ผู้เขียน หัวข้อ: Nix Providence Zeta (Mega Burst Mode)  (อ่าน 14403 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
Nix Providence Zeta (Mega Burst Mode)
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:51:33 PM »
สวัสดีครับทุกท่านวันนี้ของนำแสดงผลงานตัวต่อไปในโปรเจค S.G.W. นะครับ หลังจากทำ Gale Strike Delta เสร็จไปนั้นคือ Nix Providence Zeta (นิกซ์ โพรวิเด้นท์ เซต้า)  

สำหรับโปรเจค S.G.W. (Seed God Warrior) เป็นความตั้งใจของผมที่จะเอากันดั้มในซี่รี่ย์ภาค Seed vs Seedastray มาโมดิฟายใหม่และตั้งชื่อตามดาวเหนือทั้ง 7 ดวง

โดย Delta (เดลต้า) เป็นชื่อลำดับที่ 4 และ  Zeta (เซต้า) เป็นชื่อลำดับที่ 6 ตามชื่อของดาวเหนือ พอจะทราบแนวทางของซี่รี่ย์นี้โดยสังเขปกันแล้วนะครับ

มาดูที่รายละเอียดตัวโมบ้าง ตัวนี้ผมใช้ Nix Providence สองกล่องเพื่อจะได้มีดรากุนให้ได้มากที่สุด ความตั้งใจคือจะให้มีความสามารถในการโจมตีมากกว่า Strike Freedom

หลังจากออกแบบแล้วจึงติดดรากุนไว้ทั้งหมด 21 อัน แต่พอหาที่ติดดรากุนได้แล้วยังรู้สึกไม่พอใจอยากให้ดรากุนทั้งหมดบินได้เหมือนกับ Strike Freedom Full Burst Mode

จึงหาแท่งพลาสติกใสของ Strike Freedom กับของ Hi nu มาใส่และตั้งชื่อให้ท่าที่ปล่อยดรากุนทั้งหมดว่า Mega Burst Mode (M.B.M.)

แขนใช้ชิ้นส่วนของ Strike Freedom ทั้งหมด ส่วนเอวใช้โครงของ Strike Freedom เช่นกันจะได้มีที่ติดบีมเซเบอร์ไว้ด้านหลัง

ตำแหน่งที่ติดดรากุนจะมีที่หลัง 5 อัน หัวไหล่สองข้าง ข้างละ 6 อัน เอว 2 อัน และที่ก้นอีก 2 อัน รวม 21 อัน

มาดูรูปกันยาวๆดีกว่าครับ

หากมีข้อสงสัยประการใดสอบถามกันมาได้นะครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 03:16:05 PM โดย one night stand »

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: Nix Providence Zeta (Mega Burst Mode)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:57:47 PM »
ตัวนี้ที่ส่งงานที่พระราม2ป่ะครับพี่ ?

สีเรียบงานสวยดี ฟันเนลเพียบ!! :iconfreak:

อยากเห็นตอนติดตั้งฟันเนลที่ตัวจัง คงรกน่าดู :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
Re: Nix Providence Zeta (Mega Burst Mode)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:59:39 PM »
อลังการ มาก :iconwish:

ออฟไลน์ zabadon

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:06:11 PM »
สวยดุจริงๆ  โดนชุดนี้เข้าไป 21 ฟันแนล  รอดก็บ้าแล้ว   :iconhihi:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:06:50 PM »
 งามครับงาม  :icongift:  :icongift:

ออฟไลน์ backpia

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:07:26 PM »
สีสวยเนียนมากครับ อ๋อ อาวุธของ Nix ตัวนี้ไม่น่าจะเรียกฟันเนลนะ น่าจะเป็นดรากูนนะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:13:01 PM »
สีสวยเนียนมากครับ อ๋อ อาวุธของ Nix ตัวนี้ไม่น่าจะเรียกฟันเนลนะ น่าจะเป็นดรากุนนะ

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อแนะนำ ผมจะแก้ไขใหม่ครับ

ออฟไลน์ mg-dang

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:27:04 PM »
ตัวโมสวยมากครับ เห็นแล้วต้องชมเลย โดยเฉพาะหัวไหล่ดูบึกดี  แต่แท่งใส่ๆ ทำให้เหมือนกับว่าฟันเนล พุุ่งมาจากพื้นครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:39:41 PM »
ละลานตา :iconlol:
เยี่ยมครับ :iconlike:

ออฟไลน์ pocharas

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 05:21:13 PM »
อลังการมากเลยครับพี่โต้ง เจอแบบนี้ต่อให้เป็นเทพคิระก็หนีไม่พ้น  :iconlol:  แถมใช้ Action base ตั้ง 4 อันแบบนี้เรียกว่าไดโอได้เลยนะนี่

ป.ล. Legend Impulse ผมก็เหลือแค่ทำสีละ เด๋วเอามาโชว์บ้าง อิอิ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 05:31:22 PM »
อลังการงานสร้างมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 05:42:36 PM »
2-3อาทิตย์ก่อนนู้นนนนน เห็นตัวจริงแล้ว งามจริงๆ เนียนด้วย
ขอบอกว่างามกว่าในรูปเยอะ พี่โต้งถ่ายรูปทำโมดรอปไปเยอะนะเนี่ย :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 05:43:24 PM โดย nutt_t »

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 06:12:46 PM »
เห็นแล้วนึกถึงลูกยุง Carrier ใน Starcraft จริงๆ

decal จงใจให้รกๆ ป่าวครับ คือมันรกนะ แต่มันสวยอ่ะ
Follow me At Twitter<<<กด

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 06:48:19 PM »
ตัวนี้ที่ส่งงานที่พระราม2ป่ะครับพี่ ?

สีเรียบงานสวยดี ฟันเนลเพียบ!! :iconfreak:

อยากเห็นตอนติดตั้งฟันเนลที่ตัวจัง คงรกน่าดู :iconmeow:

ใช้แล้วละตัวนี้ที่ส่งไป ถ้าติดดรากุนทั้งตัวเหมือนเม่นเลยทีเดียว

อลังการ มาก :iconwish:

ขอบคุณครับ ตั้งใจจะให้มีเยอะๆ บินกันให้ทั่วไปหมด

สวยดุจริงๆ  โดนชุดนี้เข้าไป 21 ฟันแนล  รอดก็บ้าแล้ว   :iconhihi:

บอกแล้วไงว่าจะให้หนักกว่า Strike Freedom แต่ถ้าใครรอดมาได้ต้องยกให้เป็นเทพจริงๆ

งามครับงาม  :icongift:  :icongift:

ขอบคุณนะครับ

ตัวโมสวยมากครับ เห็นแล้วต้องชมเลย โดยเฉพาะหัวไหล่ดูบึกดี  แต่แท่งใส่ๆ ทำให้เหมือนกับว่าฟันเนล พุุ่งมาจากพื้นครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จะได้นำมาปรับปรุงจัดท่าทางใหม่

ละลานตา :iconlol:
เยี่ยมครับ :iconlike:

ขอบคุณครับ

อลังการมากเลยครับพี่โต้ง เจอแบบนี้ต่อให้เป็นเทพคิระก็หนีไม่พ้น  :iconlol:  แถมใช้ Action base ตั้ง 4 อันแบบนี้เรียกว่าไดโอได้เลยนะนี่

ป.ล. Legend Impulse ผมก็เหลือแค่ทำสีละ เด๋วเอามาโชว์บ้าง อิอิ

ตัวนั้นรอดูอยู่นานละ รีบเอามาโชว์เร็วๆนะ

อลังการงานสร้างมากๆเลยครับ

ขอบคุณนะครับ

2-3อาทิตย์ก่อนนู้นนนนน เห็นตัวจริงแล้ว งามจริงๆ เนียนด้วย
ขอบอกว่างามกว่าในรูปเยอะ พี่โต้งถ่ายรูปทำโมดรอปไปเยอะนะเนี่ย :iconnasty:

พื้นที่ที่ใช้ถ่ายประจำมันวางตัวโมทั้งเซตไม่ได้นะ ใช้แสงธรรมชาติล้วนๆ ถ้าถ่ายแบบเก็บดรากุนไว้ที่ตัวจะดูดีกว่านี้แน่นอน

เห็นแล้วนึกถึงลูกยุง Carrier ใน Starcraft จริงๆ

decal จงใจให้รกๆ ป่าวครับ คือมันรกนะ แต่มันสวยอ่ะ

ผมชอบการติดดีคอลแนวยูนิคอร์น กันดั้มนะครับ จึงดูเยอะๆ รกๆไปหน่อย   

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:28:57 PM »
ดรากูนมันเยอะจริงๆนะครับ อยากเห็นตัวจริงจัง

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:40:40 PM »
^
^
บีมตอบงี้เดี๋ยวพี่โต้งก็นัดเที่ยว เอ๊ย!! นัดมีตให้หรอก เอิ๊กๆ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:49:50 PM »
จะนัดเที่ยวไปคุยกันที่กระทู้พาเที่ยวสิ

สงสัยจะได้นัดกันจริงๆแล้วละ นัดเที่ยว เฮ้ย!!! นัดมิตติ้งเนี้ย

ตกลงว่าการทำโมเป็นข้ออ้างในการออกมาเจอกันใช่ไหม :iconlol:

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:26:46 PM »
บีมอยากเที่ยวก็ไม่บอก เฮ้ย!!! ไม่ใช่สิ อยากมีทติ้งก็ไม่บอก ถึงคราวต้องมูฟไปกระทู้ทีจีมีนกันแล้ว  :iconhihi:

ออฟไลน์ pook_69

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:31:25 PM »
อยากทราบว่า แท่งใสๆ ที่ติดกับ ดรากุนอ่ะครับ ทำยังไง หรือว่าหหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยตอบที่ครับผ๋ม

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:45:56 PM »
อยากทราบว่า แท่งใสๆ ที่ติดกับ ดรากุนอ่ะครับ ทำยังไง หรือว่าหหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยตอบที่ครับผ๋ม

แท่งใสที่ติดกับดรากุนแบบแบน เป็นของ  MG Strike Freedom Full Burst mode

แท่งใสที่ติดกับดรากุนแบบกลม เป็นของ MG Hi-nu gundam ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 10:47:24 PM โดย one night stand »