ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน TG Model Contest of JUL+AUG 2011."เอสดี บีบี หัวโต" SD RX-0 UNICORN GUNDAM  (อ่าน 7333 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
สวัสดีครับ พี่-น้อง ชาว thaigundam ทุกท่าน นานๆจะใด้ ทำงานมาออกมาซักชิ้น (แบบว่างานมันเยอะหาเวลามาทำไม่ค่อนใด้เลย)
แต่ก็เข้ามาชมผลงานของท่านทั้งหลายทุกวัน คราวนี้เห็นมีประกวดกันเลย ก็เลยอยากมาแจมด้วยคน งานยังไม่ค่อยดี เป็นงายชิ้นที่ 3 ของตัวเอง ประสบการณ์ยังน้อย
ก็ค่อยๆเก็บกันไป เอาเป็นว่าขอมาแบ่งความสนุกด้วยคนแล้วกันครับ

งานสี: พ่น+ทา

ขาว - ขาว ไฮไลท์บนเทา ตราวนี้ได้บทเรียนจากตัวก่อนหน้านี้ เลยกะไฮไลท์แรงๆหน่อย (แต่ก็ยังไม่เป็นที่น่าพอใจ) :iconpanic:
เทา - ดำ + ขาว
น้ำเงิน(เท้า) - น้ำเงิน + ดำ
น้ำเงิน(แพคหลัง) - น้ำเงิน + ดำ+ขาว (เอาที่เหลือจากสีเท้ามาผสมขาว)
ไซโคเฟรม(ส่วนที่ไม่ใด้เป็นชิ้นใส) -มาร์คเกอร์ชมภู 
ทอง - พ่นทอง
ด้าน ปิดงาน + ฝ้าเล็กน้อย :iconcry: :iconcryjoy: :icondizzy:

เริ่มจาก ยูนิคอร์นโหมด

ติดอาวุธ

จงตื่นขึ้น! ยูนิคอร์น!!

แปลงร่าง Destroy Mode

จบละ ขอบคุณทุกท่านที่ชมครบทุกรูปครับ แนะนำติชม ว่ากล่าว ตักเตือน เสนอแนะ ฯลฯ ใด้ตามสด่วกครับ ขอออกไปชมฟุตบอลไทย ขวัญใจใจของกระผม BGFC ที่จะออกไป เอาสามแต้มแรก ของเลคหลังก่อนนะครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ส่งงาน TG Model Contest of JUL+AUG 2011."เอสดี บีบี หัวโต" SD RX-0 UNICORN GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 07:02:38 PM »
สวยครับ ร่าง Destroyer หล่อเลยทีเดียว  :iconvsign:

ออฟไลน์ yukung02

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • [ ..ギア。セカンド....!! ]
Re: ส่งงาน TG Model Contest of JUL+AUG 2011."เอสดี บีบี หัวโต" SD RX-0 UNICORN GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:41:42 AM »
สุดยอดเลยครับ

งานเนียนสุดๆ

[ Gear   " 2 "   ギア。セカンド !! ]

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:15:18 AM »
 :iconvsign: งานสวยสะอาดใช้ได้เลยครับ ภาพรูปออกมาได้สวยดีครับดูเพลินเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:48:55 AM »
งานสวยสะอาด เรียบร้อยดีครับ ติดดีคอลแล้วช่วยให้งานดูสมบูรณ์ขึ้นครับ
ในส่วนน้ำหนักของไฮไลท์ โดยส่วนตัวผมคิดว่าขนาดนี้กำลังเหมาะเลย
พอเปลี่ยนร่างเป็น Destroy Mode ก็ดูหล่อไปอีกแบบครับ
ถ่ายภาพออกมาได้ชัดดีครับ ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. เชียร์กระต่ายแก้ว เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 10:59:54 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:04:00 PM »
ขอบคุณครับ ทุกท่าน จะตั้งใจเก็บเกี่ยวประสบการณ์ทำให้ Gundam ที่รักดูดีขึ้นให้จงใด้

@Strike Freedom เสียดายออกไปเสมอกลับมา วันพุธนี้เจอของแข็งอย่างเมืองทอง เสียดายจองบัตรไม่ทัน....

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 04:32:25 AM »
งานดีมากเลยครับ สะอาดมาก ติดีคอลสวยครับ

ลงตัวมากครับ ฝีมือดีมากๆเลยครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 10:40:25 AM »
งานสวยงาม เรียบร้อยมากๆ ครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits