ่งใช้ได้ไม่นาน

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
Re: ปัญหาการพ่นแอร์บัรช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:21:41 AM »
ใช่ครับเหมือนมีลมย้อน แต่จะใช่ลมย้อนรึเปล่าผมไม่แน่ใจซืเอต่อเขามาอีกที
แต่ตอนผมล้างจะเก็บแอร์บรัช ผมใส่ทินเนอร์แล้วพ่นเพื่อทำความสะอาดออกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 08:41:15 AM โดย ketaza »
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น