ผู้เขียน หัวข้อ: [SD/BB][Danball Senki] LBX: Paladian อัศวินศักดิ์สิทธิ์ผู้พิฆาตความชั่ว  (อ่าน 12510 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Danball Senki

ในปี2042 บริษัท Tiny Orbit ได้มีการพัฒนาเทคโนโลยีหุ่นยนต์ขนาดเล็กบังคับด้วยอุปกรณ์ควบคุมเช่นมือถือเป็นของเล่น และกลายเป็นที่ติดตลาดในนาม Little Battler Experience (LBX) จนกระทั่งปี2050ได้มีบริษัทจำนวนมากแข่งขันกันผลิตLBX เข้าสู่ตลาด

LBX จะประกอบไปด้วย Core Skeleton โครงร่างภายใน แบ่งประเภทได้แก่
-Knight Frame: โครงรูปแบบมนุษย์ผู้ชาย
- Flora Frame: โครงรูปแบบมนุษย์ผู้หญิง
- Strider Frame: โครงน้ำหนักเบา
- Wild Frame: โครงแบบมนุษย์สัตว์
- Puncher Frame: โครงขารถถัง
และเกราะภายนอกที่เรียกว่า Armor Part ที่สามารถสลับสับเปลี่ยนเพื่อเพิ่มความสามารถ

LBX เป็นที่แพร่หลายจากเกมการต่อสู้ ที่ผู้เล่นจะนำ LBX เข้าต่อสู้กันใน D-Cube ไดโอราม่าสำหรับการต่อสู้รูปแบบต่างๆ ซึ่งสามารถเล่นได้ที่ร้านขายของเล่น หรือสามารถซื้อ D-cubeที่สามารถย่อขนาดเท่าลูกเต๋าไปเล่นนอกสถานที่ก็ได้ และด้วยความที่แพร่หลายก็มีการจัดแข่งขันทั้งแบบเดี่ยวและกลุ่ม

ยามาโนะ บัน เด็กหนุ่มอายุ13อาศัยในเมืองมิโซระ ลูกชายของศาสตราจารย์ยามาโนะผู้พัฒนาLBXที่หายตัวไปในอุบัติเหตุเครื่องบิน บันอยากได้LBXแต่ก็ไม่ได้ซื้อเพราะแม่ห้าม ได้รับLBXจากหญิงสาวปริศนา และพบว่าLBXตัวนั้นเกี่ยวพันกับองค์กร และรู้ว่าพ่อของเขายังมีชีวิตอยู่ บันจึงต่อสู้เพื่อตามหาเงื่อนงำพ่อ

ร่ายซะยาวยืดแต่ไม่เห็นเกี่ยวกับตัวโมซักแอะ (ฮา) แต่ไม่เล่าเดี๋ยวไม่อิน (ฮา)

Paladian LBXรุ่น Knight Frame บริษัท Tiny Orbit รุ่นพัฒนาต่อจาก อคิเรส

ต่อสู้ด้วยมือเปล่า

อาวุธพื้นฐานคือ ดาบ และโล่

ดาบ

โล่ติดตั้งคมมีดที่สามารถยืดออกได้เพื่อใช้โจมตี

ติดผ้าคลุมแล้วเพิ่มความเท่ห์+10

น่าเสียดายที่ใช้กระดาษใบต่อทำผ้าคลุม ว่าจะหาผ้ามาทำผ้าคลุมก็ขี้เกียจ

ต้องยอมรับว่า LBX จากเรื่อง Danball Senki นั้นต่อง่ายและต่อสนุก แทบไม่ต้องอุดขัด ทำสีแบบง่ายๆก็สวยแล้ว หรือจะทำโน่นนี่เพิ่มความสวยก็ยิ่งดูดี เรียกว่าเหมาะทุกวัย แถมยังเปลี่ยนพาร์ทไปๆมาๆได้อีก อาวุธก็หลากหลาย เรียกว่าเล่นสนุกทีเดียว

ตัวนี้ใช้อคิเรสของพระเอกมาโมดิไฟน์ตามใจผมเหมือนเดิม คอนเซปท์อยากจะทำอัศวินกันดั้ม ก็เลยไปขุดชิ้นส่วนอัศวินเก่าๆ มาแปะโน่นนี่ เอาสนุกเข้าว่า การทำสีก็ทำแบบง่ายๆเ เลอะนิดเลอะหน่อยปล่อยมันไปไม่มานั่งซีเรียส เรียกว่าทำเอาเสร็จมากกว่าทำเอาสวย ขนาดเส้นยังขี้เกียจจะตัดเลย (ฮา)

ยืนเทียบกับ Hunter ของบริษัท Tiny Orbit ที่เป็นรุ่นยิงระยะไกล

โอมาเกะ

Command Wolf (ฮา)

ขอมือ!

เห็นว่าพอจะส่งงาน SD/BB ได้เลยขอร่วมด้วยเจ้านี่แหละ

เพิ่มความสามารถของ paladian

จ่าย 2มานาขาว กับ 2 มานาอะไรก็ไ้ด้ เรียก Paladin

แล้วแทปจ่าย2มานาขาวเพื่อทำลายการ์ดสีดำได้1ใบ (ฮา)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 01:22:21 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
เจ๋งครับหน้าตาต่างจากเดิมไปเยอะเลย
ว่าแต่ตั้งชื่อใหม่เลยก็ได้มั๊งเนี่ยพี่ ๕๕๕

น้องหมาร่างหมาน่ารักอ่ะ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Danball Senki มีเป็นเกมส์ PSP ด้วยอะครับผมยังไม่ได้รองเล่นเลย  :iconcryout: งานโมสวยสะอาดตามากๆเลยครับ :iconlove:

• กัน-โอตะ
เพิ่มความสามารถของ paladian

จ่าย 2มานาขาว กับ 2 มานาอะไรก็ไ้ด้ เรียก Paladin

แล้วแทปจ่าย2มานาขาวเพื่อทำลายการ์ดสีดำได้1ใบ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ส่งได้น่ะพี่.. LBX น่ะ..
เห็นตานาโร ถามไปแล้ว ก็นึกว่าตัวอะไร  เจ้านี่นี่เอง...

:iconwinks:

ออฟไลน์ butsu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สวยดีครับแต่ในเกม PSP มันเป็น Odin เลยรึเปล่าร่าง 2 อะ :iconmeow:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เท่ดีครับ  เห้นตัวจริงแล้วนึกถึงไนท์กันดั้มเหมือนกัน

ป.ล. พาราดินนี่  แทปทำลายแบล็คได้ก็จริง  แต่สู้กับเด็คดำ มีหวังโดนพวกเวทย์ทำลาย Cretureตายชักก่อนอ่ะดิ  

อย่าลืมทำให้ครบ พาราดิน 4 ทิศล่ะ 555

แถมให้อีกใบ  อัพ STR เยอะๆแบบเคนชิโร่  ใช้ทีเดียวรับรองชนะ (ถ้าไม่โดนMiss direction เข้าตัวเองซะก่อน)

แถมอีกใบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 08:13:36 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  :icongift: ทำสีสวยสดดีครับ  เเต่ในปี 2050 ผมคงไม่อยู่เเล้วมั้ง 555  :iconwinks:   :iconfreak:

• กัน-โอตะ
สวยดีครับแต่ในเกม PSP มันเป็น Odin เลยรึเปล่าร่าง 2 อะ :iconmeow:

ในเกมจะมี Odin เป็นร่าง2ถูกแล้ว ส่วนในอนิเมได้ยินว่าจะเป็น Odin เหมือนกัน แต่เปลี่ยนแบบนิดหน่อย ส่วนโมจะออกเป็น LBX 010 เห็นว่าจะออกสิ้นเดือนนี้ แต่ไม่เห็นรูปซักรูป สงสัยเลื่อนแหงๆ

----------------------------------
Naroki
^
^
^
แหมจะใช้พาลาดินทื่อๆก็โดนterror เล่นนะสิ มันต้องมีอะไรไว้กันด้วยอย่าง Power sink (ตูเกลียดสีฟ้า ใช้มนต์แดงทีไรโดนพวกนี้เล่นซะจุก)

ว่าแต่ใครมันจะใ่ส่แพทริกลงในกองการ์ดฟะ ไม่เห็นมีประโยชน์เลย

------------------------------------
^
^
^
gon pumjorn

อาจจะยังอยู่นะ แต่คงเล่นไม่ไหว (ฮา)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  ถามนิดนึงครับคุณ BANG ทำไมร้านของเล่นปี 2050 งานออกเเบบตกเเต่งร้าน ทำไมมันเชยจังครับ  :iconfreak:  :iconwinks:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
แถมอีกใบ

ชอบๆๆ ๕๕๕
น่าจะ This creature can't attack or block ด้วย

ถามนิดนึงครับคุณ BANG ทำไมร้านของเล่นปี 2050 งานออกเเบบตกเเต่งร้าน ทำไมมันเชยจังครับ  :iconfreak:  :iconwinks:
ถามเพิ่มๆ ปี 2050 ร้านของเล่นเขาไม่ขายกันดั้มแล้วเหรอครับ ๕๕๕

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
หน้าตาตัวนี้ เท่กว่าตัวเก่าเยอะเลย ไม่เหมือนไก่แจ้ เหมือนตัวเก่า

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ anaho

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
โล่ติดดาบ แต่ดาบนั่นคุ้นๆอยู่นะ :iconfreak:

• กัน-โอตะ

ถามเพิ่มๆ ปี 2050 ร้านของเล่นเขาไม่ขายกันดั้มแล้วเหรอครับ ๕๕๕

สงสัยเจอฤทธิ์ Gundam Age เข้าไปถึงกับเจ๊ง (ฮา)

โล่ติดดาบ แต่ดาบนั่นคุ้นๆอยู่นะ :iconfreak:

ลองทายดูสิว่า เจ้านี่ใช้ชิ้นส่วนจากโมตัวอื่นทั้งหมดกี่ตัว และตัวอะไรบ้าง แต่ทายถูกไม่มีรางวัลให้นะ (ฮา)

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
อ่านแล้วฮามากๆ กับการ์ดเมจิคๆ
ปล.หุ่นเท่มากๆเลยครับ