ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปั้มลมครับ  (อ่าน 4754 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
ถามเรื่องปั้มลมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:00:49 PM »
ปั้มลมที่เขาใช้เติมลม รถมอเตอไซ นี่ใช้กับ แอร์บรัช ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 12:07:56 PM โดย pungpung »

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
Re: ถามเรื่องปั้มลมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:02:23 PM »
ได้ครับ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:26:10 PM »
จริงๆ ถ้าบอกว่าปั๊มลมที่ใช้เติมรถมอไซด์ นี่มันก็มีหลายรุ่นหลายแบบนะครับ
เอาให้ชัวร์ผมว่าถ่ายรูปมาให้ดูเลย หรือหารูปในเน็ทที่คล้ายๆกันมาให้ดูดีกว่าครับ

คนในบอร์ดนี้เซียนๆเรื่องปั๊มลมกันหลายคนคงจะเข้ามาให้คำแนะนำ และวิธีการโมได้ดีกว่าครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:39:43 PM »
หัวที่เอาสายเสีบเป็นแบบนี้ครับ

หัวที่สายเป็นแบบนี้ครับ

รูปนี้ไม่ใช่ของผมนะครับเอามาจากอากู๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 11:40:15 PM โดย pungpung »

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:31:31 AM »
ไม่มีรูปนี่หมายถึงยังไม่มีของหรือยังไม่ได้ซื้อใช่มั้ยครับ
ที่เห็นในรูปนั่นน่าจะรุ่นเดียวกับที่ผมใช้ ปูม้า โรต้ารี่ปั๊ม 3 แรงม้า ถังพัก 40 ลิตร
แรงดันเหลือเพือเลย

แต่ขอแนะนำก่อนถ้าคิดจะซื้อตัวนี้
เสียงดังมากนะครับ และตัวใหญ่ด้วย
แต่ถ้าสถานที่และสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยเอื้ออำนวยก็จัดเลย
เพราะเอนกประสงค์กว่าปั๊มสำหรับแอรบรัชโดยเฉพาะ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:47:49 AM »
คือผมมีปั้มลมอยู่ครับ กำลังคิดจะซื้อ แอร์บรัชครับ
ปั้มแบบนี้เสียงตอนปั้มลมดังมากครับ แต่ชินแล้ว