ผู้เขียน หัวข้อ: ถามร้านซื้อ ทินเนอร์ มิสเตอร์ฮอปบี้  (อ่าน 4016 ครั้ง)

ออฟไลน์ jengslizer

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามร้านซื้อ ทินเนอร์ มิสเตอร์ฮอปบี้
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 08:18:24 PM »
ปกติซื้อวีโซน ตอนนี้ของขาดไปแล้ว ในกรุงเทพ พอหาได้ที่ไหนมั่ง เคยไปซื้อเซนทรัลเวิลด์ โมคิทก็ปิด ฝั่งของเล่นไฟไหม้ สะพานเหล็กยังมีไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: ถามร้านซื้อ ทินเนอร์ มิสเตอร์ฮอปบี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 05:18:03 PM »
ไองไปดูตามห้างเซ็นทรัลดูครับน่าจะมีนะ  (ผมไม่แน่ใจว่ามีสาขาไหนที่มีอุปกรณ์โมเดลขาย  ชัวร์ๆก็ พระราม 2 ปิ่นเกล้า)
 ว่าไปที่ CTW ที่ B2S ก็มีพวกสีของอันเซ่ขายอยู่เหมือนผมจะเคยเห็นทินเนอร์ด้วยนะครับ
หรือไม่ก็ลองสอบถามร้านจูปิเตอร์ดูครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ jengslizer

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามร้านซื้อ ทินเนอร์ มิสเตอร์ฮอปบี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:02:31 AM »
ขอบคุณครับเดี๋ยวลองบีทูเอสดูครับ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:10:21 PM »
ใช้ทินเนอร์คนไทยก็ได้ครับ ยี่ห้อ Acrylic Flow เป็นทินเนอร์สำหรับโมเดลโดยเฉพาะเหมือนยี่ห้อ Mr. Hobby ราคาถูกกว่าพอสมควรครับ ใช้แทนได้ดีเลย ตามห้างเซ็นทรัลก็มีขายครับ

แต่ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ แนะนำให้ไปร้านวัสดุก่อสร้าง ซื้อทินเนอร์ยี่ห้อ แมงมุม มาใช้แทนก่อนได้ครับ แก้ขัดได้ดีเหมือนกัน