ผู้เขียน หัวข้อ: เคลีย ATM ใช้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 5834 ครั้ง)

ออฟไลน์ oneclub

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เคลีย ATM ใช้ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:47:18 PM »
เคลีย ATM ใช้ได้มั้ยครับ  แถวที่ผมอยู่ มี atm กับ  โคบี้    ซึ่งมันเขียนว่าแล็คเกอร์ 

สามารถใช้เคลียได้มั้ยครับ แนะนำที ....

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
Re: เคลีย ATM ใช้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:14:51 PM »
ใช้ได้ครับผม ผมใช้โกเบ(โคบี้)เป็นหลักเลย แลคเกอร์มันก็คือ Clear นั่นแหละครับ แต่ถ้าจะใช้ Clear ด้าน แนะนำ Leyland ครับผม :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:18:50 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:23:49 PM »
ATM ผมลองฉีดไส่แก้วเพื่อจะเอาไปไส่แอบรัชดู แต่พอมาดูสีมันแล้วมันไม่ขาวใสครับมันออกเหลืองใส เลยไปลองเลยแลนดูอันนี้ขาวใสดี ถ้าใช้จะใช้ ATM จริงก็ไม่ควรเอาไปพ่นทับสีขาวครับเพราะมันจะเหลืองนิดๆเมื่อเวลาผ่านไป แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็พ่นห่างๆบางๆไกลๆเอาแค่ผ่านๆครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:53:03 PM »
ตอนแรกผมก็ลองผ่น ๆ ดูมันออกเหลือง ๆ จริง ๆ แหละครับ  คงต้องทำเหมือนคุณละ เอาแค่ผ่าน ๆ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:30:32 AM »
โดยปรกติ  ผมใช้เคลียร์เงาและด้าน ของเรย์แลนด์มาตลอด  สีก็เรย์แลนด์  ก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาอะไรมากเท่าไหร่
แต่สำหรับ  สีของ Kobe รู็สึกเม็ดจะละเอียดไม่เท่าของเรย์แลนด์น่ะครับ (อันนี้ตามความรู้สึกผมนะ)
สีเรย์แลนด์อาจจะหายากหน่อยแต่ผมว่าใช้แล้วคุ้มดีนะครับ  :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ dendro

• *
  • Like: -4
    • facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:48:12 AM »
แล้วสีของTOAเป็นไงบ้างครับใช้ดีไหมครับ :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:36:36 PM »
ของผมซื้อของสีเคลียร์(น่าจะเป็นตัวเงามั่ง)โจตันมาจากHomepro ยังไม่ได้พ่นเลย มีใครเคยลองยี่ห้อนี้บ้างครับ เห็นว่ามันถูกกว่ายี่ห้ออื่น