ผู้เขียน หัวข้อ: นมหนูหักคาAir brush  (อ่าน 5541 ครั้ง)

ออฟไลน์ ketaza

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
นมหนูหักคาAir brush
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 07:37:17 PM »
นมหนูหักคาAir brush เป็นของWorkพอทราบไหมครับว่าร้านแถวสะพานเหล้กมีร้านไหนขายอะไหล่บ้าง
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: นมหนูหักคาAir brush
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:11:33 PM »
ยังไง เอาภาพมาดูหน่อย  บางที อาจเอาส่วนเกรียวที่หัก ออกมาจากตัวปากกาได้ ก็ ซื้อนมหนูใหม่ ไม่กี่ร้อย
แต่ถ้าหักคา แล้วเอาออกไม่ได้ก็ ซื้อใหม่โล๊ด...  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:14:32 PM »
ผมใช้ปลายคัดเตอร์หมุนเอาเศษที่เหลือออกแล้วครับ เหลือแต่นมหนูลองหาเจอแต่Winner hobbyแต่อยู่ไกลมากเลยไม่ค่อยสะดวกไป
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:26:39 PM »
ผมใช้ปลายคัดเตอร์หมุนเอาเศษที่เหลือออกแล้วครับ เหลือแต่นมหนูลองหาเจอแต่Winner hobbyแต่อยู่ไกลมากเลยไม่ค่อยสะดวกไป

ถ้าอะไหล่ ของ Work น่ะ ก็ต้องวินเนอร์โล๊ด ครับ ของโทรถามเค้าว่า มีส่งไปรษณีย์ หรือเปล่าแว่ว ๆ ว่ามีน่ะเพราะที่สะพานเล็กร้านขายก็มีแค่ ร้านลุงจูฯ น่ะ
โทรถามแล้วกัน น่าจะมี Stock ไว้บ้าง..

มือใหม่ใช่มัยงั้นก็แนะนำซื้อเข็ม กับ นมหนู มาเลยอย่างล่ะชุดรวมกันไม่เกิน 400 มั้ง เพราะผมก็เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 06:45:11 AM »
ใช่ครับเป็นมือใหม่  :iconshy2: พอดีผมจะไขออกมาล้างทำความสะอาดดันไขผิดด้านเป็นหมุนเข้านึกว่าหมุนออกหนักไปนิดเดียว(นิดเดียวจริงๆ)ไปเลย><!~

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:27:33 AM »
ใช่ครับเป็นมือใหม่  :iconshy2: พอดีผมจะไขออกมาล้างทำความสะอาดดันไขผิดด้านเป็นหมุนเข้านึกว่าหมุนออกหนักไปนิดเดียว(นิดเดียวจริงๆ)ไปเลย><!~

แนะนำให้ครับ เวลาไขนมหนู เข้าไป ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร สำหรับผมแล้วใช้มือหมุนครับ พอตึงมือ ก็พอแล้ว เพราะถ้าใช้ ประแจที่แถมมา บางทีกะน้ำหนักมือไม่ถูก อาจทำให้หักคาได้ครับ :iconwinks:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:45:53 AM »

แนะนำให้ครับ เวลาไขนมหนู เข้าไป ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร สำหรับผมแล้วใช้มือหมุนครับ พอตึงมือ ก็พอแล้ว เพราะถ้าใช้ ประแจที่แถมมา บางทีกะน้ำหนักมือไม่ถูก อาจทำให้หักคาได้ครับ :iconwinks:

ครับผมเด่วทีหลังจะให้มือปย่างเดียวแล้ว แล้วทราบไหมครับว่าสะพานเหล็กมีนมหนูของwork ไหมครับ

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 02:45:52 PM »
ร้านที่ขายยี่ห้อนี้ ก็มีร้านจูปิเตอร์ร้านเดียว ครับ ที่สะพานเหล็ก ยังไงลองโทรถามดูก่อนแล้วกัน